1 vài cái hay từ CoreClient.dll
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

1 vài cái hay từ CoreClient.dll

Do mình đang Test ở Server Sóng Gió Trung Nguyên (sgtn.cu.to) do DNTmaster phát triển ! Server khá good ! Nhưng nhiều người chơi (các Server Offline nói riêng và các Server Online nói chung) đa số họ hay phàn nàn là chơi game hay bị lỗi C++ hiện lên !

Mình đã nghiên cứu vấn đề này và dc bít các trường hợp sau sẽ gây lỗi C++ : Add npc có ID quá cao (ID khoảng từ 1000 là có thể bị), nhặt đồ....

Thế là mình bắt đầu tìm hiểu về CoreClient.dll từ các Server offline (Xuân Thu, Cubin, giangleloi, muop, Độc bá.....) và các Server Online (Giang hồ dậy sóng, Công lý giang hồ....) và đã tìm thấy 3 loại CoreClient.dll (phân biệt theo dung lượng file) : Gồm CoreClient.dll 330 KB (ko nhớ rõ Server nào) , 440 KB (Patch đi kèm Server Xuân Thu + Server có Skills kiếm thế) và 668 KB (có sẵn trong Patch Client Full, Patch đi kèm Server Sóng Gió Trung Nguyên)

Trong 3 loại này mình phân loại theo chức năng :

+ Chức năng bị C++ : Loại CoreClient.dll 668 KB

+ Chức năng ko bị C++ : Loại CoreClient.dll 330 KB và 440 KB

Phân tích từng loại :

+ CoreClient 668 KB : Load tốt các file trong Settings, ko bị hạn chế, thường thư mục item có các file .txt thì nó sẳn sàng load, nhưng ko load các thư mục 000, 001, 002, 003, 004 như Vinagame. Skills.txt cũng load rất tốt chỉ cần để theo đường dẫn \Settings\Skills.txt + copy Skills.txt và paste vào represent4.dll là sẽ load OK !

+ CoreClient 440 KB : Load ko dc tốt cho lắm về Skills, Skills.txt phải load theo 1 đường dẫn khác hoàn toàn với đường dẫn \Settings\Skills.txt và lỗi ko nhận ra questkey

Các bằng chứng về ko load là Skills.txt của mình là Việt hóa lại về tên Skills + mô tả Skills nhưng khi vào game chúng toàn tiếng TQ + với ID Skills bị xáo trộn (ID rõ ràng là Skills 120 nhưng vào game lại là Skills khác)

Với lại khi vào game tuy thư mục item đã có các file .txt việt hóa item hết rùi nhưng khi vào game lại là tiếng TQ

+ CoreClient 330 KB : Load tốt dc đường dẫn \Settings\Skills.txt vàkhi vào game tuy thư mục item đã có các file .txt việt hóa item hết rùi nhưng khi vào game lại là tiếng TQ, lỗi ko nhận ra Questkey

Lỗi Skills.txt ở CoreClient 330 KB và 440 KB thì do mình ko bít đường dẫn chính xác nó nằm khác ra sao nên mình ko thể chỉnh dc !

Nhưng đối với phần item (tên item + mô tả skills thành tiếng TQ + Lỗi ko nhận ra Questkey) mặc dù ở item đã việt hóa .txt rùi thì có thể chỉnh sửa dc !

Cách chỉnh như sau : Vào thư mục Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục 000, 001, 002, 003, 004 rùi sau đó copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào lần lượt 5 thư mục 000, 001, 002, 003, 004 --> Xong xuôi thì copy nguyên thư mục Item vừa tạo các thư mục 000, 001, 002, 003, 004 --> Paste vào thư mục Settings của Client cho đồng bộ là bảo đảm vô game Questkey + tên Item + phần mô tả Item đều trở lại thành tiếng việt ngay !

Nhưng loại 330 KB này ở phần nhận được bao nhiêu EXP, tiền , Item gì.... vẫn chưa dc Hex lại thành tiếng việt !

Do đó mình sẽ Hex việt hóa lại ! Sau khi xong mình sẽ share ! Bảo đảm loại CoreClient.dll này sẽ ko bị C++ kiến khó chịu cho mọi người khi chơi và sẽ có thể load dc các thư mục 000, 001, 002, 003 và 004 như Vinagame !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 10 Users Say Thank You to thaihoa91 For This Useful Post:

debaf9 (01-02-12), hoang_rachchua (06-12-11), kemdenny (03-04-11), khungboktvn (15-04-13), microvn (07-04-12), ococ13 (28-05-11), PINOCHIO (14-06-11), rainyway8x (29-03-11), tieusuquay79 (21-03-13), yukite26 (26-03-13)

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Ðề: 1 vài cái hay từ CoreClient.dll

việt hóa sẽ có ảnh hưởng về length của kí tự hex, do đó tìm 1 thuật toán gán tên muốn việt hóa vào 1 file khác
    vd
    bản gốc là : china ta muốn edit lại là vn_e
    chúng ta làm sao đó cho nó load 1 file x.txt
    file đ1o nó sẽ có dạng vn_e=Câu muốn VH, đây chính là cách VNG việt hóa, và vì sao các kí tự thông báo của nó lại dài đến thế
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    1

Lúc nào cậu cũng nhiệt tình thaihoa91 ah. Mình thấy cậu rất có năng lực làm mod đấy. Xin lỗi lâu không lên mạng nên nhớ cậu sang đây Spam chỉ 1 bài thôi. Cậu đừng del nhá. hí hí.
    Khách viếng thăm hãy cùng thecongcntt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    việt hóa sẽ có ảnh hưởng về length của kí tự hex, do đó tìm 1 thuật toán gán tên muốn việt hóa vào 1 file khác
    vd
    bản gốc là : china ta muốn edit lại là vn_e
    chúng ta làm sao đó cho nó load 1 file x.txt
    file đ1o nó sẽ có dạng vn_e=Câu muốn VH, đây chính là cách VNG việt hóa, và vì sao các kí tự thông báo của nó lại dài đến thế
    Ừh ! Chính xác là thế ! Ý anh là Hex lại việt hóa như bản CoreClient.dll 668 KB ! Chứ ko phải Hex lại như Vinagame ^__^

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

uhm em góp ý vậy để câu việt hóa được đầy đủ và đẹp mắt Như của VNG đó mà!
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi thecongcntt [Only registered and activated users can see links. ]
    Lúc nào cậu cũng nhiệt tình thaihoa91 ah. Mình thấy cậu rất có năng lực làm mod đấy. Xin lỗi lâu không lên mạng nên nhớ cậu sang đây Spam chỉ 1 bài thôi. Cậu đừng del nhá. hí hí.
    Ừh ! Ai mà Del bài thecongcntt đâu mà lo ^__^ Ừh ! Có năng lực chỉ là 1 chút năng lực thui ! Chứ tui còn thua xa mấy anh em lắm ! Có những cái tui gà hơn mọi người ! Cùng nhau học tập là chính ^__^

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    uhm em góp ý vậy để câu việt hóa được đầy đủ và đẹp mắt Như của VNG đó mà!
    Anh gà hex lắm ! Chỉnh hex lại thì dc chứ thêm thì gà hơn con gà mắc dây thun ^__^

Thành Viên Tâm Huyết errorxviii's Avatar
    Thanks
    6

Mình xài cái Core 440 vẫn bình thường, chưa thấy lỗi C++ nào từ hồi chuyển sang chơi Xuân Thu cả.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Visit us: [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi errorxviii [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xài cái Core 440 vẫn bình thường, chưa thấy lỗi C++ nào từ hồi chuyển sang chơi Xuân Thu cả.
    Như trên mình đã nói là CoreClient 440 KB và 330 KB là hoàn toàn ko bị C++ nhưng có 1 số cái cần phải việt hóa cũng lại ! Chứ xài bản nguyên gốc thì toàn TQ !

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

a đang có cái Game.exe và cái CoreClient 440KB việt hóa gần Full nè có gì

contact rồi anh share cho chú nhưng đừng public lên đây nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Rezo™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Build CoreClient.dll Successful
    Bởi rockmanfbi trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 08-07-11, 05:26 PM