[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 226
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 226 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 126 176 216 224 225 226 227 CuốiCuối
Kết quả 2,251 đến 2,260 của 2270
    Thành Viên
    Thanks
    42

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trích dẫn Gửi bởi f-fantasy [Only registered and activated users can see links. ]
    Để hiển thị được hiệu ứng ra ngoài khi cầm vũ khí thì buộc phải chỉnh rất nhiều FRAME của spr liên quan. SPR mà bạn thấy trong file txt kia chỉ là hình ảnh của nó khi di chuột vào mà thôi.
    Phần mà bạn đang muốn edit, nó giống như 1 cái ảnh GIF được ghép lại bởi rất nhiều FRAME rồi pack lại thành 1 file SPR. Cho nên có lẽ nên bỏ ý tưởng ấy thì hơn . Ngoài ra ra bạn có thể xem topic share cái scritp thay đổi ngoại hình trang bị ấy bạn. Chấp nhận là tay cầm vũ khí Diệu Dương nhưng hiển thị ra ngoài là đồ đằng long thì có phát sáng thôi. ([Only registered and activated users can see links. ])
    đúng rồi bạn mình chỉ cần cầm vũ khí diệu dương, nhưng hiện vũ khí đằng long ( có hiệu ứng thôi) không cần gì hơn. thank bạn đã chia sẽ link trên

1. ủa như link bạn share đã nói, mình buộc phải làm 1 script thay đổi ngoại trang, chứ không chỉnh id res trong file goldequip.txt được hả bạn ( ý mình là trong goldequip.txt nó có id res không ( chẳng biết cột nào là id res nếu có bạn cho mình biết với) nếu có mình chỉ cần thay id res diệu dương = id res đằng long là ok phải không nhỉ ). bạn xem mình nói như thế đúng không

2. mình có thể thêm vào goldequipres.txt được không nhỉ ( đồng bộ qua clinet là xong có bị lỗi gì không nhỉ)---- cách làm: res vũ khí đường môn Bạch Hổ là 123, mình vào tìm dòng item vũ khí đường môn diệu dương ( là 6149 -1= 6148) mình mình thêm vào 6148 123 0 vào goldequipres.txt --> vũ khí đường môn diệu dương mặc vào giống Bạch Hổ , như vậy có được không nhỉ

3. mở file goldequipres.txt (có 3 cột) và armorres.txt ( có 2 cột ) ----- nếu mình đoán thì cột 1 là ID item -1 , cột 2 là id res, vậy cột 3 là gì nhỉ

×°±¸±àºÅ ²¿¼þ±àºÅ ²¿¼þλÖÃ
    1 4 0
    2 4 0
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 02-09-19 lúc 01:35 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    đúng rồi bạn mình chỉ cần cầm vũ khí diệu dương, nhưng hiện vũ khí đằng long ( có hiệu ứng thôi) không cần gì hơn. thank bạn đã chia sẽ link trên

1. ủa như link bạn share đã nói, mình buộc phải làm 1 script thay đổi ngoại trang, chứ không chỉnh id res trong file goldequip.txt được hả bạn ( ý mình là trong goldequip.txt nó có id res không ( chẳng biết cột nào là id res nếu có bạn cho mình biết với) nếu có mình chỉ cần thay id res diệu dương = id res đằng long là ok phải không nhỉ ). bạn xem mình nói như thế đúng không

2. mình có thể thêm vào goldequipres.txt được không nhỉ ( đồng bộ qua clinet là xong có bị lỗi gì không nhỉ)---- cách làm: res vũ khí đường môn Bạch Hổ là 123, mình vào tìm dòng item vũ khí đường môn diệu dương ( là 6149 -1= 6148) mình mình thêm vào 6148 123 0 vào goldequipres.txt --> vũ khí đường môn diệu dương mặc vào giống Bạch Hổ , như vậy có được không nhỉ

3. mở file goldequipres.txt (có 3 cột) và armorres.txt ( có 2 cột ) ----- nếu mình đoán thì cột 1 là ID item -1 , cột 2 là id res, vậy cột 3 là gì nhỉ

×°±¸±àºÅ ²¿¼þ±àºÅ ²¿¼þλÖÃ
    1 4 0
    2 4 0
    Làm như bạn đang nghĩ là có thể được, thay thông số IDRES để nó hiển thị ra bên ngoài. Và IDRES của món đồ nào đó nằm bên goldequipres.txt.
    • Mở goldequip.txt dòng đầu tiên là Mộng Long Chính Hồng Tăng Mão
    • Mở goldequipres.txt ID1 là dòng đầu tiên có số 4.
    • Lấy số 4 trừ 2 là ra IDRES của Mộng Long Chính Hồng Tăng Mão
    • Bạn hãy thay con số 4 này thành con số bạn muốn, Ví dụ IDRES là X thì số điền vào goldequipres.txt là X+2
    • Nếu bạn sử dụng script để thay đổi RES thì IDRES dùng cho script là X, còn con số điền vào trong file goldequipres.txt là X+2

Trong file goldequip.txt chỉ có SPR hình ảnh khi di chuột qua mà thôi, không có IDRES để "hiện hình" ra ngoài đâu, nó nằm bên goldequipres.txt

Theo Kinh Nghiệm: Bạn nên sử dụng script thay vì làm như ý tưởng bạn đang nghĩ, trong vấn đề dev này càng hạn chế thay đổi "khung sườn" được bao nhiêu thì càng tốt bấy nhiêu. Script chỉ như là phần mềm, phần bạn đang muốn chỉnh sửa nó như là khung xương (hãy hạn chế tối đa phải chỉnh sửa nó)
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to f-fantasy For This Useful Post:

duongto (02-09-19), vlxx1 (14-01-21)

Thành Viên
    Thanks
    42

cám ơn bạn nhiều. thank........................
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 02-09-19 lúc 02:43 PM.

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

cám ơn bạn nhiều. thank........................

ID ( dòng item trong goldequip.txt = dòng trong goldequipres.txt) hả bạn. thank
    Theo mình nhớ thì nó là thế. Nghỉ nghịch 1 tháng rồi,mọi thứ lại sắp sửa như mới ))

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi f-fantasy [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo mình nhớ thì nó là thế. Nghỉ nghịch 1 tháng rồi,mọi thứ lại sắp sửa như mới ))
    Bạn có edit được lại lỗi hút thuộc tính đá khảm không bạn.

mình shearch trên diễn đàn làm theo vài cách vẫn không được. đang ngồi thủ công test hút các loại đá và thuộc tính xem nó ra thuộc tính như thế nào rồi ghi lại để chơi ))))

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Bạn có edit được lại lỗi hút thuộc tính đá khảm không bạn.

mình shearch trên diễn đàn làm theo vài cách vẫn không được. đang ngồi thủ công test hút các loại đá và thuộc tính xem nó ra thuộc tính như thế nào rồi ghi lại để chơi ))))
    Mình thì không động tới chức năng đó, do là viết 1 cái script để mua đồ tím tùy chọn dòng max op sẵn rồi. Nhưng việc hút hít ra sai thông tin thì mình nghĩ nó chỉ nằm trong các file setting mà thôi.

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến f-fantasy vì bài viết này !

duongto (03-09-19)

Thành Viên
    Thanks
    42

Mình thì không động tới chức năng đó, do là viết 1 cái script để mua đồ tím tùy chọn dòng max op sẵn rồi. Nhưng việc hút hít ra sai thông tin thì mình nghĩ nó chỉ nằm trong các file setting mà thôi.
    Bạn chỉ mình cái code add 1 item tím có dòng thuộc tính sẵn hoặc đá có sẵn thuộc tính luôn cũng được. không rõ cái này cho lắm. thank

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Bạn chỉ mình cái code add 1 item tím có dòng thuộc tính sẵn hoặc đá có sẵn thuộc tính luôn cũng được. không rõ cái này cho lắm. thank
    Có gì để mình lục lại cái script đó rồi share.

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến f-fantasy vì bài viết này !

duongto (04-09-19)

Thành Viên
    Thanks
    42

Cho em hỏi cách tăng số lượng boss event gọi ra. ai biết chỉ em chút.

file boss giáng sinh event: em chỉnh như sau

1)
    tb_xmas_boss = --ÕÙ»½»Æ½ðboss
    {
    --bossID,µÈ¼¶,ÎåÐÐ(-1ΪËæ»ú)
    {1322,95,-1,"C©y gi¸ng sinh thÇn bÝ"},
    {1324,95,-1,"A S¬n "},
    {1324,95,-1,"A S¬n "},
    {1324,95,-1,"A S¬n "},
    {1324,95,-1,"A S¬n "},
    }

em tăng số boss lên nhưng nó cũng chỉ ra 2 con

2)
    em vào file callboss: nhưng nhìn không hiểu gì hết

Include("\\script\\event\\vnchristmas2007\\head.lu a")

function xmars2007_callboss(nmapid)
    local worldsub = SubWorldID2Idx(tonumber(nmapid))
    if worldsub < 0 then
    return
    end
    local nmapidw = tonumber(nmapid)
    local tbitem = tb_xmas2007_bossmap[nmapidw]
    local mappos = tbitem[random(1,getn(tbitem))]
    local nidx = xmas2007_callnpc(1,nmapidw,mappos) --ÕÙ»½Ê¥µ®Ê÷
    SetNpcDeathScript(nidx,"\\script\\event\\vnchristm as2007\\callboss\\npcdead.lua")
    local mappositem = mappos
    mappositem[1] = mappos[1] + 1
    xmas2007_callnpc(2,nmapidw,mappositem) --ÕÙ»½°¢É½
    mappositem[1] = mappos[1] - 1
    xmas2007_callnpc(3,nmapidw,mappos) --ÕÙ»½°¢ÐÛ
    AddGlobalNews(format("[Ho¹t ®éng gi¸ng sinh] C©y gi¸ng sinh thÇn bÝ do Bän Boss Thñy tÆc ®Çu lÜnh canh gi÷ ®• b¾t ®Çu xuÊt hiÖn, h•y mau ®i t×m [%s] xem , ®¸nh b¹i hä sÏ nhËn ®¬îc nh÷ng kú tr©n dÞ b¶o.",tb_xmas_city[nmapidw]))
    end

function xmas2007_callnpc(ni,nmapidw,mappos)
    local worldsub = SubWorldID2Idx(nmapidw)
    local bossid = tb_xmas_boss[ni][1]
    local bosslv = tb_xmas_boss[ni][2]
    local bossseries = tb_xmas_boss[ni][3]
    local bossname = tb_xmas_boss[ni][4]
    if bossseries < 0 or bossseries > 4 then
    bossseries = random(0,4)
    end
    local nidx = AddNpcEx(bossid,bosslv,bossseries,worldsub,mappos[1]*32,mappos[2]*32,1,bossname, 1)
    if nidx <= 0 then
    print("Ho¹t ®éng gäi Boss thÊt b¹i")
    end
    return nidx
    end

------ ai biết rõ chỉnh số lượng boss xuất hiện như thế nào , chỉ giúp em chút. cám ơn nhiều
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 14-09-19 lúc 11:17 AM.

Thành Viên
    Thanks
    42

Cho em hỏi.
    file drop boss Thủy Tặc đại đầu lĩnh . nó nằm ở đâu ạ, em tìm 2 folder về thủy tặc trong mission + event. mà không thấy

Ai rõ chỉ em chút. Thank
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 29-01-20 lúc 11:37 AM.

Trang 226 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 126 176 216 224 225 226 227 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM