Cần các pác chỉ giúp cách khắc phục =.=
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 8 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 78
    Thành Viên
    Thanks
    11

Cần các pác chỉ giúp cách khắc phục =.=

sao em cài cái ISS hay gì đấy tên na ná vậy khi cho CD win vào thì nó cứ báo error rồi retry tùm lum ..... ai biết cách khắc phục thì pm em nhá ... để em còn cài ptv off nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng trun93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Cần các pác chỉ giúp cách khắc phục =.=

không nên cài trò này làm gì kiếm server khác mà làm
    Khách viếng thăm hãy cùng Cracker xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Naughty_boy9x's Avatar
    Thanks
    3

Bạn có nhớ nó ghi lỗi gì không, không thì biết sao được ^_^!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

có anh nào biết làm thế nào để bỏ Q 40 hem vậy? E chỉnh lv được mà không học skill từ lv 40 được(vì q này làm xong chờ 5 ngày thì lam sao mà bỏ đươc ) .Ai bit jup em với
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhhuong581 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

em kô bik có nó là lỗi gì mà em cứ bị chết là server bị tắt và disconecct
    Khách viếng thăm hãy cùng dangcoi100 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    3

Bỏ quest chính thì dùng Control User trong Server đấy, cái dòng change Job sửa thành 3. Còn muốn trả quest 40 ngay mà không phải chờ 5 ngày hả. dễ thôi, bạn chỉnh ngày của máy tính bạn lên 5 ngày là xong mà. Chạy lại vao` game thử xem
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Qua tham khảo các topic của KnightNaug_Boy9x, 031 và nguyenhoanglan mình đã cài được PTV offline. Clien mình dùng là XPT full Cline. Trong quá trình chơi mình có vài thắc mắc, mong đc các bạn đã cài và chơi thành công chỉ bảo giúp.
    1/. Lỗi DC Disconeter with sever. Mình vào game rất khó, cứ vào là bị ngắt. Chuyển map rất lâu, quá trình chơi thường bị giật và lag (Ram của mình chỉ là 256) Lỗi này do Ram yếu hay còn nguyên nhân nào khác ?

2/. Quá trình Edit Item, nếu chỉnh sử thông số quá cao ( ví dụ : def ratting 30.000, Atk ratting 30.000...) Liệu có anh hưởng đến DC Disconet With sever không ? Mình log file PTsever/LogFile/log.txt nó báo Hacking, cái này có ảnh hưởng gì không ?

3/. Mình có bug file EngKPT Endless Tower vào PTSevergame những khi vào vẫn không vào đc các map này cũng khi không có các Item mới, nó còn làm mất đi 1 số item cũ trong XPTsever. (Ví dụ Shadow Axe - Code DA123, chạy XPT1855 thì có nhưng khi chạy Sever băng EngKpt Endless Tower thì không drop khi dùng lệnh /@get (Admin)).

4/. Cách khôi phục item age bị - hoặc bị nổ. Mình có vào file PTSevergame/LogFile/ Agingitem.txt xem code copy code và dùng lệnh /@gaet @Code vẫn không đc. Dòng code trong file Agingitem rất dài và nhiều tam số, mình ko biết chọn tham số nào.

5/. File Mixedit down của các bạn không sử dụng đc.

6/. Có Code của gold để sử dụng lệnh /@get không ?

Rất mong Boy, 031, nguyenhoanglan và các bạn khác đã chơi qua giúp mình những vấn đề trên. Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng Cattleya81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    3

Tạm thời mình nhớ mỗi cái 3, trả lời trước nha (mình bỏ chơi PT lâu lắm rồi >_< nếu có thể thì thi xong sẽ chơi tiếp )
    3/Bạn bung Server xong còn phải update cả bản [Only registered and activated users can see links. ]
    vào Client nữa, xong xóa file game.exe cũ đi, đổi tên file XPT.exe thành game.exe, chạy server và play thui
    Do KPT Endless là server khác nên có nhiều mã code item sẽ khác, đó là lí do tái sao bạn ko dùng được lệnh /get MãItem. Hãy dùng lệnh /get "tên Item"
    Mình xài Client XPT nha, PTV thì chưa thử
    6/Cái này mình ko biết >_< nhưng đơn giản nhất là bạn dùng cái này nè: [Only registered and activated users can see links. ]
    1/ Cái này mình nghĩ do cấu hình máy bạn hơi yếu là chính. Bạn thử Nâng bộ nhớ ảo của máy tính lên xem
    Lần sửa cuối bởi Naughty_boy9x, ngày 06-07-09 lúc 08:50 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Thanks ku Quang nhiều ^^. anh call vào số 01663295626 cho ku mãi chả đc. Chúc ku thi đạt kết quả tốt. đậu đại học hướng dẫn anh làm cái Client E-XPT nhé, hay Client nào add đc item lv110 ý ^^".
    2/. Đã test nhiều lần, chỉnh thông số quá cao sẽ bị DC Disconeter With sever.
    Còn 2 cái này ai giúp mình đc nhỉ ?
    4/. Cách khôi phục item age bị - hoặc bị nổ. Mình có vào file PTSevergame/LogFile/ Agingitem.txt xem code copy code và dùng lệnh /@gaet @Code vẫn không đc. Dòng code trong file Agingitem rất dài và nhiều tam số, mình ko biết chọn tham số nào.

5/. File Mixedit down của các bạn không sử dụng đc.
    Khách viếng thăm hãy cùng Cattleya81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    3

4/. Sau khi anh Age bị bùm ^^ thì server sẽ tự động ghi lại vào 1 file log (Nếu em ko nhầm thì ở <Server Root>\LogFile)
    tên của file log có dạng như (Aging)m-d.log (VD: (Aging)7-18.log)
    Mở file log này ra, kiếm cái dòng
    Code:
    4:19:23 - ID:( moons ) / Name:( GMMoons ) / IP ( 127.0.0.1 ) - Aging Up ( Reaper Scythe ) [15] ( 149819248 5942332 <-1292482257> ) -> ( 149835108 5192573 <-2024862073> )
    4:28:30 - ID:( roximars ) / Name:( roximars ) / IP ( 127.0.0.1) - Aging Failed ( Reaper Scythe ) [15] ( 149835108 5192573 <-2024862073> )
    Sử dụng lệnh sau trong chế độ CM cấp 3 nhé:
    Code:
    /@get @1stcode@2ndcode
    Như trong VD thì sẽ là:
    Code:
    /@get @149835108@5192573

Trang 1 của 8 1 2 3 ... CuốiCuối