Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s... (đã fix lỗi gameguard) - Trang 10
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 10 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 199
    Thành Viên
    Thanks
    9

Ðề: Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s... (đã fix lỗi gameguard)

Trích dẫn Gửi bởi xe3banh [Only registered and activated users can see links. ]
    oh may good
    up..............................
    Cha này bị khùng sao ý. Chẳng hiểu muốn nói cái gì, nếu đã sài tiếng Anh hoặc tiếng Việt thì viết cho đàng hoàng.
    Khách viếng thăm hãy cùng Ashot4love xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên anhtrungtdy's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Ashot4love [Only registered and activated users can see links. ]
    Ngoài ra có thể chỉ cho mình biết cách sửa các thông số như số vàng và gold tặng cho mỗi người đăng ký mới và tặng đồ avatar set 1 tuần cho người mới đăng ký thì phải làm thế nào. Mình chưa hiểu cách dúng SertrigoServ lắm.
    Hầu như mấy thông số kiểu như vậy, thì theo nguyên tắc để chống hack người ta buộc phải để ở mục server hoặc dữ liệu của server bạn à, trong trường hợp này là ở trong server, bạn vào chỉnh sửa ở trong file Setting.txt, ở Server8360,Server8361,Server8362,Server8363 đó
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi anhtrungtdy [Only registered and activated users can see links. ]
    Hầu như mấy thông số kiểu như vậy, thì theo nguyên tắc để chống hack người ta buộc phải để ở mục server hoặc dữ liệu của server bạn à, trong trường hợp này là ở trong server, bạn vào chỉnh sửa ở trong file Setting.txt, ở Server8360,Server8361,Server8362,Server8363 đó
    Tối qua mình đã mở thử file setting đó lên rồi nhưng không thấy có chỗ sửa mấy thông tin đó. Mình là dân nghiệp dư không biết nhiều về tạo và quản lý server và tạo trang web nên nếu có thể bạn có thể hướng dẫn cho mình cụ thể chút được không? Ví dụ như mình muốn là chỉ tạo lại có 2 server off và on và ở server on thì tặng thêm 30% gold và gp, ngoài ra nếu account mới lập thì tặng cho PU 1 tuần, và một bộ set avatar một tuần Herosoftnyt thì phải có con chim băng đó. Account mới lập thì có 5000gold tặng và o cash nhưng thêm chức năng đổi gold sang cash cứ 100gold thì được 1 cash trên web quản lý được không nhỉ?
    Lần sửa cuối bởi Ashot4love, ngày 23-01-10 lúc 11:21 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Ashot4love xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

đang nghiên cứu phiên bản mới của gunbound có nhiều xe, ai có thông tin về server đó send cho mình
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

gold và vàng tặng cho mỗi người mới đăng ký, chỉnh trong web đăng ký, nằm trong file C:\Program Files\VertrigoServ\www\_inc\config.php. Còn chỉnh số tiền thưởng, điểm thưởng sau mỗi trận đấu nằm trong file setting.txt.
    Sau những câu hỏi liên quan đến lỗi game hoặc trong quá trình cài đặt thì mình sẽ trả lời, còn những câu hỏi liên quan đến chỉnh sửa dữ liệu, hay mod game mong bạn up lên topic khác ví dụ như mod gunbound .... nhen, để khỏi loãng topic. ^_^
    Lần sửa cuối bởi anhtrungtdy, ngày 23-01-10 lúc 11:33 AM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Chủ topic ơi , mình dow về hết roài, chạy file setup rồi , xong đến file client.ism click vào 2 phát không được nó hiện ra lỗi sau : Hjx hjx post mãi ko đc ảnh đành viết câu lỗi ra vậy :

" There is not enough space on disk " Này là sao , mình kém tiếng anh , nhưng mình cũng biết sơ qua nhưng ko chắc đúng ko hình như lỗi là ổ chứa ko đủ (Tớ nghĩ thế)
    Khách viếng thăm hãy cùng ZjnZjn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

đúng rồi đó bạn à, ổ cứng không đủ chỗ cần thiết đó

Thành Viên
    Thanks
    0

anhtrungtdy ơi , Mình đã dow 4 cái sau
    1: Server :

2 : Client .msi

3 : Link patch để chơi mạng Lan hoặc online
    Client :

4 : trước khi patch server bạn phải cài cái này (nếu không sẽ lỗi ):

Bây giờ bạn hướng dẫn mình cách cài đặt hộ cái , chạy cái nay hay cái kia trước bạn nói toẹt hết ra giùm mình . Mình làm kiểu gì mà toàn lỗi , Và vào web GB đó chả được cái gì cũng lồi luôn .

Lại ko biết Up ảnh Lỗi Như sau : Can't connect auto - dowload server . Please retry affter a moment (đây là lỗi mình chưa làm gì mình ấn luôn vào biểu tượng GB)

Lỗi thứ 2 khi mình chạy VertrigoServ và chạy cái Bat ngoài màn hình Thì có lỗi sau :

Fatal error: mysql error: [: ] in CONNECT(localhost, '****', '****', gunbound) in C:\Program Files\VertrigoServ\www\_C2SQL\ADODB\adodb-errorhandler.inc.php on line 77

Giúp mình với Chủ Topic

Thành Viên
    Thanks
    0

Tò mò mãi cũng đã hoàn thành vào được game rồi , nhưng còn 2 chỗ mình chưa làm được anhtrungtd chỉ dẫn hộ

1 : Chưa đăng ký được acc Admin đang dùng acc bình thường do đăng ký trên web
    2 : Vào game thì sv Tối đen mù mịt như kiểu bảo trì ý
    3 : Hướng dẫn giải quyết 2 vấn đề trên đi

Mình đã vào Ổ : C/Progamefiles/Server Gunbound/ Central/GameServerList vào GameServerList chỉnh thành số IP khác hả hay như nào ???
    Mình thay 192.168.1.36 hok được giờ sang 127.0.0.1 hok đc nốt cuối cùng 113.22.107.227 hok đc luôn . Cứu sv đen thui như bảo trì
    Lần sửa cuối bởi ZjnZjn, ngày 24-01-10 lúc 12:51 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Okie đã thành công ai cho biêt lệnh để star game cái ???

Trang 10 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s là có Gunbound bắn !!!
    Bởi anhtrungtdy trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 06-05-12, 09:37 AM
  2. [Request] Cách bỏ GameGuard Gunbound
    Bởi huntersun trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-04-12, 04:50 PM
  3. Server gunbound chạy trên win 2k8
    Bởi pikeman20 trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-06-11, 07:40 PM