Có cần phải có một tiêu chí chung khi dev sever?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên
    Thanks
    0

Có cần phải có một tiêu chí chung khi dev sever?

Tôi là một newbie của clb, đã tưng chơi vl vài năm và đã bỏ, giờ thấy vl off có nhiều cái hay nên muốn tham gia. Nhưng qua nhiều ngày đọc trên rum này thấy rằng:

+ Có rất nhiều server --> nhiều patch client --> loạn
    + các sever thì cũng lỗi hoặc thiếu tùm lum cả lên --> phải "test" nhiều kiểu server khác nhau để kiếm cái ưng ý, mất nhiều thời gian vô vị..

Tôi mới vào clb nên không biết các bác lấy các nguồn sv ở đâu? Hay là dùng một source rồi edit lại theo ý mình --> post lên làm sv của mình --> vài ng vài sv --> nhiễu sóng.
    các bác edit lại source lớn như vậy một mình thì làm sao tránh khỏi lỗi --> lỗi --> lỗi -->...

Vì mong muốn có một cái gì đó chơi một cách thỏa mãn sao chúng ta không hợp sức lại làm một bộ vl off hoàn chỉnh nhỉ, không dc như vng thì cũng phải ổn định ít nhiều chứ, vì cái quan trọng nhất vẫn là độ ổn định mà, theo kinh nghiêm chơi online của em là vậy.

cái em muốn nói ở đây là các developer hãy tạo ra một bản vl đồng nhất, tại sao ta không lấy cái của vng làm chuẩn đi:
    - giao diện, cách chơi, làm sao để gần gũi và quen thuộc với nhưng ng chơi vl nhất không phải chính là bản của vng sao, sao phải mỗi sv một kiểu vậy!

chúng ta không thẻ làm như họ đc, nếu có origin source thì nhảy lầu cũng nên..

Khi có sự đồng bộ rồi thì phát triển cũng dễ dang hơn rất nhiều:
    bác nào muốn có script gì add thêm làm thử anh em cung test cùng làm cái thăm dò nếu có đc sự ủng hộ thì add vào cái mà chúng ta cùng chơi, tất cả cùng làm một việc có phải nhanh hơn không nhỉ, sao chỉ vì nửa cái bánh mỳ mà mất đi cái bánh gato nhỉ...

vài ý nghĩ nhỏ các bác chác không cần
    Khách viếng thăm hãy cùng anhntth xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Có cần phải có một tiêu chis chung khi dev sever?

Trích dẫn Gửi bởi anhntth [Only registered and activated users can see links. ]
    Tôi là một newbie của clb, đã tưng chơi vl vài năm và đã bỏ, giờ thấy vl off có nhiều cái hay nên muốn tham gia. Nhưng qua nhiều ngày đọc trên rum này thấy rằng:

+ các sever thì cũng lỗi hoặc thiếu tùm lum cả lên --> phải "test" nhiều kiểu server khác nhau để kiếm cái ưng ý, mất nhiều thời gian vô vị..

Tôi mới vào clb nên không biết các bác lấy các nguồn sv ở đâu? Hay là dùng một source rồi edit lại theo ý mình --> post lên làm sv của mình --> vài ng vài sv --> nhiễu sóng.
    các bác edit lại source lớn như vậy một mình thì làm sao tránh khỏi lỗi --> lỗi --> lỗi -->...

Vì mong muốn có một cái gì đó chơi một cách thỏa mãn sao chúng ta không hợp sức lại làm một bộ vl off hoàn chỉnh nhỉ, không dc như vng thì cũng phải ổn định ít nhiều chứ, vì cái quan trọng nhất vẫn là độ ổn định mà, theo kinh nghiêm chơi online của em là vậy.

cái em muốn nói ở đây là các developer hãy tạo ra một bản vl đồng nhất, tại sao ta không lấy cái của vng làm chuẩn đi:
    - giao diện, cách chơi, làm sao để gần gũi và quen thuộc với nhưng ng chơi vl nhất không phải chính là bản của vng sao, sao phải mỗi sv một kiểu vậy!

chúng ta không thẻ làm như họ đc, nếu có origin source thì nhảy lầu cũng nên..

Khi có sự đồng bộ rồi thì phát triển cũng dễ dang hơn rất nhiều:
    bác nào muốn có script gì add thêm làm thử anh em cung test cùng làm cái thăm dò nếu có đc sự ủng hộ thì add vào cái mà chúng ta cùng chơi, tất cả cùng làm một việc có phải nhanh hơn không nhỉ, sao chỉ vì nửa cái bánh mỳ mà mất đi cái bánh gato nhỉ...

vài ý nghĩ nhỏ các bác chác không cần
    Ý kiến của bạn đã dc nói từ 2 3 năm trước và trước đây cũng đã lập ra TEAM rùi ! Nhưng chỉ là 1 thời gian ! Hầu hết bây giờ các thành viên TEAM đều bận, người thì lo học người thì lo đi làm nên ko có thời gian mà Dev đâu bạn àh !

Nguồn thì chỉ có 1 nguồn xưa ơi là xưa là bên 4rum ragezone (forum.ragezone.com) nhưng bên đó BOX JX đã wá cũ và ko ai còn Dev nữa nên chúng tôi tự Dev ! Mỗi người phát triển theo ý mình nhưng song song đó cũng có vài cái thống nhất ! Tui lúc trước đi theo hướng làm zống Vinagame ! Nếu bạn có đọc qua các bài về Trap maps, Add Npc + Obj theo Vinagame thì đó là bài của mình !

Muốn thống nhất thì phải có TEAM mà TEAM lập ra dc kiếm người cùng chung chí hướng Dev thì đếm trên đầu ngón tay !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

Ðề: Có cần phải có một tiêu chis chung khi dev sever?

Không Test thì sẽ không phát hiện ra lỗi ... không phát hiện ra lỗi để Fix sẽ không bao giờ có được 1 server JX tốt nhất cả ....
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Rezo™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Có cần phải có một tiêu chí chung khi dev sever?

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]

Muốn thống nhất thì phải có TEAM mà TEAM lập ra dc kiếm người cùng chung chí hướng Dev thì đếm trên đầu ngón tay !
    Một mình bác còn có cả một sv riêng còn gì, vài ng như bác cùng dev thì sv sẽ thế nào nhỉ? có phải ngon lành lắm không?
    Chúng ta chơi off chứ có phải on đâu mà phải lo team, team là tất cả các developer của rum này còn gì, ai rảnh lúc nào thì tham gia lúc đó, ai có kinh nghiệm đến đâu nhận phần error đến đó? Chúng ta chia đều cái bánh bị lỗi ra, mỗi ng một góc bánh có phải nhanh hết hơn không?

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Rezo™ [Only registered and activated users can see links. ]
    Không Test thì sẽ không phát hiện ra lỗi ... không phát hiện ra lỗi để Fix sẽ không bao giờ có được 1 server JX tốt nhất cả ....
    Thế bác có hiểu hết tâm trạng của ng chơi off như chúng em không? Hôm nay có sv mướp, thế là load sv + cl về --> cài --> chơi --> thấy lỗi --> kêu fix dùm --> bao nhiêu time?? Nếu quá nhiều lỗi thì sao? kêu tiếp, các dev không đáp ứng kịp --> Nản --> bỏ, tìm cái free của bác rồi thì sao? cũng load cũng cài cũng chơi cũng lỗi cũng kêu rồi sao? mình bác giải quyết nổi chưa vậy? sắp nản với cái free của bác rồi đó cungx sắp tìm cái mới tiếp rồi... Bác hiểu ý rồi chứ?

Thanks
    662

Một mình bác còn có cả một sv riêng còn gì, vài ng như bác cùng dev thì sv sẽ thế nào nhỉ? có phải ngon lành lắm không?
    Chúng ta chơi off chứ có phải on đâu mà phải lo team, team là tất cả các developer của rum này còn gì, ai rảnh lúc nào thì tham gia lúc đó, ai có kinh nghiệm đến đâu nhận phần error đến đó? Chúng ta chia đều cái bánh bị lỗi ra, mỗi ng một góc bánh có phải nhanh hết hơn không?

Thế bác có hiểu hết tâm trạng của ng chơi off như chúng em không? Hôm nay có sv mướp, thế là load sv + cl về --> cài --> chơi --> thấy lỗi --> kêu fix dùm --> bao nhiêu time?? Nếu quá nhiều lỗi thì sao? kêu tiếp, các dev không đáp ứng kịp --> Nản --> bỏ, tìm cái free của bác rồi thì sao? cũng load cũng cài cũng chơi cũng lỗi cũng kêu rồi sao? mình bác giải quyết nổi chưa vậy? sắp nản với cái free của bác rồi đó cungx sắp tìm cái mới tiếp rồi... Bác hiểu ý rồi chứ?
    Chắc bạn lại hiểu nhầm rùi ! Theo tui mọi người vào đây thì ngoài việc cài Jx ra chơi thì tui nghĩ mọi người nên nghĩ thoáng 1 chút là tìm hiểu JX ! Chứ cứ down về chơi mãi thì các bạn cũng chẳng biết thế nào là Server cả ! Toàn down về chơi chứ ko hiểu tý gì về Server cả ! Nếu bạn chuyên tâm nghiên cứu có lẽ đáng biết giải quyết lỗi ra sao rùi ! Tui cũng có hơn gì các bạn đâu, chỉ dc là tự nghiên cứu và học hỏi thêm từ các PRO mà thôi !

Tại bạn mới vào 4rum nên ko hiểu chứ hầu hết các lỗi có thể sửa thì đã sửa hết rồi ! Chỉ mỗi mấy cái lỗi thiếu SOURCE CODE JX FULL để mà làm thôi ! Nếu ai có lòng hảo tâm thì mua cái SOURCE CODE FULL đó về rùi share cho anh em down thì coi như bản JX hoàn thiện đến gần như bằng VINAGAME ! Giá 1 bản SOURCE CODE FULL khoảng vài chai ! Ai có lòng hảo hảo hảo hảo tâm thì mua lại và share cho anh em !

Lỗi thiếu SOURCE bao gồm : Nút M lên xuống ngựa ko dc, TV có dấu (có thể), Vòng sáng đồ HK, BK, chức năng kỳ trân các, quay phim, định vị tọa độ bằng lá cờ, nhập tọa độ để biết cần đến đâu trong maps, từ SOURCE có thể tạo 1 GAMESERVER load Full đầy đủ về Skills, Item, load Full 800 maps như Vinagame.... Đó là 1 số lỗi hiện nay do thiếu SOURCE CODE FULL mà ko thể làm dc ! Còn lại các lỗi có thể Fix dc thì đã có trong 2 Ebook của Cubin và Giangleloi hết rồi !

Thành Viên
    Thanks
    0

bác có biết nguồn bán "SOURCE CODE FULL" sao? nếu có em xin ủng hộ 0.5 chai, các bác thấy thế nào?

[S]-[A]-[N]-[G] sangpronhat's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    9

Không phải mình hong có source mà tại mình không chịu dev thoi kíngoftt cũng từ source đó mà ra hỗng lẽ mình hong ra
    Tất cả là do mình thoi
    Soure game mobile full Unity3d mới nhất cập nhật liên tục
    Có share 1 số source free cho anh em học tập
    Click ngay
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    662

bác có biết nguồn bán "SOURCE CODE FULL" sao? nếu có em xin ủng hộ 0.5 chai, các bác thấy thế nào?
    Mình nhớ là ông Hexpor có giữ nhưng nếu ai đã bít về Hexpor thì cũng đã bít ! Ông Hexpor là người Việt Nam nhưng ghét người Việt Nam nên đừng nói là share, bán ko bít ổng chịu bán ko nữa ! Với lại Hexpor đã nghỉ Dev khá lâu ! Quên nói rằng Hexpor là người đi tiên phong trong lĩnh vực JX OFFLINE ! Bạn có thể vào 4rum ragezone (forum.ragezone.com), rùi vào BOX JX bạn sẽ thấy Topic cũ có chữ SOURCE CODE thì chính do Hexpor share đấy ! Lúc trước là Free nhưng giờ thì ko bít !

Nick Hexpor : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

thế baccs cho em hỏi là cái bản mà ổng Hexpor share đó có ngon lành không vậy? nếu ngon lành thì tại sao không chung tay bắt đầu lại từ đó đi??>>>>

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

Chẳng qua là RZ này muốn đợi member test kỹ 1 lượt ... Report lại rồi RZ này Fix và upload lên đây ... chứ những bug member report RZ này đã Fix xong rồi . Xem còn gì nữa không ... còn nếu bạn muốn No Bug 100% hả ? 500K = 1 Server Premium ... Tớ sell cho bạn cái gì bạn cần luôn ... bạn muốn cái tốt mà không muốn lao động sao mà có cái tốt ... sao mà hiểu được cái stress chúng tôi gặp phải ... xin thưa ... hãy thử động não và làm việc mới thấy cái khổ cực của chúng tôi ... đừng tưởng JX là ngon ăn ...
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Rezo™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Có Sever.có web Tv ThieuVanWeb rồi..nhung web không kết nối sever
    Bởi mrquang2412 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-06-11, 09:16 PM
  2. xin sever 0.26(file sever)link còn sống
    Bởi sieg01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-12-10, 04:28 PM