full tool edit game Rose !!!! - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Thành Viên anhtrungtdy's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: full tool edit game Rose !!!!

Trích dẫn Gửi bởi kakalot123456 [Only registered and activated users can see links. ]
    game này đồ họa thì phải nói là tuyệt vời nhưng nó chỉ là game cho con nít chơi chả thú vị gì
    Tui hog nghĩ thế, bởi vì tui thấy code của game này rất dễ phát triển, các skill cũng có thể thay đổi được, quest thì tự tạo thêm được, mặt khác ngay cả các NPC trong game mình cũng có thể mod được, vậy thì ta hoàn toàn có thể thay đổi các NPC như các hạt đậu đỏ, đậu xanh ...vv.v thành các nhân vật y chang như HKGH được, hiện giờ mình đang mod lại client với một số nhân vật trong HKGH, tui thấy cơ chế đồ họa của 2 game giống nhau, và server của ROSE có vẻ cực kỳ nhẹ, vậy bạn nào có hứng thú thì tham gia mod lại client để tạo thành 1 game kiểu như HKGH ROSE đi . Một chú ý nho nhỏ là trong phiên bản server mới nhất, dùng với client mới nhất đã có thêm chức năng công thành và chức năng PK rất hay.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Dân Bách Phong's Avatar
    Đang ở
    Thành phố không bao giờ ngủ!
    Thanks
    0

ê ông bạn! có team không cho dô với! dạo này hơi bùn nên không có chuyện gì làm hít: nhưng nêu vài điều kiện nha tui bi h hơi bị khó khắn việc nét niếc
    Khách viếng thăm hãy cùng Dân Bách Phong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sailormoon's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: Việt hóa và chỉnh sửa game ROSE !!!!

Trích dẫn Gửi bởi anhtrungtdy [Only registered and activated users can see links. ]
    Được biết nhiều anh em muốn việt hóa game Rose này nhưng chưa tìm ra công cụ để làm, tình cờ mình có được một số công cụ để chỉnh sửa game này nên up lên cho anh em xài chơi, nếu anh em thấy hay và thank nhiều thì mình sẽ up thêm.
    Bây giờ mình sẽ up một số công cụ để anh em nghịch game trước, do mình không có thời gian nên không việt hóa được, mình chỉ cung cấp công cụ thôi, ai làm xong mà có hảo ý thì send cho tui một bản đã việt hóa để tui cài chơi thử là vui rồi.
    Trước hết mình xin giới thiệu sơ qua về file trong Rose và công dụng của chúng để anh em biết và làm cho nhanh, đỡ mất thời gian tìm hiểu nhé.
    *.STB : Đây là những file xuất hiện trong Rose nhiều nhất, nó hiển thị rất nhiều thông tin trong game, bắt đầu từ lúc đăng nhập đến các thông tin bản đồ ... (khá nhiều, ae tự tìm hiểu nha)
    *.STL : Đây là file mà những bạn muốn việt hóa rất thích nè. Những file này chứa mọi thứ thông tin của trò chơi; tên NPC, tên bản đồ, mặt hàng, cửa hàng, đồ vật...
    *.DDS : Là các tập tin hình ảnh, nó tác động đến các hình ảnh trong game như loading screens, shadow maps, light maps, và nhiều thứ khác
    *. ZMS : Là model file, nó là một dạng hình 3D được tạo ra bởi một số chương trình làm 3D chuyên dụng (mình sẽ cung cấp cho các bạn một số chương trình chính sửa và tạo các dạng file này sau)
    *.ZSC : Là dạng hình ảnh kết hợp giữa DDS và ZMS kết hợp với một số dạng tập tin cần thiết. Các hình ảnh item hoặc NPC sử dụng nhiều dạng này.
    *.ZMO: Chứa thông tin về Motion và hoạt cảnh
    *.EFT : Tác động đến các thông tin về cách thức hiển thị hình ảnh trong game
    *.IFO : Mô tả các hình ảnh đối tượng ở đâu, số lượng, vị trí trên bản đồ game
    *.LTB : Các Nhiệm vụ và hướng dẫn, các lời thoại của các NPC trong game (Cái này danh cho các bạn thích việt hóa game nè, nên việt hoá những cái này đâu tiên nà)
    *.QSD: Các thông tin của nhiêm vụ, bất cứ điều gì liên quan đến nhiệm vụ chủ yếu là ở những tập tin này (Cái ni cũng cần lắm nè)
    *.ZMD : Mô hình cấu trúc xương để làm cho ZMS và ZMO làm phối hợp với nhau
    *.CON : Chứa các thông tin NPC, nó làm cho QSD và LTB làm việc với nhau một cách hợp lý
    *.XML: Chứa thông tin giao diện người dùng, bao gồm các nút bấm, các cửa sổ, và màu sắc của chúng và vị trí hiển thị chúng trên màn hình ở vị trí nào, kích cỡ như thế nào
    *.TSI :Xác định tọa độ và các khu vực của file DDS . nó là nguồn cho các file XMLs
    *.Zon : Là tập tin về kết cấu các hình ảnh về mặt đất, núi, các vực, ... và nhiều thứ khác (không rõ lắm. dạng file này mình không rõ lắm)
    *.CHR : Dành cho NPCs và các Avatars, liên kết các ZMO, ZMD và ZSC. Làm cho STB có thể di chuyển
    *.Til : Tiêu đề của các bản đồ
    *.HIM : thông tin về chiều cao của bản đồ, Về cơ bản nó làm hiển thị tất cả các thông tin về đồi núi trong bản đồ game ngoài trời
    *.LIT : dạng tập tin liên kết với bản đồ ánh sáng DDS. bạn có thể làm các hiệu ứng thời tiết ở tập tin này như mưa, tuyết ....
    *.MOV: Các giới hạn trên bản đồ, quyết định chỗ nào được đi và chỗ nào không được đi, nói chung không nên chỉnh file dạng này vì có thể nó sẽ gây một số lỗi như lọt xuông dưới vùng đen (vùng không có hình ảnh)
    *.EFT: Các hiệu ứng hình ảnh mà bạn nhìn thấy trong game như ánh sáng, hạt, khói vv
    *.PTL: Các hiệu ứng khác (mình không rành lắm)

Và công cụ quan trọng nhất để để unpack ra là VFS (Có nhiều, nhưng mình chỉ up lên 2 công cụ thôi, vì mình thấy chúng làm việc hiệu quả nhất)
    Ghi nhớ quan trọng nè . Xả nén và chép 2 file trong VFS.rar đó vào cùng thư mục cài client của rose đó. nếu không nó sẽ thiếu file thư viện là TriggerVFS.dll thì nó sẽ không hoạt động đâu nhá
    Bây giờ mình sẽ cung cấp một số tool để các bạn chỉnh sửa, một số tool cơ bản, nếu thấy thank và đề nghị up tiếp, thì mình sẽ up, tạm thời up lên một số tool

Link đây : [Only registered and activated users can see links. ]
    anhtrungtdy ơi có thể share các tool còn lại cho Hằng được không, Hằng muốn việt hóa game này nhưng không biết nhiều về tool, cho Hằng xin các tool còn lại nha! cám ơn anhtrungtdy nhiều!
    Khách viếng thăm hãy cùng sailormoon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

OK! được thôi ! có cần hướng dẫn chi tiết luôn hog để tui viết file hướng dẫn cách mod hình ảnh cũng như cách việt hóa và nhiều thứ khác. Có một lưu ý nho nhỏ là RoseOnline này mình chưa tìm ra cách để việt hóa có dấu, vì nó không hỗ trợ unicode, bạn thử tìm hiểu xem có cách nào việt hóa nó nữa không nghen.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtrungtdy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Icon7 Ðề: full tool edit game Rose !!!!

đây là link down các công cụ để chỉnh sửa nè.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    có 1 số cái phải cài dotnet 3.5 thì mới chạy , link down ở đây
    và đây là một số tool giúp ích cho bạn trong việc chỉnh sửa hình ảnh trong game
    còn 1 công cụ khác để chỉnh sửa file dds nhưng dùng thì thấy không hiệu quả bằng photoshop
    Nếu như bạn không chỉ muốn thay đổi màu sắc, hoạ tiết các đồ vật, nhân vật, npc trong game mà bạn còn muốn thay đổi cả hình dáng, tư thế... thì bạn dùng thử blender, download và dùng miễn phí tại [Only registered and activated users can see links. ] (lúc cài tốt nhất là để đường dẫn mặc định)
    sau đó download file [Only registered and activated users can see links. ] về xả nén ra rồi copy tất cả các file *.py vào thư mục \Blender Foundation\Blender\.blender\scripts. Như vậy là bạn có thể thiết kế rồi xuất ra dạng 'RoseOnline ZMS binary File Format' được rồi.
    ------------------------------------
    Lời khuyên nhé, muốn việt hóa game trước hết bắt đầu từ giao diện trước, sau đó mới đến các nhiệm vụ và các thứ khác sau, trước hết bạn việt hóa file này đã nè LIST_STRING.STL. Dùng VfsNextGen trong thư mục VFS đó (copy cái VfsNextGen.exe vào thư mục cài Rose client rồi mới chạy được )
    Sau khi nó load xong, bạn chọn 3DDATA\STB\LIST_STRING.STL nhấp chuột phải vào nó rồi chọn extract item... rồi xuất ra 1 vị trí nào trên desktop rồi dùng công cụ chỉnh file STL việt hóa. Sau khi việt hóa xong bạn chọn 3DDATA\STB\LIST_STRING.STL và nhấp chuột phải chondelete item rồi xóa. Vẫn ở vị trí đó chọn add item to foder nhớ là chỗ VFS directory chọn đường dẫn đúng với nó trong trường hợp này là
    3DDATA\STB\. Chúc vui
    Lần sửa cuối bởi anhtrungtdy, ngày 18-01-10 lúc 08:31 AM.

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến anhtrungtdy vì bài viết này !

hackluv (13-01-12)

Thành Viên sailormoon's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi anhtrungtdy [Only registered and activated users can see links. ]
    đây là link down các công cụ để chỉnh sửa nè.
    có 1 số cái phải cài dotnet 3.5 thì mới chạy , link down ở đây
    và đây là một số tool giúp ích cho bạn trong việc chỉnh sửa hình ảnh trong game
    còn 1 công cụ khác để chỉnh sửa file dds nhưng dùng thì thấy không hiệu quả bằng photoshop
    Nếu như bạn không chỉ muốn thay đổi màu sắc, hoạ tiết các đồ vật, nhân vật, npc trong game mà bạn còn muốn thay đổi cả hình dáng, tư thế... thì bạn dùng thử blender, download và dùng miễn phí tại [Only registered and activated users can see links. ] (lúc cài tốt nhất là để đường dẫn mặc định)
    sau đó download file [Only registered and activated users can see links. ] về xả nén ra rồi copy tất cả các file *.py vào thư mục \Blender Foundation\Blender\.blender\scripts. Như vậy là bạn có thể thiết kế rồi xuất ra dạng 'RoseOnline ZMS binary File Format' được rồi.
    ------------------------------------
    Lời khuyên nhé, muốn việt hóa game trước hết bắt đầu từ giao diện trước, sau đó mới đến các nhiệm vụ và các thứ khác sau, trước hết bạn việt hóa file này đã nè LIST_STRING.STL. Dùng VfsNextGen trong thư mục VFS đó (copy cái VfsNextGen.exe vào thư mục cài Rose client rồi mới chạy được )
    Sau khi nó load xong, bạn chọn 3DDATA\STB\LIST_STRING.STL nhấp chuột phải vào nó rồi chọn extract item... rồi xuất ra 1 vị trí nào trên desktop rồi dùng công cụ chỉnh file STL việt hóa. Sau khi việt hóa xong bạn chọn 3DDATA\STB\LIST_STRING.STL và nhấp chuột phải chondelete item rồi xóa. Vẫn ở vị trí đó chọn add item to foder nhớ là chỗ VFS directory chọn đường dẫn đúng với nó trong trường hợp này là
    3DDATA\STB\. Chúc vui
    Hằng không biết nói gì ngoài lời cám ơn đến anhtrungtdy, có thể hướng dẫn cho Hằng chi tiết thêm một chút nữa được hông, hay Hằng và anhtrungtdy cùng nhau hợp tác việt hóa game này được hông,
    Lần sửa cuối bởi sailormoon, ngày 21-09-10 lúc 10:53 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng sailormoon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

máy tính mình hỏng rồi, nên không thể làm việt hóa hay làm gì khác, nếu bạn quan tâm và muốn việt hóa thì mình sẽ hướng dẫn chi tiết, có gì pm qua yahoo đi.

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến anhtrungtdy vì bài viết này !

hackluv (13-01-12)

Thành Viên trong0981's Avatar
    Thanks
    92

Cảm ơn bạn nhiều nhe. Mình đang cần mấy cái tool này ^^! À, tiện hỏi bạn có tool làm làm pack updata ko? Ví dụ như làm bản updata ấy
    Khách viếng thăm hãy cùng trong0981 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

cho minh` xin them may cai tool nha
    thank truoc
    Khách viếng thăm hãy cùng thangkho999 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Cho hỏi cái unpack rùi làm sao pak lại đc
    Khách viếng thăm hãy cùng cuhuy12385 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. Cần tool edit file có đuôi .res
    Bởi namson93 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-11-14, 04:01 PM
  2. [Release]Bộ Full Tool Musever & Client Tool
    Bởi trungviet2k trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-06-12, 02:48 AM
  3. ai cho em xin Tool Edit .dll
    Bởi gauandy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu