GameServer & GameServer CS 1.00.66 - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 183
    Thành Viên
    Đang ở
    Pleiku - GiaLai
    Thanks
    34

Ðề: GameServer & GameServer CS 1.00.66

bác tùng hướngdẫn cho anh em cái cách tạo data trong SV này đi bác
    Khách viếng thăm hãy cùng GooglePro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Icon14 Ðề: GameServer & GameServer CS 1.00.66

Trích dẫn Gửi bởi tungcz [Only registered and activated users can see links. ]
    Hôm nay vui tay ngồi test bản này, còn lỗi nhiều lắm chưa chạy trơn tru đâu:
    +Lag monster, nhiều khi phải move đi lại mấy lần mới hiện NPC
    +nhiều NPC không hoạt động
    +giết quái xong, nhiều khi không nhặt được đồ, hoặc bị đứng im không di chuyển được, tạm thời vậy thôi vì mình không test thêm nữa. Không biết ai test chuẩn được nó không, chứ theo hình post bên hastle thì nó tương đối hoàn chỉnh. Cũng có thể mình dùng không chuẩn main hoặc client
    - Client mình test là 1.03 full của china, main crack trong client đó luôn, và có test thêm cái main share trên 4rum (1.03+) nhưng vẫn vậy
    Bạn hướng dẫn config để chạy cái Server này hộ mình cái nhé. Mình không biết config, config mãi mà chạy vẫn lỗi. Bạn giúp mình nhé. Có thể gửi cho mình các file bạn config trong server này nhé, liệu có thiếu thư mục hay file nào không nhĩ. bạn giúp mình nhé. cảm ơn nhiều.
    Khách viếng thăm hãy cùng trannhudit xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

có gì đâu cònig như các Sever khác thôi. Có điều đây nó là protocol của China, nên sửa serrials, ver. trong Lang\Chis. IP trong main thì sửa chỗ connect.muchina.com nhìn trong đó sẽ thấy thôi.
    Data\MapServerinfo.dat để port 55991 , 55993,55995,(Nếu để port 55901,55901.. vào Game chẳng thấy thằng quái nào).Trong đó thấy có khuyến cáo nên để code map từ 1 chứ không nên để từ 0. Trong ConnectServr\ severlist thì để port bình thường 55901....55919 để để có thể connect vào game
    Trong data\serverlist.dat đừng thay đổi port, chỉ đổi lại IP

Server này 1 số Op tùy chỉnh nằm trong Serverinfo.dat, như điểm các nhân vật, giá các loại ngọc, tỉ lệ ép đồ.... mọi người thử tập chung test bản này đi xem sao. Mình bỏ không test Mu lâu rồi hôm nay vui tay nghich tí, được một lúc ríu mắt lại, nên thôi để lúc khác nghiên cứu tiếp vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng tungcz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Pleiku - GiaLai
    Thanks
    34

không tại em thấy cái Data như " Muonline , event, rangking.... " nó khác với mấy cái kia nên em không hiểu là làm thế nào a'. hình như bản này có cả data của crashshop thì phải. do nhìn vào lạ quá nên cũng chư dám dụng tới

Thành Viên
    Đang ở
    Pleiku - GiaLai
    Thanks
    34

đúng là như vậy. bác tùng nói không sai chút nào. có lẽ GS này thì ngon thiệt nhung mà còn rất nhiều điều phải làm với nó.
    test nó thấy rất khó chiu.
    -chuyển map đứng đánh xong là ko đi đâu được cơi như chết tại chỗ.
    - đồ rớt không luộm được.
    - nhiều lúc đánh quái còn không chết.
    - các NPC " thùng đồ, buff...." bấm vào cứ trơ trơ. cashshop mở ko được....

p/s: ai biết change potocol thì change sang VTM hoặc Kor cho anh em luôn đi. Thank trước :d

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    814

Bó tay sao Bờm nghe quảng cáo lúc đầu là bản này acman lắm mà, ngon lắm mà, thế hóa ra toàn bug thì nó còn rỏm hơn mấy bản S3 E2 trước kia à...........
    Mà bản này Bờm dùng client S3 E2 khác có được ko vậy ta, mấy linhk kia khó dowload quá.........
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi tungcz [Only registered and activated users can see links. ]
    có gì đâu cònig như các Sever khác thôi. Có điều đây nó là protocol của China, nên sửa serrials, ver. trong Lang\Chis. IP trong main thì sửa chỗ connect.muchina.com nhìn trong đó sẽ thấy thôi.
    Data\MapServerinfo.dat để port 55991 , 55993,55995,(Nếu để port 55901,55901.. vào Game chẳng thấy thằng quái nào).Trong đó thấy có khuyến cáo nên để code map từ 1 chứ không nên để từ 0. Trong ConnectServr\ severlist thì để port bình thường 55901....55919 để để có thể connect vào game
    Trong data\serverlist.dat đừng thay đổi port, chỉ đổi lại IP

Server này 1 số Op tùy chỉnh nằm trong Serverinfo.dat, như điểm các nhân vật, giá các loại ngọc, tỉ lệ ép đồ.... mọi người thử tập chung test bản này đi xem sao. Mình bỏ không test Mu lâu rồi hôm nay vui tay nghich tí, được một lúc ríu mắt lại, nên thôi để lúc khác nghiên cứu tiếp vậy
    Không có ai có thể hướng dẫn cụ thể hơn về config được à. Config những chổ nào, chạy lần lượt những cái nào trước. Đã hướng dẫn thì cụ thể hơn một chút nhé thấy khác các bản khác quá.
    Khách viếng thăm hãy cùng trannhudit xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Pleiku - GiaLai
    Thanks
    34

config như thường có điều t chỉ quan tâm đến các file data, connectserver, eventserver, rankingserver ... 1 số file trong đó. không càn phải làm gì trong GS cả. nếu bạn rành thì nhìn vào là thấy luôn mà

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi GooglePro [Only registered and activated users can see links. ]
    config như thường có điều t chỉ quan tâm đến các file data, connectserver, eventserver, rankingserver ... 1 số file trong đó. không càn phải làm gì trong GS cả. nếu bạn rành thì nhìn vào là thấy luôn mà
    Nói thê thì ai cũng biết. Có điều bạn nén lại các file bạn config và thứ tự chạy các file cho mình được không. Cài mãi mà vẫn báo lỗi ODBC Connection Error !! thế mời nhờ các bạn gửi hộ các file con file chứ không thì tự làm được. Hộ tý nhé cảm ơn trước.

Thành Viên Tâm Huyết mattroilan's Avatar
    Thanks
    91

Trích dẫn Gửi bởi Van_Bom [Only registered and activated users can see links. ]
    Bó tay sao Bờm nghe quảng cáo lúc đầu là bản này acman lắm mà, ngon lắm mà, thế hóa ra toàn bug thì nó còn rỏm hơn mấy bản S3 E2 trước kia à...........
    Mà bản này Bờm dùng client S3 E2 khác có được ko vậy ta, mấy linhk kia khó dowload quá.........
    sai rồi bờm ạ...bản này vẫn good hơn so vs các bản khác đơn giản vì nó là 1.00.66 sẽ hoàn thiện hơn so vs 1.00.18 ...còn các bug trên hoàn toàn fix được...
    Khách viếng thăm hãy cùng mattroilan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề Gameserver bị đơ trên vps
    Bởi tuthanvangmat trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-05-11, 05:27 PM