[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 97
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 97 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 47 87 95 96 97 98 99 107 147 197 ... CuốiCuối
Kết quả 961 đến 970 của 2270
    Thành Viên
    Đang ở
    BRVT-TPHCM
    Thanks
    114

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trích dẫn Gửi bởi bikey1102 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi có sv nào chay đc trên vista k
    Ai có thì share cho mình + Hd lun nha ^^
    1. Sever nào chạy cũng được wan trọng là với Sever có font china PRC thì bạn phải biết add font vào, hiện tớ đang chạy trên win 7.
    Win 7 thì bạn vào Control panel - Region and Language - vào tab Keyboards and Languges chọn Unstall/install languges... các buoc tiếp theo bạn sẽ biết làm gì để máy cài font Chine , nếu có sẵn rồi thìi bạn chỉ việc thực hiện bước 2 ở dưới

2. Sau khi cài xong cũng vào theo đường dẫn như trên nhưng chọn tab Administrative chọn Change system locale... chọn Chinese (Simplifed, PRC)
    Lần sửa cuối bởi nguyentrunghbl, ngày 20-08-10 lúc 08:46 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentrunghbl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

có ai biết cách set Admin không chỉ mình với nha, mình chơi sever tuyệt tình kiếm no font
    Khách viếng thăm hãy cùng vung0cs0ncb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi vung0cs0ncb [Only registered and activated users can see links. ]
    có ai biết cách set Admin không chỉ mình với nha, mình chơi sever tuyệt tình kiếm no font
    Vào server/script/startup_remix.lua hoặc cái file lua tương tự như khoi_dong_server.lua, startup.lua ...... Ctrl + F gõ TENADMIN thấy {{"",99} không. Điền tên nhân vật muốn set admin vd: {{"ADMIN",99}. Save script lại and chạy lại gameserver.exe
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    277

ip giống nhau đã tắt 1 cái mạng chỉ để lại 1 cái ai biết fix nào
    Khách viếng thăm hãy cùng quangken xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tui có mấy cái lỗi này xin mọi người giúp đang nghiền chơi võ lâm mà không cài dc chán quá
    tui cai sever thiên địa vô cực của sandaru chạy sever thành công rùi
    coppy cái coreclinet 4.1 anh hòa share thì lại bị lỗi thế này
    sorry vì không upload hình lên dc web hinh nên up đại lên mediafire [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    client thì tui cài đĩa võ lâm hùng bá thiên hạ rui xoa hết để lai data sau đó coppy patch của sandaru vô
    tạo dc nhân vật nhưng khi chơi game thi nó lại bị lỗi trên
    các pro ai biết sửa chỉ tui với! Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng tranhongan123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Báo lỗi là do bạn Set RAM ảo wá thấp hoặc chưa Set, dung lượng Set là 2000 MB trở lên !

Với lại Server đó bị lỗi Settings rùi nên down 1 trong 2 Server này về mà xài :

+ Server có Font : [Only registered and activated users can see links. ]

+ Server No Font : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Báo lỗi là do bạn Set RAM ảo wá thấp hoặc chưa Set, dung lượng Set là 2000 MB trở lên !

Với lại Server đó bị lỗi Settings rùi nên down 1 trong 2 Server này về mà xài :

+ Server có Font : [Only registered and activated users can see links. ]

+ Server No Font : [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui có set ram ảo là 2000 4006 rùi chắc là sever lỗi đang down về thử lại đây thanks
    mà nhân tiên cho hỏi sever nào chạy ngon nhất vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng tranhongan123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi tranhongan123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui có set ram ảo là 2000 4006 rùi chắc là sever lỗi đang down về thử lại đây thanks
    mà nhân tiên cho hỏi sever nào chạy ngon nhất vậy
    Mỗi Server có 1 cái ngon riêng Tui giờ ít test Server lém nên chẳng bít Server nào ngon nhất
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

các bác giúp em với em cài 2 ngày mà chả được gì cả ....cứ đến đoạn tạo acc trên jxstart thì nó lại báo "có lỗi sảy ra tài khoàn này không thể tạo được " ...các bác giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng vudachung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

Trích dẫn Gửi bởi vudachung [Only registered and activated users can see links. ]
    các bác giúp em với em cài 2 ngày mà chả được gì cả ....cứ đến đoạn tạo acc trên jxstart thì nó lại báo "có lỗi sảy ra tài khoàn này không thể tạo được " ...các bác giúp em với
    sai pass sa ( có thể trong lúc cài SQL server 2000 bạn không blank passworld !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 97 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 47 87 95 96 97 98 99 107 147 197 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM