Share Việt hóa Skill Servermuop3.0 - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 44
    Thành Viên hongtu1's Avatar
    Thanks
    63

Ðề: Share Việt hóa Skill Servermuop3.0

[QUOTE=lieuphongtinh;223929]Có một điều không hay là các skill sever mướp hoàn toàn không yêu cầu vũ khí và yêu cầu xuống ngựa, có ai có thể sửa lại giúp khôngQUOTE]
    Về Skill thì cậu mở file Skills.txt băng Exel. Muốn chỉnh yêu cầu vũ khí thì tìm và chỉnh cột EqtLimit(hình như là cột AX hay AY thì phải), còn chỉnh yêu cầu lên xuống ngựa thì tìm và chỉnh cột HorseLimit (ngay cạnh cột EqtLimit).
    à ai nghiên cứu cái sever mướp này rùi thì cho mình xin id StateSpecialId của mấy cài vòng hào quang liên đấu được không, tìm hoài mà không thấy...
    Cái này là gì vậy, nó giống vòng sáng HK hả? Ai biết thì nói rõ hơn giùm mình dc ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng hongtu1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

[QUOTE=hongtu1;224078]
    Trích dẫn Gửi bởi lieuphongtinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Có một điều không hay là các skill sever mướp hoàn toàn không yêu cầu vũ khí và yêu cầu xuống ngựa, có ai có thể sửa lại giúp khôngQUOTE]
    Về Skill thì cậu mở file Skills.txt băng Exel. Muốn chỉnh yêu cầu vũ khí thì tìm và chỉnh cột EqtLimit(hình như là cột AX hay AY thì phải), còn chỉnh yêu cầu lên xuống ngựa thì tìm và chỉnh cột HorseLimit (ngay cạnh cột EqtLimit).
    Cái này là gì vậy, nó giống vòng sáng HK hả? Ai biết thì nói rõ hơn giùm mình dc ko?
    Mấy cái hình như con phượng hoàng trên đầu đó mà ! Hình ảnh khi dùng Skills buff thui ! Ko phải vòng sáng HK đâu !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Vậy là ko ai có ID StateSpecialId của mấy cài vòng hào quang à, còn cái skill thì phải fix cái represent04.dll , mà cái này khi mở và chỉnh sửa = exell thì bị lỗi ngay lập tức, ai bít làm sao không lỗi chỉ mình với, mà phải sửa cái EqtLimit và HorseLimit như thế nào nữa chứ......
    Lần sửa cuối bởi lieuphongtinh, ngày 20-07-09 lúc 08:38 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lieuphongtinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi lieuphongtinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy là ko ai có ID StateSpecialId của mấy cài vòng hào quang à, còn cái skill thì phải fix cái represent04.dll , mà cái này khi mở và chỉnh sửa = exell thì bị lỗi ngay lập tức, ai bít làm sao không lỗi chỉ mình với, mà phải sửa cái EqtLimit và HorseLimit như thế nào nữa chứ......
    Mở bằng notepad hoặc loại New Text Document dc mà !

Thành Viên
    Thanks
    0

Nhưng cụ thể là phải sửa như thế nào hã bạn: cột EqtLimit giá trị nào sẽ yêu cầu kiếm, đao... cột HorseLimit thì giá trị nào yêu cầu phải xuống ngựa mới wanh đc, à còn một điều nữa là ai fjx đc lỗi không đánh đc ở Ba Lang Huyện thì giúp mình lun.....
    Khách viếng thăm hãy cùng lieuphongtinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Nhưng cụ thể là phải sửa như thế nào hã bạn: cột EqtLimit giá trị nào sẽ yêu cầu kiếm, đao... cột HorseLimit thì giá trị nào yêu cầu phải xuống ngựa mới wanh đc, à còn một điều nữa là ai fjx đc lỗi không đánh đc ở Ba Lang Huyện thì giúp mình lun.....
    EqtLimit thì ko rõ còn HorseLimit thì chỉ có 2 giá trị là 0 và 1. 0 là ko giới hạn còn 1 là có giới hạn

Thành Viên JackSparrow's Avatar
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Àh ! Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục obj --> Mở ObjData.txt bằng Excel --> Trong đó là dữ liệu cũng như ID của Obj

Obj viết tắt của chữ VẬT THỂ (OBJECT) --> Nó bao gồm cái Rương Chưa Đồ, Ngọc bội (Nhiệm vụ Cổ Lão Thái nhờ bạn giúp tìm ngọc bội ở ngoài Ba Lăng huyện tọa độ 225/188 đó) hay là các Từ Thiết Khoáng, Đồng Xích Khoáng cũng đều là Obj

Trap, Obj và Npc đều liên quan đến .dat trong thư mục maps !

Vấn đề liên quan .dat dc Hexpor nói từ rất lâu bên 4rum ragezone nhưng nói rất ngắn gọn, rất khó hiểu nên mình đã tự nghiên cứu cùng với [Only registered and activated users can see links. ] và đã thành công về Trap
    Tui xin bổ xung 1 chút ít cho thái hòa nha object có nghĩa là chủ ngữ và nócũng quy định tên item khi rớt ra ngoài,Màu tên item,Hình item,....
    Khách viếng thăm hãy cùng JackSparrow xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi JackSparrow [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui xin bổ xung 1 chút ít cho thái hòa nha object có nghĩa là chủ ngữ và nócũng quy định tên item khi rớt ra ngoài,Màu tên item,Hình item,....
    Ừh ! Đúng đúng đó ^__^ mấy cái hình ảnh Item ở dưới mặt đất cũng chính là obj đó !

Thành Viên hongtu1's Avatar
    Thanks
    63

Trời.Cái yêu cầu xuống ngựa và vũ khí ha?Vừa hôm trứoc làm tý là xong, Khi nào rảnh mình share cho.giờ ko đem theo
    Khách viếng thăm hãy cùng hongtu1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Vậy thì cho mình thanks trước, mà còn một vấn đề nữa bạn à. Mấy hôm trước mình khởi động sever chơi thì bình thường nhưng hôm nay mình chạy sevr vào chơi thì wai nó hem chịu đánh mặc dù mình đánh nó vẫn chết bình thường...( à mấy hôm trước mình có thay bộ máy sever sang cái khác ), à bạn cho hỏi thêm là cái dòng nhấp vào khi open sever trong thằng admin mướp để làm j vậy....

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share cách ép skill tất cả các phái trong CQ ofline
    Bởi changbluetooth trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 48
    Bài viết cuối: 18-12-11, 12:24 PM
  2. Share Server (TLBB Giả Skill Mộ dung) + Client Patch
    Bởi BlackDragon776 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 67
    Bài viết cuối: 18-07-11, 12:51 PM
  3. Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 03-06-11, 12:32 PM
  4. Share mình Items, Skill, Giao Diện của Kiếm Thế cho Võ Lâm off...
    Bởi akon123 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-05-11, 12:18 PM