Share full ServerTGHM offline (Ubuntu 7.0) ! - Trang 60
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 60 của 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 50 58 59 60 61 62 ... CuốiCuối
Kết quả 591 đến 600 của 699
    Thành Viên
    Đang ở
    Nhổn City
    Thanks
    3

Ðề: Share full ServerTGHM offline (Ubuntu 7.0) !

^ tắt yahoo hoặc lạc việt trước khi chạy file đó nghe
    Khách viếng thăm hãy cùng meohen1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hic rum này còn hoạt động không vậy.nếu còn mình thỉnh giáo với làm hoài đến lúc chạy ko được hic hic
    Khách viếng thăm hãy cùng hitokiri_seta xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi hitokiri_seta [Only registered and activated users can see links. ]
    hic rum này còn hoạt động không vậy.nếu còn mình thỉnh giáo với làm hoài đến lúc chạy ko được hic hic
    bạn làm tới dâu không dược post lên tui coi cho nếu bít lổi tui chỉ lại bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng longnhi1210 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Có bạn nào biết ở đâu có server TGHM offline cao hơn 1.3.6 hem, cho mình xin link với.
    Server nào mà có Tinh Linh và VK cấp 14 ấy, nếu ai biết thì làm ơn cho mình xin link (hoặc hướng dẫn cập nhật) với nha.

Cám ơn các bạn !
    Khách viếng thăm hãy cùng itneozero xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

he bác này ngủ mơ nữa rồi.3-)
    Khách viếng thăm hãy cùng tieuvoton xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Mình tạo được nhân vật nhưng vào game thông báo kết nối server bị lỗi là sao vậy hã mọi người ?
    Khách viếng thăm hãy cùng alimutrinh80 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Lỗi này nói chung là không kết nối được với cơ sở dữ liệu SQL.
    Thường gặp nhất là do bạn lên iweb điều chỉnh lại các chỉ số nhân vật hay chỉ số đồ vật quá tay làm sai khác với CSDL của server. Cách khắc phục: một là, bạn sửa lại như cũ (nếu còn nhớ) sau đó reset lại server, rồi đăng nhập lại game. Hai là, mình ko biết có cách khác không, chứ lúc đó mình đăng ký tài khoản khác, tạo acc khác thì chơi bình thường. ^^ Hihi.
    (Ah, có 1 cái này, ko biết server khác ra sao, chứ của mình nếu mà đã làm cho bị lỗi - không đăng nhập được - thì cho dù bạn lấy tài khoản đang chơi bình thường đăng nhập cũng không được, lúc đó mình phải reset lại server cho nó chạy lại từ đầu rồi mới chơi bình thường được, đương nhiên là với tài khoản bình thường đó nha, ko pải tài khoàn vừa gây lỗi !)

Nếu bạn ko có chỉnh iweb, thì bạn kiểm tra lại có tắt card mạng thiệt và mở card mạng ảo chưa (nếu bạn ko chỉnh 2 cái dùng song song), hoặc bạn kiểm tra lại CSDL passport, có thể xóa rồi tạo lại rồi làm từ từ lại.

Cái này mình nói thêm về trường hợp bạn chỉnh iweb nhân vật gây lỗi. Muốn tránh trường hợp này thì bạn phải nắm 1 chút kiến thức về hệ cơ số 16 trong game.

Giả sử trong game bạn thấy một thiết bị có thông số như sau là Thời gian thi triển - 6% thì khi vào trong iweb điều chỉnh phần code XML nó có dạng như sau:

Thời gian thi triển -6% <----> b921000006000000

Nếu muốn chỉnh lại là TGTT -20% bạn chỉnh lại như sau:

Thời gian thi triển -20% <----> b921000014000000

Một ví dụ khác:

Mẫn lực +25<----> 4324000019000000

Chỉnh lại:

Mẫn lực +2500<----> 4324000009c40000

Bạn có thể dùng Calculator có sẳn ở các Winvista hay Win7 hỗ trợ chuyển đổi qua lại giữa Hệ cơ số 10 và 16, lưu ý thêm 1 chút là:

Con số cơ số 10--- Biểu hiện trên máy tính cơ số 16 --- Biểu hiện trên code XML iweb
    VD1: 10000 --- 00002710 --- 102700000
    VD2: 29185 --- 00007201 --- 017200000

Hihi, nói chung là hơi phức tạp đối với ai ko có học chuyên ngành CNTT, nếu bạn nắm vững cách biểu diễn cơ số 16 rồi thì bạn sẽ ko sợ làm sai khác CSDL SQL dẫn đến lỗi game. Ah, nói luôn, đừng cố gắng điều chỉnh các chỉ số của nhân vật như +SL +LL +TL +ML hay Kháng v.v... dễ dẫn đến lỗi game lắm. Thay vào đó bạn hãy điều chỉnh trang bị nhân vật như vật ít gây lỗi game hơn.

Chúc bạn vui !

@tieuvoton: ủa có gì mơ đâu bạn, mình cũng đang làm server update có Tinh linh nè, nhưng còn bị lỗi, 1 mình sửa hoài ko được, mấy con tinh linh cứ bị mắc kẹt và không có hiệu ứng, nên nản quá mới lên mạng tìm kiếm và chia sẽ coi có ai làm được ko thôi !
    Lần sửa cuối bởi itneozero, ngày 02-08-10 lúc 02:26 PM.

Thành Viên
    Thanks
    6

Hix tự nhiên bị gì rồi, bây giơ còn không vào màn hình tạo nhân vật được nữa. Lúc đăng nhập nó hiện Link - Đường dẫn giữa các máy chủ bị lỗi. Mình tạo tài khoản vào passport, vào table/users thì thấy có tài khoản nhé.
    Bạn nào biết hỗ trợ mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng alimutrinh80 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi alimutrinh80 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hix tự nhiên bị gì rồi, bây giơ còn không vào màn hình tạo nhân vật được nữa. Lúc đăng nhập nó hiện Link - Đường dẫn giữa các máy chủ bị lỗi. Mình tạo tài khoản vào passport, vào table/users thì thấy có tài khoản nhé.
    Bạn nào biết hỗ trợ mình với
    bạn tắt tương lửa chưa nếu chưa thì tắt nó đi là vào ok ngay
    Khách viếng thăm hãy cùng longnhi1210 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tình hình là sửa tới sửa lui, sửa 1 hồi ko biết làm sao ko vô được hang ma 109 để làm tu chân Ma Tôn (có tinh linh tím), có bạn nào biết sửa thì chỉ dùm mình đi.
    Cám ơn các bạn !

Trang 60 của 70 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 50 58 59 60 61 62 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Ubuntu 7 server đã cài đặt trên VMware
    Bởi gunbound1012 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 07-04-12, 10:00 PM
  2. [?] Cài server trên ubuntu linux
    Bởi thehell99 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-06-11, 06:59 AM
  3. Help cài đặt Ubuntu
    Bởi capkama trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ