Hướng dẫn sửa lại IP trong Sever vào dc Internet
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

Icon7 Hướng dẫn sửa lại IP trong Sever vào dc Internet

Có một số bạn chắc sau khi cài Server xong nhưng khi chạy server bằng IP: 192.168.1.111 thì vào mạng không được.
    Các bạn dùng winxcp connect vào server rồi tìm đến mục etc\host rùi mở nó lên bằng EmEditor rui sửa cái phần ip: 192.168.1.111 lại thành IP của máy bạn đang có internet.
    Thế là vừa chạy server vừa có mạng internet xài ko cần phải tắt cái card mạng thật đi nữa.Nếu không làm được các bạn PM nick YH:longloveskyper mình sẽ dùng teamview vào làm dùm.Ai thấy bài của mình có ích thì nhấn Thank nhé
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Hướng dẫn sửa lại IP trong Sever vào dc Internet

um um mình chưa thử cách của bạn, còn đây là cách của mình, hơi lằng nhằng rắc rối tí, nhưng nếu hiểu thì mình nghĩ là rất nhanh :

1. Tạo card mạng ảo ( card loopback)

Với win 7 hơi khó khăn hơn tí xíu

Có việc đụng tới GNS3 và card Loopback, tuy nhiên mò trên Win7 thì ko thấy phần Add Hardware theo kiểu cài Loopback trên WinXP (Add Hardware -> Install manually -> Network Adaptor ->...)

Đành nhờ bác Google giúp thôi, cách làm cũng khá đơn giản, bạn nào đang nghiên cứu hoặc làm Lab về mạng mà dùng Win Vista/7 thì có thể làm theo cách dưới đây để cài card Loopback (còn ai thắc mắc về card Loopback là cái j, thì đây là card trỏ về ip của chính máy bạn 127.0.0.1 ; chỉ để dùng khi cấu hình test mạng hoặc làm Lab thôi, bthường ko bao h cần đụng tới đâu ^^)

1/ Đầu tiên bạn cần chuẩn bị đồ nghề là DevCon. Down DevCon ở đây [DOWN]http://download.microsoft.com/download/1/1/f/11f7dd10-272d-4cd2-896f-9ce67f3e0240/devcon.exe[/DOWN]
    2/ Sau khi down về, bạn giải nén ra thư mục tùy ý.
    3/ vào Start, gõ thẳng vào khung search cmd để mở cửa sổ Command Line -> sau đó chuyển vị trí con trỏ về thư mục bạn giải nén

Vd: bạn lưu thư mục DevCon ở ổ D, khi mở cửa sổ CommandLine lên bạn thấy dấu nháy C:\Users\area58 , tại vị trí dấu nháy bạn gõ D: rồi enter, lúc này vị trí dấu nháy là D:\ , bạn di chuyển tới thư mục i386 bằng lệnh cd i386 lúc này CommandLine của bạn là D:\i386\ bạn paste đoạn này vào vị trí dấu nháy rồi Enter Trích:
    devcon.exe install %windir%\inf\netloop.inf *msloop
    nếu thấy dòng
    Trích:
    Device node created. Install is complete when drivers are updated...
    Updating drivers for *msloop from C:\WINDOWS\inf\netloop.inf.
    Drivers updated successfully.
    nghĩa là bạn đã cài đặt thành công. Vào Network and Sharing Center, chọn Manage Network Connection (trên Win7 là Change Adapter Settings) sẽ thấy card Loopback xuất hiện ... vậy là xong

( nguồn hocit )

2. Set thông số cho card loopback

3. Nhận xét

Ta có 4 conection, chia ra làm 2 nhóm

nhóm 1: 2 conection của VM ( tắt vĩnh viễn )
    nhóm 2: 1 loopback vừa tạo, 1 của internet

4. Tắt toàn bộ nhóm 1 ( ko cần bật nữa )
    5. Tắt toàn bộ nhóm 2 rồi bật lần lượt theo thứ tự : card internet, card loopback

Cách của mình là như vậy, mình vẫn dùng song song vừa game vừa internet ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng nmchau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nmchau vì bài viết này !

nhockeke3 (03-03-21)

Thành Viên
    Thanks
    42

hay quá đọc xong chả mún làm nhà có mạng đâu mà làm ^^ ở nhà chiến offline vân zui chán chả có thằng nèo để mà thể hiện cây đồ nguyên tử
    Khách viếng thăm hãy cùng kjmbialon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Icon10 Ðề: Hướng dẫn sửa lại IP trong Sever vào dc Internet

AI đủ khả năng thì mở on cho anh em cùng chơi với
    Khách viếng thăm hãy cùng tieuvoton xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Business Monitoring Chiritokaji's Avatar
    Đang ở
    Heaven
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi tieuvoton [Only registered and activated users can see links. ]
    AI đủ khả năng thì mở on cho anh em cùng chơi với
    Yên tâm đi. DNT sắp mở Onl rồi đó ....^^!
    -= Follow The Rules =-
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    25

thiệt hông chắc bản DNT đỉnh lắm
    mở sớm nha
    Khách viếng thăm hãy cùng tieuvoton xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Mình cũng dùng Win 7 và cách cài đặt card mạng Microsoft loop back của nó cũng đơn giản thôi.
    Để mở cái Add hardware nên thì các bạn bấm vào nút Start> gõ vào hdwwiz (viết tắt của hardware wizard) rồi enter là được. Các bước tiếp theo làm như XP
    Khách viếng thăm hãy cùng JillValentine xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi DNTmaster [Only registered and activated users can see links. ]
    Có một số bạn chắc sau khi cài Server xong nhưng khi chạy server bằng IP: 192.168.1.111 thì vào mạng không được.
    Các bạn dùng winxcp connect vào server rồi tìm đến mục etc\host rùi mở nó lên bằng EmEditor rui sửa cái phần ip: 192.168.1.111 lại thành IP của máy bạn đang có internet.
    Thế là vừa chạy server vừa có mạng internet xài ko cần phải tắt cái card mạng thật đi nữa.Nếu không làm được các bạn PM nick YH:longloveskyper mình sẽ dùng teamview vào làm dùm.Ai thấy bài của mình có ích thì nhấn Thank nhé
    con gà mà bày đặt chỉ trỏ làm chi cho mất công
    Khách viếng thăm hãy cùng Xtrap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nmchau [Only registered and activated users can see links. ]
    um um mình chưa thử cách của bạn, còn đây là cách của mình, hơi lằng nhằng rắc rối tí, nhưng nếu hiểu thì mình nghĩ là rất nhanh :

1. Tạo card mạng ảo ( card loopback)

Với win 7 hơi khó khăn hơn tí xíu

Có việc đụng tới GNS3 và card Loopback, tuy nhiên mò trên Win7 thì ko thấy phần Add Hardware theo kiểu cài Loopback trên WinXP (Add Hardware -> Install manually -> Network Adaptor ->...)

Đành nhờ bác Google giúp thôi, cách làm cũng khá đơn giản, bạn nào đang nghiên cứu hoặc làm Lab về mạng mà dùng Win Vista/7 thì có thể làm theo cách dưới đây để cài card Loopback (còn ai thắc mắc về card Loopback là cái j, thì đây là card trỏ về ip của chính máy bạn 127.0.0.1 ; chỉ để dùng khi cấu hình test mạng hoặc làm Lab thôi, bthường ko bao h cần đụng tới đâu ^^)

1/ Đầu tiên bạn cần chuẩn bị đồ nghề là DevCon. Down DevCon ở đây
    2/ Sau khi down về, bạn giải nén ra thư mục tùy ý.
    3/ vào Start, gõ thẳng vào khung search cmd để mở cửa sổ Command Line -> sau đó chuyển vị trí con trỏ về thư mục bạn giải nén

Vd: bạn lưu thư mục DevCon ở ổ D, khi mở cửa sổ CommandLine lên bạn thấy dấu nháy C:\Users\area58 , tại vị trí dấu nháy bạn gõ D: rồi enter, lúc này vị trí dấu nháy là D:\ , bạn di chuyển tới thư mục i386 bằng lệnh cd i386 lúc này CommandLine của bạn là D:\i386\ bạn paste đoạn này vào vị trí dấu nháy rồi Enter Trích:
    devcon.exe install %windir%\inf\netloop.inf *msloop
    nếu thấy dòng
    Trích:
    Device node created. Install is complete when drivers are updated...
    Updating drivers for *msloop from C:\WINDOWS\inf\netloop.inf.
    Drivers updated successfully.
    nghĩa là bạn đã cài đặt thành công. Vào Network and Sharing Center, chọn Manage Network Connection (trên Win7 là Change Adapter Settings) sẽ thấy card Loopback xuất hiện ... vậy là xong

( nguồn hocit )

2. Set thông số cho card loopback

3. Nhận xét

Ta có 4 conection, chia ra làm 2 nhóm

nhóm 1: 2 conection của VM ( tắt vĩnh viễn )
    nhóm 2: 1 loopback vừa tạo, 1 của internet

4. Tắt toàn bộ nhóm 1 ( ko cần bật nữa )
    5. Tắt toàn bộ nhóm 2 rồi bật lần lượt theo thứ tự : card internet, card loopback

Cách của mình là như vậy, mình vẫn dùng song song vừa game vừa internet ^^!
    Minh tạo dc card loopback rui, set thông số luôn rùi nhưng ko kết nối được ban ơi minh đang dùng Win 7 Ultimate 64bit mong cac ban co ạ dung win7 giup minh nhé thank!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng wepromen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên soithan08's Avatar
    Thanks
    0

trùi toàn bro
    tui ko kết nối internet nên cũng không quan tâm vấn đề này
    dù sao cũng thx công share
    Khách viếng thăm hãy cùng soithan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Jx sóng gió tình yêu(không cần tắt mạng Internet +no font)
    Bởi Faker trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 95
    Bài viết cuối: 08-08-11, 01:04 PM
  2. tlbb có chơi đc trên máy không có internet ?
    Bởi anhvaem_n2s trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-10-09, 09:03 PM