full tool edit game Rose !!!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Thành Viên anhtrungtdy's Avatar
    Thanks
    0

Icon10 Việt hóa và chỉnh sửa game ROSE !!!!

Được biết nhiều anh em muốn việt hóa game Rose này nhưng chưa tìm ra công cụ để làm, tình cờ mình có được một số công cụ để chỉnh sửa game này nên up lên cho anh em xài chơi, nếu anh em thấy hay và thank nhiều thì mình sẽ up thêm.
    Bây giờ mình sẽ up một số công cụ để anh em nghịch game trước, do mình không có thời gian nên không việt hóa được, mình chỉ cung cấp công cụ thôi, ai làm xong mà có hảo ý thì send cho tui một bản đã việt hóa để tui cài chơi thử là vui rồi.
    Trước hết mình xin giới thiệu sơ qua về file trong Rose và công dụng của chúng để anh em biết và làm cho nhanh, đỡ mất thời gian tìm hiểu nhé.
    *.STB : Đây là những file xuất hiện trong Rose nhiều nhất, nó hiển thị rất nhiều thông tin trong game, bắt đầu từ lúc đăng nhập đến các thông tin bản đồ ... (khá nhiều, ae tự tìm hiểu nha)
    *.STL : Đây là file mà những bạn muốn việt hóa rất thích nè. Những file này chứa mọi thứ thông tin của trò chơi; tên NPC, tên bản đồ, mặt hàng, cửa hàng, đồ vật...
    *.DDS : Là các tập tin hình ảnh, nó tác động đến các hình ảnh trong game như loading screens, shadow maps, light maps, và nhiều thứ khác
    *. ZMS : Là model file, nó là một dạng hình 3D được tạo ra bởi một số chương trình làm 3D chuyên dụng (mình sẽ cung cấp cho các bạn một số chương trình chính sửa và tạo các dạng file này sau)
    *.ZSC : Là dạng hình ảnh kết hợp giữa DDS và ZMS kết hợp với một số dạng tập tin cần thiết. Các hình ảnh item hoặc NPC sử dụng nhiều dạng này.
    *.ZMO: Chứa thông tin về Motion và hoạt cảnh
    *.EFT : Tác động đến các thông tin về cách thức hiển thị hình ảnh trong game
    *.IFO : Mô tả các hình ảnh đối tượng ở đâu, số lượng, vị trí trên bản đồ game
    *.LTB : Các Nhiệm vụ và hướng dẫn, các lời thoại của các NPC trong game (Cái này danh cho các bạn thích việt hóa game nè, nên việt hoá những cái này đâu tiên nà)
    *.QSD: Các thông tin của nhiêm vụ, bất cứ điều gì liên quan đến nhiệm vụ chủ yếu là ở những tập tin này (Cái ni cũng cần lắm nè)
    *.ZMD : Mô hình cấu trúc xương để làm cho ZMS và ZMO làm phối hợp với nhau
    *.CON : Chứa các thông tin NPC, nó làm cho QSD và LTB làm việc với nhau một cách hợp lý
    *.XML: Chứa thông tin giao diện người dùng, bao gồm các nút bấm, các cửa sổ, và màu sắc của chúng và vị trí hiển thị chúng trên màn hình ở vị trí nào, kích cỡ như thế nào
    *.TSI :Xác định tọa độ và các khu vực của file DDS . nó là nguồn cho các file XMLs
    *.Zon : Là tập tin về kết cấu các hình ảnh về mặt đất, núi, các vực, ... và nhiều thứ khác (không rõ lắm. dạng file này mình không rõ lắm)
    *.CHR : Dành cho NPCs và các Avatars, liên kết các ZMO, ZMD và ZSC. Làm cho STB có thể di chuyển
    *.Til : Tiêu đề của các bản đồ
    *.HIM : thông tin về chiều cao của bản đồ, Về cơ bản nó làm hiển thị tất cả các thông tin về đồi núi trong bản đồ game ngoài trời
    *.LIT : dạng tập tin liên kết với bản đồ ánh sáng DDS. bạn có thể làm các hiệu ứng thời tiết ở tập tin này như mưa, tuyết ....
    *.MOV: Các giới hạn trên bản đồ, quyết định chỗ nào được đi và chỗ nào không được đi, nói chung không nên chỉnh file dạng này vì có thể nó sẽ gây một số lỗi như lọt xuông dưới vùng đen (vùng không có hình ảnh)
    *.EFT: Các hiệu ứng hình ảnh mà bạn nhìn thấy trong game như ánh sáng, hạt, khói vv
    *.PTL: Các hiệu ứng khác (mình không rành lắm)

Và công cụ quan trọng nhất để để unpack ra là VFS (Có nhiều, nhưng mình chỉ up lên 2 công cụ thôi, vì mình thấy chúng làm việc hiệu quả nhất)
    Ghi nhớ quan trọng nè . Xả nén và chép 2 file trong VFS.rar đó vào cùng thư mục cài client của rose đó. nếu không nó sẽ thiếu file thư viện là TriggerVFS.dll thì nó sẽ không hoạt động đâu nhá
    Bây giờ mình sẽ cung cấp một số tool để các bạn chỉnh sửa, một số tool cơ bản, nếu thấy thank và đề nghị up tiếp, thì mình sẽ up, tạm thời up lên một số tool

Link đây : [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi anhtrungtdy, ngày 07-11-09 lúc 09:47 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 4 Users Say Thank You to anhtrungtdy For This Useful Post:

hackluv (13-01-12), luzaboy (02-08-12), Oack123 (12-06-12), tien320456 (19-04-12)

Thanks
    0

Icon8 Ðề: full tool edit game Rose !!!!

sặc. Sao không ai quan tâm hêt vậy.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến anhtrungtdy vì bài viết này !

Oack123 (12-06-12)

kakalot123456
    Guest

Ðề: full tool edit game Rose !!!!

Trích dẫn Gửi bởi anhtrungtdy [Only registered and activated users can see links. ]
    sặc. Sao không ai quan tâm hêt vậy.
    có thể share mình những cái còn lại đc không
    Khách viếng thăm hãy cùng kakalot123456 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

những cái còn lại chủ yếu là mấy chương trình đi sâu vào chỉnh sửa đồ họa và vài cái source. Để chuyên tâm vào việc việt hóa nên mình chưa up lên ..

Thành Viên
    Thanks
    0

có tôi quan tâm đây, bạn không việc gì phải zun.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngoaho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

kakalot123456
    Guest

zun là gì thế bác ngọa hổ
    Khách viếng thăm hãy cùng kakalot123456 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

run(tiếng việt), không việc gì phải sợ

mà còn phần còn lại à, cứ share đi, nhử à, thế thì ông thành công rồi đấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngoaho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

hehe . soft đang để ở nhà hết trơn rùi. bữa nay đang đánh độ warcraft với mấy mem nên đang ở ngoài tiệm net. có gì mình sẽ send lên sau. Các công cụ này để sửa hình ảnh 2D là 9. dùng cái 3D phức tạp và làm hình bị lệch vị trí nhiều quá, mình đã thử nhưng không thành công, có lúc chỉnh mấy cái cây mọc ở trên trời >_< nản quá với lại không thấy mấy ai quan tâm nên del gần hết, hiện tại mình sử dụng photoshop để edit mấy hình .DDS và đang việt hóa game quan tâm thì pm nha. (Theo mình thấy game này có hình ảnh cực đẹp mà đòi hỏi cấu hình lại thấp, khá hay, lại có nhiệm vụ đầy đủ và có thể bổ sung thêm )

Thành Viên
    Thanks
    1

Minh can ne ! ban co thể pm ! chi minh lai cach su dung duoc khong vay
    Khách viếng thăm hãy cùng toduy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

kakalot123456
    Guest

game này đồ họa thì phải nói là tuyệt vời nhưng nó chỉ là game cho con nít chơi chả thú vị gì

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cần tool edit file có đuôi .res
    Bởi namson93 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-11-14, 04:01 PM
  2. [Release]Bộ Full Tool Musever & Client Tool
    Bởi trungviet2k trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-06-12, 02:48 AM
  3. ai cho em xin Tool Edit .dll
    Bởi gauandy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu