[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 31
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 31 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 21 29 30 31 32 33 41 81 131 ... CuốiCuối
Kết quả 301 đến 310 của 2270
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Trung Tâm Giaỉ Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Cho mình hỏi hàm hồi phục mana và máu muốn gán vào script thì gán như thế nào,tiện cho mình hỏi bản JX5.0 của anhtaidepzai tại sao 1 so quái vật không nhìn thấy hình mà chỉ nhìn thấy tên thôi,một số con ngựa cũng biến thành ngựa "không khí" ,bạn nào biết cách thì chỉ dùm mình nha,thanks nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng buimanhcuong11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi buimanhcuong11 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi hàm hồi phục mana và máu muốn gán vào script thì gán như thế nào,tiện cho mình hỏi bản JX5.0 của anhtaidepzai tại sao 1 so quái vật không nhìn thấy hình mà chỉ nhìn thấy tên thôi,một số con ngựa cũng biến thành ngựa "không khí" ,bạn nào biết cách thì chỉ dùm mình nha,thanks nhìu
    Phục hồi máu và mana thì bạn thêm hàm AddMagic của Skills Mộng Điệp là dc !

1 số con ngựa biến thành ko khí là do Client thiếu .pak --> Down Patch Client Full về xài là dc --> [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

làm sao để chỉnh được đồ vật mà khi đánh boss rơi ra các anh ?

muốn add boss hoàng kim và quái vật vào bản đồ thì làm sao các anh ?
    Khách viếng thăm hãy cùng alibaba50 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Trần Khát Trân & Cầu Giấy !
    Thanks
    32

Cái đoạn cuối của NPCS có đường dẫn đến file *.ini, kiếm bài hướng dẫn chỉnh trong file *.ini mà chỉnh vật phẩm rơi ra !

Dùng hàm AddNPCEx nhỉ, rồi có 1 cái script gán vào con quái đó, thích cho gì vào script thì cho
    Khách viếng thăm hãy cùng wizard xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Theo như trong phần hướng dẫn bên Clinet full của bạn thaihoa thì mình kiểm tra trong thư mục Data của Client thì thấy thiếu file này Script.pak và thừa file này Update.pak(tuy vậy file config va file package mình khai báo giống trong hướng dẫn tức là không khai báo file thừa kia nhưng vẫn khai báo file thiếu Script.pak) ;có lẽ vì vậy nên không nhìn thấy 1 số NPC (boss trên Trường Ca Môn Cấm Địa) và đặc biệt map mạc Cao Quật thì hiện thị tối đen (và 1 số map nhỏ khác);bạn nào share giúp mình file Script.pak và giúp mình sửa lỗi mấy cái bản đồ màu đen nha,thanks các bạn nhìu^^
    Khách viếng thăm hãy cùng buimanhcuong11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

có pro nào xem cái lỗi gameServer của thecongcntt
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng hieuken1520 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

à mà dùng cái database của thaihoa đưa giờ bàng xếp hạng toàn những nhân vật lạ hoắc,mà 2 ngày rồi không cập nhật lại. giờ làm sao xóa những nhân vật trên bảng xếp hạng đó đi.
    thanks nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng judge113 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Jxoffline's Avatar
    Thanks
    0

có pro nào xem cái lỗi gameServer của thecongcntt
    [Only registered and activated users can see links. ]This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 640x327.[Only registered and activated users can see links. ]
    Hình như lỗi này của bạn là do máy bạn đã cài font china mà sever này là sever no font.
    Lần sửa cuối bởi Jxoffline, ngày 06-08-09 lúc 03:36 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Jxoffline xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi buimanhcuong11 [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo như trong phần hướng dẫn bên Clinet full của bạn thaihoa thì mình kiểm tra trong thư mục Data của Client thì thấy thiếu file này Script.pak và thừa file này Update.pak(tuy vậy file config va file package mình khai báo giống trong hướng dẫn tức là không khai báo file thừa kia nhưng vẫn khai báo file thiếu Script.pak) ;có lẽ vì vậy nên không nhìn thấy 1 số NPC (boss trên Trường Ca Môn Cấm Địa) và đặc biệt map mạc Cao Quật thì hiện thị tối đen (và 1 số map nhỏ khác);bạn nào share giúp mình file Script.pak và giúp mình sửa lỗi mấy cái bản đồ màu đen nha,thanks các bạn nhìu^^
    Script.pak thực chất là nguyên thư mục Script bên Server mà thui ! Có nó bên Server thì nó load bên Server rùi ! Ko cần thiết phải có Script.pak đâu !

Ko nhìn thấy boss là do Client bạn thiếu .pak về hình ảnh res của NPC --> Down Patch Client Full về là OK !

Maps Mạc Cao Quật đen thui thì vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy maplist.ini --> Paste vào thư mục Settings bên Client xem sao !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

đen vì maplist nó quy định đường dẫn khác đấy!
    script.pak chả quan trọng, tự pak lại còn dc mà
    có lẽ vì vậy nên không nhìn thấy 1 số NPC (boss trên Trường Ca Môn Cấm Địa) và đặc biệt map mạc Cao Quật thì hiện thị tối đen (và 1 số map nhỏ khác);bạn nào share giúp mình file Script.pak và giúp mình sửa lỗi mấy cái bản đồ màu đen nha,thanks các bạn nhìu^^
    chưa có file quy định, down thêm path server dang xài + xài spr.pak của china + update02 03 của vina
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 31 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 21 29 30 31 32 33 41 81 131 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM