Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s... (đã fix lỗi gameguard) - Trang 12
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 12 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 14 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 199
    Thành Viên
    Thanks
    0

Icon5 [HELP]Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s... (đã fix lỗi gamegua

Chào bạn.
    Trước hết cám ơn bạn đã up bản Server Bunbound này lên. Rất tiện lợi. Không mất nhiều thời gian cài đặt như một số cách tạo Server khác (cài SQL, kết nối Data, tạo Web đănt nhập, .....)
    Nhưng tiếc là mình chưa thể chơi được GB Offline. Mình đã tham khảo bài viết của bạn, đã download và cài đặt trên máy. Các bước đã thực hiện OK, từ cài đặt, đăng ký acc (quyền Admin) đều không gặp trở ngại gì. Nhưng đến khâu cuối cùng thì không thể đăng nhập được vào game. Không có thông báo lỗi nào mà cửa sổ đăng nhập (GunBound Login) cứ đứng "trơ" ra sau khi click nút <<Vào Game>>.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng xemchut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên anhtrungtdy's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: [HELP]Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s... (đã fix lỗi game

Trích dẫn Gửi bởi xemchut [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào bạn.
    Trước hết cám ơn bạn đã up bản Server Bunbound này lên. Rất tiện lợi. Không mất nhiều thời gian cài đặt như một số cách tạo Server khác (cài SQL, kết nối Data, tạo Web đănt nhập, .....)
    Nhưng tiếc là mình chưa thể chơi được GB Offline. Mình đã tham khảo bài viết của bạn, đã download và cài đặt trên máy. Các bước đã thực hiện OK, từ cài đặt, đăng ký acc (quyền Admin) đều không gặp trở ngại gì. Nhưng đến khâu cuối cùng thì không thể đăng nhập được vào game. Không có thông báo lỗi nào mà cửa sổ đăng nhập (GunBound Login) cứ đứng "trơ" ra sau khi click nút <<Vào Game>>.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn.
    Bạn xem lại xem bản client có phù hợp không, vì cái mình làm đây là dùng client 6. trở lên...
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Ðề: Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s... (đã fix lỗi gameguard)

anh Trung có cái WEb GB thương mại nào ko anh? có thể reseller lại được ko anh? WEb này chưa có code nạp thẻ anh ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng khanhdkny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

mình cài được rồi, nhưng khi cài có KAV thì nó báo file server có virus, tắt KAV thì được, nhưng khi login bị lỗi game guard 340 - ko tải được file cập nhật về - file host ok -- vậy là sao ??
    Khách viếng thăm hãy cùng xmas123456 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Sao mình không thấy file Bat và Tat ở đâu vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng Lyzent xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hồ City
    Thanks
    25

Mình run server vs chơi ukie rùi, nhưng mà đưa online, khi dùng địa chỉ no-ip thay vào gameserverlist thì vào game, server tối đen, dùng trình duyệt truy cập vào thì nó lun hiện ra trang của Router, làm sao để địa chỉ no-ip nó trỏ sang localhost thay vì trỏ vào trang Router đây ???
    Lần sửa cuối bởi EndL0ve, ngày 18-03-10 lúc 03:30 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng EndL0ve xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi EndL0ve [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình run server vs chơi ukie rùi, nhưng mà đưa online, khi dùng địa chỉ no-ip thay vào gameserverlist thì vào game, server tối đen, dùng trình duyệt truy cập vào thì nó lun hiện ra trang của Router, làm sao để địa chỉ no-ip nó trỏ sang localhost thay vì trỏ vào trang Router đây ???
    dùng patch của mình up lên để đổi IP của server và của client lại, hoặc là vào chỉnh bằng tay các IP mặc định 127.0.0.1 đó thành IP no-ip. Bạn hãy up một số hình ảnh lỗi đó cho ae coi và bàn luận cụ thể hơn được hog
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Trùm Quậy (Tổ chức GBC)
    Thanks
    35

Cách cài đặt thế nào vậy? Chỉ cho mình được không?
    Khách viếng thăm hãy cùng nhocquay4mat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi anhtrungtdy [Only registered and activated users can see links. ]
    down hết về rồi hử, làm như vầy nè. đầu tiên là cài client.msi, sau đó xả nén Setup.rar rồi cho chạy file setup.exe ở trỏng, sau đó cho chạy ClientPatch.exe, xả nén mysql-connector.zip rồi cho chạy file setup.exe, cuối cùng chạy ServerPatch.exe. Xong phần cài đặt. Đến phần chơi, ra ngoài desktop chạy file bat, rồi vào game chơi. Nói chung đã hướng dẫn đầy đủ hết ở phần đầu, do bạn không chịu đọc kỹ hướng dẫn thôi
    Bạn làm y nguyên như hướng dẫn của bạn Anhtrungtdy này này, chú ý sau khi cài đạt xong chạy file bật. Bạn mở internet explorer lên gõ địa chỉ [Only registered and activated users can see links. ] để đăng ký account cho admin, khi đăng ký bạn nhỡ gõ dòng chữ đã bôi đen "How do you think this shit Lehaimien?" vào ô cuối cùng để hoàn tất, rồi ra ngoài mở file chạy game lên đăng nhập là chơi thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng Ashot4love xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi EndL0ve [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Khi dùng no-ip nếu bạn đang ngồi trên máy có IP đăng ký đó thì về nguyên tắc nó sẽ đánh địa chỉ xuông modem, các máy ở ngoài mạng thì khi truy cập vào địa chỉ no-iP đó nó sẽ chuyển xuống modem và từ modem đó sẽ đưa xuống địa chỉ máy mà bạn đã đăng ký. tất cả các máy nội mạng khi truy cập đó đều bị đưa tới địa chỉ IP của modem chỉ có ở ngoài mạng mới truy cập vào địa chỉ mà bạn đã nói đó được, trường hợp của bạn nếu test trên chính máy mình đăng ký đó thì bạn có thể dùng một là địa chỉ 127.0.0.1 hoặc IP mạng lan để vào web, các máy ở ngoài mạng thì dùng địa chỉ bạn đã đăng ký no-IP kia.

Trang 12 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 14 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s là có Gunbound bắn !!!
    Bởi anhtrungtdy trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 06-05-12, 09:37 AM
  2. [Request] Cách bỏ GameGuard Gunbound
    Bởi huntersun trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-04-12, 04:50 PM
  3. Server gunbound chạy trên win 2k8
    Bởi pikeman20 trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-06-11, 07:40 PM