[JX] Patch Client Full by thaihoa91 Updated 03/12/2009 Newest
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 41 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 403
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    663

Patch Client Full by thaihoa91 Updated 03/12/2009 Newest

Do nhiều bạn hiện tại chưa có được 1 Patch Client đầy đủ để có thể chơi game và mắc 1 số lỗi thường thấy như : cưỡi ngựa ko khí, đeo vũ khí vào nhân vật thì ko hiện ra,....

Nên mình đã quyết định làm 1 Patch Client đầy đủ cho các bạn !

Do hiện tại có 2 Server mới nhất là Server Rezo Jx 5.0 II và Server DNTmaster Jx 49 nên mình đã tổng hợp 1 vài file .pak từ 2 Patch Client của 2 Server này với Client hiện tại mình đang xài để tạo ra 1 Patch Client tương đối đầy đủ !

Do dung lượng Patch Client này hơi lớn (444 MB) nên mình đã chia nhỏ thành 5 part cho các bạn dễ down

***Thông tin sửa lỗi Patch Client này :
    + Tổng dung lượng Patch Client này là : 444 MB
    + Fix lỗi cưỡi ngựa ko khí : Good
    + Fix lỗi đeo vũ khí vào nhân vật ko hiện ra : Good
    + Fix lỗi chọn nữ nhân vật hệ thổ bị Don't send : Very very good
    + Fix lỗi C++ khi chơi game : Very very good
    + Việt hóa các câu thông báo, câu lệnh : Very good

Lưu ý là cần đồng bộ hóa Server và Client trước khi chạy game. Nếu ko đồng bộ sẽ dẫn đến mở game.exe bị Don't Send

Xài tốt nhất trên Client Vinagame

Và đây là Link :

**Link fshare :
    (do Tuan565 up) [Only registered and activated users can see links. ]

Cách đồng bộ hóa Server và Client :

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

Chúc các bạn thành công và có Client tốt để chơi game ^__^
    Lần sửa cuối bởi thaihoa91, ngày 12-04-13 lúc 11:33 PM. Lý do: Thêm Link Mediafire
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 28 Users Say Thank You to thaihoa91 For This Useful Post:

2525789 (13-04-14), aruscard (02-01-17), batigol53 (11-06-14), chaoban6 (20-07-13), chithanh1213 (22-10-15), DAMMEMU (25-05-15), DJneunhu (25-02-17), dongnguyen0510 (08-10-12), f-fantasy (22-07-11), fuimensuda (25-07-13), gakfc1993 (31-10-14), heroes1412 (22-01-12), heromakoto (16-02-15), Jinnhoxq11 (21-08-13), keyo1998vn (31-08-12), kingno1 (27-04-13), lacbuidoi (23-08-13), lehieuaa (07-11-15), lenguyen2504 (19-12-14), lonelywofl38 (19-04-13), mr_ti3mchich (23-01-12), nh0xthien (24-05-13), ococ13 (28-05-11), skyss1 (05-06-14), trongloikt192 (26-05-11), tuanlovess (17-05-15), zombics (17-04-13), [B.M.W]Sports (26-05-11)

JX-Group-Development ohishu's Avatar
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    45

Icon10 Ðề: Patch Client Full by thaihoa91

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Do nhiều bạn hiện tại chưa có được 1 Patch Client đầy đủ để có thể chơi game và mắc 1 số lỗi thường thấy như : cưỡi ngựa ko khí, đeo vũ khí vào nhân vật thì ko hiện ra,....

Nên mình đã quyết định làm 1 Patch Client đầy đủ cho các bạn !

Do hiện tại có 2 Server mới nhất là Server Rezo Jx 5.0 II và Server DNTmaster Jx 49 nên mình đã tổng hợp 1 vài file .pak từ 2 Patch Client của 2 Server này với Client hiện tại mình đang xài để tạo ra 1 Patch Client tương đối đầy đủ !

Do dung lượng Patch Client này hơi lớn (444 MB) nên mình đã chia nhỏ thành 5 part cho các bạn dễ down

Và đây là Link :
    + Part 1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Part 2 : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Part 3 : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Part 4 : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Part 5 : [Only registered and activated users can see links. ]

***Thông tin sửa lỗi Patch Client này :
    + Tổng dung lượng Patch Client này là : 444 MB
    + Fix lỗi cưỡi ngựa ko khí : Good
    + Fix lỗi đeo vũ khí vào nhân vật ko hiện ra : Good
    + Fix lỗi chọn nữ nhân vật hệ thổ bị Don't send : Very very good
    + Fix lỗi C++ khi chơi game : Very very good
    + Việt hóa các câu thông báo, câu lệnh : Very good

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

Chúc các bạn thành công và có Client tốt để chơi game ^__^
    Hoho Đc Bóc Tem Đầu Tiên Rồi
    Phiêu bạc giang hồ tìm chốn dung thân !

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

Ðề: Patch Client Full by thaihoa91

Haizz Ông cho lắm File .pak vào thế lựa mấy File .pak chính của China mà chép vào thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Rezo™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    663

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Rezo™ [Only registered and activated users can see links. ]
    Haizz Ông cho lắm File .pak vào thế lựa mấy File .pak chính của China mà chép vào thôi
    Đáng lẽ tui ko lấy .pak của Patch Rezo và DNTmaster đâu ! Nhưng do member chơi 2 Server này có nhìu ng` chơi nên bắt buộc phải thêm .pak của 2 người để load đầy đủ hình ảnh !

Lúc trước tui có cài cho mem Server Rezo mà mem này xài Patch của Rezo share lun, hậu wả zô game mấy cái hình ảnh xoài, sung,... nói chung là questkey đều ko thấy hình ảnh trong hành trang !

Nhưng sau khi xài các file .pak tui send wa nữa thì mới thấy dc hình ảnh đầy đủ !

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

lehieuaa (07-11-15)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

Có thể lỗi thật nhưng có 1 điều Vẫn không thấy con Siêu Quang hiện hình

Lão Làng Chém Gió
    Đang ở
    Chém
    Thanks
    1

hòa à lúc trước chơi SV Zero kô có hình xoài đu đủ ... Nhưng sau đó đôi khi lại có và nó có hoàn toàn khi mình cho 2 file pak của ZR lên đầu tiên trong package.
    Mình nghĩ là do ram của họ còn yếu nên load chậm chứ không phải do Pak đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng kinkina2009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    663

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Rezo™ [Only registered and activated users can see links. ]
    Có thể lỗi thật nhưng có 1 điều Vẫn không thấy con Siêu Quang hiện hình
    Rezo pm tui ! Tui cho cái Horse thấy Siêu Quang cho ! Cái Horse.txt của Rezo khai báo sai 1 vài chỗ nên ko chịu ! Tui có file Horse này chạy ngon nè ! Về test thử là bít ngay !

Bản thân item của Server Rezo có 1 vài chỗ bị lỗi như về vũ khí bạch kim và ngựa, hiện tui đang làm bản Patch sửa lỗi nè !

10. The Following 3 Users Say Thank You to thaihoa91 For This Useful Post:

kedamduc01 (16-10-14), lehieuaa (07-11-15), vumeo1102 (08-08-14)

±‡[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦� �� �̅]‡± Čħīċķėň's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

hơ hô hơ down lẹ ko thì kẹt links THAKS
    Khách viếng thăm hãy cùng Čħīċķėň xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    663

Trích dẫn Gửi bởi kinkina2009 [Only registered and activated users can see links. ]
    hòa à lúc trước chơi SV Zero kô có hình xoài đu đủ ... Nhưng sau đó đôi khi lại có và nó có hoàn toàn khi mình cho 2 file pak của ZR lên đầu tiên trong package.
    Mình nghĩ là do ram của họ còn yếu nên load chậm chứ không phải do Pak đâu
    Kinkina2009 àh ! Bạn lưu ý rằng khai báo package.ini cũng cần phải khai báo đúng thứ tự, khai bao sai thứ tự ưu tiên đôi khi nó ko load lun đó ! Bạn khai báo lại 2 file .pak lên đầu vào game nó hiện là do bạn ưu tiên 2 .pak có hình ảnh questkey đó nên mới thấy !

Ko tin bạn cứ để lại như cũ mà vào mấy trăm lần cũng ko hiện ra đâu ! Bạn đổi thứ tự rùi vào thì mấy trăm lần cũng thấy ! Ko phải do lag đâu ! Nếu do lag thì tất cả item đều ko thấy mới đúng, chứ sao cái thấy, cái ko thấy dc !

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

@thaihoa91 : Tôi cũng thấy nhiều member kêu không thấy ITEM ở Patch của tôi nhưng tôi chơi vẫn thấy bình thường WTH

Trang 1 của 41 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Reup Patch full thaihoa91 by Tuan565
    Bởi kuldo trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 08-05-13, 07:10 PM
  2. [JX] Thông báo về việc up lại Patch Client Full by thaihoa91 !!!
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-10-12, 09:22 PM
  3. [JX] Patch Client Full by thaihoa91 Updated 03/12/2009 Newest
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 41
    Bài viết cuối: 14-06-12, 02:20 PM
  4. [JX] Lỗi khi copy Patch Full by thaihoa91 vào client VNG !
    Bởi yeugame09 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-02-12, 09:11 PM
  5. Patch Client Full Updated 10/06/2009
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 128
    Bài viết cuối: 14-03-10, 03:56 PM