Hướng dẫn cài đặt server TLBB hoàn chỉnh + Phim - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 107
    Thành Viên khoa1309's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: Hướng dẫn cài đặt server TLBB hoàn chỉnh + Phim

cho mình hỏi chút? tại sao lại:
    – Đầu tiên, các bạn vào Internet Explorer với địa chỉ sau ([Only registered and activated users can see links. ] chỉ ip của bạn):5560/isqlplus/. Địa chỉ ip của mình là 192.168.103 thì mình phải vào [Only registered and activated users can see links. ]
    mình hok bik oracle
    Khách viếng thăm hãy cùng khoa1309 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Bạn có thể tham khảo các thông tin về Oracle 10g trên diễn đàn oracle việt nam [Only registered and activated users can see links. ]. Chúc bạn thành công.
    Khách viếng thăm hãy cùng BlackDragon776 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho mình hỏi là server này dùng Client nào chạy vậy bạn( nếu Client nào khác FPT đang dùng thì bạn có thể share lun hok), cái sever mà bạn share đã config pas và IP rùi nên làm y chang theo bạn là được phải hok, cái này có máp diêm hồ, HDS, YTO j chưa bạn
    Mình hỏi thêm là cài sever này có cần phải làm cảd mạng ảo như sever của thecong hem ( vì sever thecong bắt xài cảd ảo và tắt hết cảd mạng khác nên vừa chơi vừa online hok dc)
    Vì nhà mình có 2 máy nên nếu bạn bít cách cà 2 máy đều chơi dc thì chỉ mình với 1 máy làm sever 1 máy chơi ( máy chơi chỉ cần client thui nha)
    Cảm ơn bạn rất nhiều
    Lần sửa cuối bởi zrockmanx, ngày 06-09-09 lúc 02:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng zrockmanx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi zrockmanx [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi là server này dùng Client nào chạy vậy bạn( nếu Client nào khác FPT đang dùng thì bạn có thể share lun hok), cái sever mà bạn share đã config pas và IP rùi nên làm y chang theo bạn là được phải hok, cái này có máp diêm hồ, HDS, YTO j chưa bạn
    Mình hỏi thêm là cài sever này có cần phải làm cảd mạng ảo như sever của thecong hem ( vì sever thecong bắt xài cảd ảo và tắt hết cảd mạng khác nên vừa chơi vừa online hok dc)
    Vì nhà mình có 2 máy nên nếu bạn bít cách cà 2 máy đều chơi dc thì chỉ mình với 1 máy làm sever 1 máy chơi ( máy chơi chỉ cần client thui nha)
    Cảm ơn bạn rất nhiều
    Bạn đã từng chơi TLBB chưa mà hỏi PB 026 có MAP- DH,HDS,YTO vậy bạn
    Với lại cài server TLBB có phải tắt card mạng đâu mà bạn nói ko online được
    Trong mạng LAN như nhà bạn 2 máy thì chạy kết nối với nhau bình thường.
    Bạn muốn cài được thì phải tìm hiểu nhiều thứ lắm nói chung bạn nên download server 150 của thecongcntt về xài luôn vì đã được config hết rồi còn cái server 026 này dành cho những bạn có biết chút ít và muốn thử sức cài chứ mới bắt đầu thì mình nghĩ là khó đấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng BlackDragon776 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi zrockmanx [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bạn rất nhiều
    Clien bản chuẩn 0.26vn là client 1127 của FPT đó down về mà xài
    P/S: Có một lời chia sẻ cùng các bạn. Nên dùng v0.26 + client FPT => tốt, ko nên dùng bản 0.50 vừa nặng mà còn tiếng tào lao + 1 vài bug nhức đầu.
    Nên cài oracle trên linux => giảm tải rất nhiều
    Lần sửa cuối bởi LeNgocTuanAnh, ngày 06-09-09 lúc 04:30 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng LeNgocTuanAnh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi khoa1309 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi chút? tại sao lại:

mình hok bik oracle
    Cái này hơi nhầm nhọt 1 tí chỗ ip. tất cả đều phải 192.168.1.250 mới đúng
    Khách viếng thăm hãy cùng Chicken Run xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

[Only registered and activated users can see links. ] ip host máy mình đột nhiên chuyển sang ip này là sao!
    mình thấy rất là lạ, 127.0.0.1 và [Only registered and activated users can see links. ]
    tự nhiên, mà trong file host ở system32 mình ko hề sửa mà lại vào đc,các bạn vào thử xem đc ko

[Only registered and activated users can see links. ] ~ pó tay luôn <hay virus nhỉ>

# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
    #
    # This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
    #
    # This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
    # entry should be kept on an individual line. The IP address should
    # be placed in the first column followed by the corresponding host name.
    # The IP address and the host name should be separated by at least one
    # space.
    #
    # Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
    # lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
    #
    # For example:
    #
    # 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
    # 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost
    Khách viếng thăm hãy cùng Doccocaubai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Doccocaubai [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ] ip host máy mình đột nhiên chuyển sang ip này là sao!
    mình thấy rất là lạ, 127.0.0.1 và [Only registered and activated users can see links. ]
    tự nhiên, mà trong file host ở system32 mình ko hề sửa mà lại vào đc,các bạn vào thử xem đc ko

[Only registered and activated users can see links. ] ~ pó tay luôn <hay virus nhỉ>

# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
    #
    # This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
    #
    # This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
    # entry should be kept on an individual line. The IP address should
    # be placed in the first column followed by the corresponding host name.
    # The IP address and the host name should be separated by at least one
    # space.
    #
    # Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
    # lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
    #
    # For example:
    #
    # 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
    # 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost
    có thể là virus hay có thể do một chương trình nào khác. Bạn nên read only file này
    Khi nào cần thì chỉnh sau đừng để bình thường virus nó lợi dụng đó disable chức năng update của trình diệt virus. Nói disable hơi quá nhưng mà là như thế này nè. Nó thêm địa chỉ của máy chủ update vào sau 127.0.0.1 vậy là trình duyệt virus bó tay ko update dc. hehe mánh khoé của bọn này ghê lắm. Nên read only nha bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng LeNgocTuanAnh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Mình mới cài đặt thành công tích hợp tất cả vào RH4 nên những bạn xài Windows 7 vẫn có thể cài được server TLBB này:

Server tích hợp bao gồm (Web, Oracle10g, MySQL, TLBBServer026)
    Trên win bây giờ chỉ còn Client để login vào game và SecureCRT để khởi động server.(Có thể cài thêm Navicat để kết nối chỉnh sủa các thông số của nhân vật)

Bạn nào xài win7 mà muốn xài thì để lại lời nhắn nhé.

Thành Viên evilbaby1's Avatar
    Thanks
    10

share vmware đi bạn . Thank
    Khách viếng thăm hãy cùng evilbaby1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. PW server 1.3.6 (hướng dẫn phim)
    Bởi gunbound1012 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 125
    Bài viết cuối: 23-09-08, 07:52 PM
  2. PW server 1.3.6 (hướng dẫn phim)
    Bởi gunbound1012 trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 112
    Bài viết cuối: 12-06-08, 11:56 AM