[JX] Patch Client Full by thaihoa91 Updated 03/12/2009 Newest - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 41 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 17 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 403
    Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Patch Client Full by thaihoa91 Updated 03/12/2009 Newest

Mình dùng Server Thiện Ác, đã làm theo hướng dẫn, vào vẫn chưa thấy con ngựa cấp 150 ! Mình thấy ở trên cũng có 1 bạn hỏi nhưng chưa thấy được trả lời, không biết có phải là server Thiện Ác này ko hiện được ngựa cấp 150 ?
    ----------
    Mình thấy 1 bạn nói ở trên là con ngựa Siêu Quang, trong khi mình tìm thì thấy con 150 tên là "Dang Vu" - vậy con Siêu Quang đấy là ở Server nào vậy ? Làm ơn chỉ cho mình với !
    Lần sửa cuối bởi JillValentine, ngày 19-01-10 lúc 04:29 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng JillValentine xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Híc mình down cái patch này về nhưng khi giải nén thì báo lỗi file uadate 01 ji đó, ai có thể up lại dc hok? Tk nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng Em_be_hu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi JillValentine [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình dùng Server Thiện Ác, đã làm theo hướng dẫn, vào vẫn chưa thấy con ngựa cấp 150 ! Mình thấy ở trên cũng có 1 bạn hỏi nhưng chưa thấy được trả lời, không biết có phải là server Thiện Ác này ko hiện được ngựa cấp 150 ?
    ----------
    Mình thấy 1 bạn nói ở trên là con ngựa Siêu Quang, trong khi mình tìm thì thấy con 150 tên là "Dang Vu" - vậy con Siêu Quang đấy là ở Server nào vậy ? Làm ơn chỉ cho mình với !
    Bạn kiếm trong Horse.txt con nào tên Siêu Quang chính là nó ! Còn Tuyết Địa và Đặng Vũ chỉ là ghép mấy hình con kia lại thôi ! Siêu Quang là đẹp nhất rồi !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Đúng là trong horse.txt có con tên là Sieu Quang thật , nhưng mua nó ở đâu vậy bạn, mình mua ở chỗ mua ngựa cấp 120 trở lên thì ko có nó
    Mong bạn chỉ dùm mình ! Cảm ơn bạn !
    Khách viếng thăm hãy cùng JillValentine xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi JillValentine [Only registered and activated users can see links. ]
    Đúng là trong horse.txt có con tên là Sieu Quang thật , nhưng mua nó ở đâu vậy bạn, mình mua ở chỗ mua ngựa cấp 120 trở lên thì ko có nó
    Mong bạn chỉ dùm mình ! Cảm ơn bạn !
    Ngựa Siêu Quang chắc là phải add bằng hàm quá ! Có gì pm yahoo [Only registered and activated users can see links. ] ! Tui xem rồi add giùm cho !

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Do nhiều bạn hiện tại chưa có được 1 Patch Client đầy đủ để có thể chơi game và mắc 1 số lỗi thường thấy như : cưỡi ngựa ko khí, đeo vũ khí vào nhân vật thì ko hiện ra,....

Nên mình đã quyết định làm 1 Patch Client đầy đủ cho các bạn !

Do hiện tại có 2 Server mới nhất là Server Rezo Jx 5.0 II và Server DNTmaster Jx 49 nên mình đã tổng hợp 1 vài file .pak từ 2 Patch Client của 2 Server này với Client hiện tại mình đang xài để tạo ra 1 Patch Client tương đối đầy đủ !

Do dung lượng Patch Client này hơi lớn (444 MB) nên mình đã chia nhỏ thành 5 part cho các bạn dễ down

***Thông tin sửa lỗi Patch Client này :
    + Tổng dung lượng Patch Client này là : 444 MB
    + Fix lỗi cưỡi ngựa ko khí : Good
    + Fix lỗi đeo vũ khí vào nhân vật ko hiện ra : Good
    + Fix lỗi chọn nữ nhân vật hệ thổ bị Don't send : Very very good
    + Fix lỗi C++ khi chơi game : Very very good
    + Việt hóa các câu thông báo, câu lệnh : Very good[/COLOR][/SIZE]

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

Chúc các bạn thành công và có Client tốt để chơi game ^__^
    NGựa 150 vẫn là không khí xem lại được hẻm
    Khách viếng thăm hãy cùng hoàng hạc lâu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi hoàng hạc lâu [Only registered and activated users can see links. ]
    NGựa 150 vẫn là không khí xem lại được hẻm
    Bạn xài Server nào vậy ?????????????

Thành Viên
    Thanks
    0

Thanks thaihoa, link mediafire die lun rùi thaihoa ơi. Rảnh thì up lại dùm ae nha.
    Khách viếng thăm hãy cùng dtahoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi dtahoa [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks thaihoa, link mediafire die lun rùi thaihoa ơi. Rảnh thì up lại dùm ae nha.
    Ko die đâu ! Do có 1 số link nó bắt phải đăng nhập mới cho down !

Thành Viên
    Thanks
    0

Part 4 và 5 đấy thaihoa, check mãi mà ko được, login vào cũng ko được. Xem lại dùm ae nha. Thanks!
    Khách viếng thăm hãy cùng dtahoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 7 của 41 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Reup Patch full thaihoa91 by Tuan565
    Bởi kuldo trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 08-05-13, 07:10 PM
  2. [JX] Thông báo về việc up lại Patch Client Full by thaihoa91 !!!
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-10-12, 09:22 PM
  3. [JX] Patch Client Full by thaihoa91 Updated 03/12/2009 Newest
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 41
    Bài viết cuối: 14-06-12, 02:20 PM
  4. [JX] Lỗi khi copy Patch Full by thaihoa91 vào client VNG !
    Bởi yeugame09 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-02-12, 09:11 PM
  5. Patch Client Full Updated 10/06/2009
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 128
    Bài viết cuối: 14-03-10, 03:56 PM