[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 56
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 56 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 46 54 55 56 57 58 66 106 156 ... CuốiCuối
Kết quả 551 đến 560 của 2270
    Thành Viên kunno001's Avatar
    Thanks
    1

Ðề: Trung Tâm Giaỉ Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

em muốn đưa wed lên online làm sao đây mấy anh
    Khách viếng thăm hãy cùng kunno001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ĐaiKaChuot™'s Avatar
    Đang ở
    Nhà
    Thanks
    1

hòa ơi! giúp chuột thì giúp cho chót. Down về có 3 folder (maps, setting,scrip) rồi làm sao nửa, mình ko bjk làm gì . Nhờ hòa chỉ chuột cái .Thks nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng ĐaiKaChuot™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi daikachuot [Only registered and activated users can see links. ]
    hòa ơi! giúp chuột thì giúp cho chót. Down về có 3 folder (maps, setting,scrip) rồi làm sao nửa, mình ko bjk làm gì . Nhờ hòa chỉ chuột cái .Thks nhìu
    Đọc bài này để biết thêm (có liên quan đến cái bạn đang hỏi tui) :
    Bài này sẽ hướng dẫn các bạn Test Server Nhanh Nhất!
    Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục
    Script, Settingsmaps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :

Trích:
    Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như
    PlayerDB Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục
    Script, Settingsmaps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong
    vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settingsmaps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục
    Script, Settingsmaps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong
    vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crackCoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : [Only registered and activated users can see links. ]

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : [Only registered and activated users can see links. ]

Chúc các bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Nhà
    Thanks
    1

Rất thks vì cậu nhiệt tình "help me". nhưng khi vào games thì còn tình trạng là ko khởi động games đc (nghĩa là : thường vào games trước tiên là nhấn vào thằng XPhu) nhưng nhấn vào nó thì mình đợi khoản 25'-->30' thì vẫn ko thấy gì hết out ra vô lại cũng vậy ko biết liên quan đến cái gì nửa
    Khách viếng thăm hãy cùng ĐaiKaChuot™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi daikachuot [Only registered and activated users can see links. ]
    Rất thks vì cậu nhiệt tình "help me". nhưng khi vào games thì còn tình trạng là ko khởi động games đc (nghĩa là : thường vào games trước tiên là nhấn vào thằng XPhu) nhưng nhấn vào nó thì mình đợi khoản 25'-->30' thì vẫn ko thấy gì hết out ra vô lại cũng vậy ko biết liên quan đến cái gì nửa
    Tùy ở Server nào mà có NPC khởi tạo Server khác nhau nữa ! Có thể là Phan Tang Truyen Nhan hoặc Xa Phu ! Tất cả đều ở Ba Lăng huyện !

Đang ở
    Nhà
    Thanks
    1

cam on nha, nếu như ko đc nửa thì chắc máu điên tớ lên là đập luôn cái laptop đấy
    X-(

Thanks
    662

cam on nha, nếu như ko đc nửa thì chắc máu điên tớ lên là đập luôn cái laptop đấy
    X-(
    Đừng vội đập ! Tui cài game JX mất 1 năm thành công (vào dc game) mà còn chưa tới nỗi đập nữa là !

Đang ở
    Nhà
    Thanks
    1

à mà Phản Tăng Truyền Nhân ở đâu. Khi vào đến games thì gặp những NPC wen thuộc (XP, chủ tiệm thuốc, 10NPC môn phái,....) trong đó có thằng phản tăg hok

Thanks
    662

à mà Phản Tăng Truyền Nhân ở đâu. Khi vào đến games thì gặp những NPC wen thuộc (XP, chủ tiệm thuốc, 10NPC môn phái,....) trong đó có thằng phản tăg hok
    Đối với các Server Font mới share đây thì Phan Tang Truyen Nhan ngay tọa độ 200/200 tại Ba Lăng huyện (tạo nhân vật là thấy ngay)

Đang ở
    Nhà
    Thanks
    1

Hòa ơi ! số Chuột làm sao ấy, vô game đc nhưng mỗi tội là nói chuyện đc với thằng PTTN hà còn mấy thằng NPC khác thì như cũ ( ko nói đc gì hết ) ra đánh quái thì cũng ko đc vì có máu đâu mà đánh ! mong cậu giúp dùm

Trang 56 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 46 54 55 56 57 58 66 106 156 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM