[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 225
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 225 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 125 175 215 223 224 225 226 227 CuốiCuối
Kết quả 2,241 đến 2,250 của 2270
    Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai chỉ em thắc mắc về config nhận item khi giết 1 con boss Tiểu với ạ thank.

trong file config 1 event của em có code:

{
    nId = 10,
    szMessageType = "NpcOnDeath",
    szName = "Tiªu diÖt boss thÕ giíi",
    nStartDate = nil,
    nEndDate = nil,
    tbMessageParam = {nil},
    tbCondition =
    {
    {"NpcFunLib:CheckWorldBoss'', {nil} },
    {"PlayerFunLib:CheckTotalLevel",{150,"",">="} },----------thay = 90
    },
    tbActition =
    {
    {"PlayerFunLib:GetItem", {{tbProp={6,1,3524,1,0,0},nExpiredTime=43200, nBindState=-2,},40,"[TÝnh n¨ng socola] [Hîp thµnh socola]"} },
    --{"PlayerFunLib:GetItem", {{tbProp={6,1,1832,1,0,0},},2,"[TÝnh n¨ng socola] [Hîp thµnh socola]"} },
    },
    }

cách 1: em muốn thay đổi nó thành giết boss tiểu HK nhận item nhưng không biết phải thay đổi những dòng em bôi đỏ nó như thế nào.

cách 2: em viết 1 code cho 1 con boss tiểu hoàng kim luôn như dưới đây

{
    nId = 8,
    szMessageType = "NpcOnDeath",
    szName = " DiÖu Nh­ ®",
    nStartDate = nil,
    nEndDate = nil,
    tbMessageParam = {nil},
    tbCondition =
    {
    {"PlayerFunLib:CheckTotalLevel", {150,"",">="} },
    {"NpcFunLib:CheckId", {"51 3"} }, ------------------ file goi boss tiểu task nó ghi n_npcid = 513 ---- nhưng em tìm trong sv1/setting/npcs.txt nó ở dòng 516
    {"NpcFunLib:CheckInMap", {" 13 "} },
    },
    tbActition =
    {
    {"PlayerFunLib:GetItem", {{tbProp={6,1,3524,1,0,0},nExpiredTime=43200, nBindState=-2,},30,"[TÝnh n¨ng socola] [Hîp thµnh socola]"} },
    {"PlayerFunLib:GetItem", {{tbProp={6,1,1832,1,0,0},},1,"[TÝnh n¨ng socola] [Hîp thµnh socola]"} },
    },
    }

Ai rõ giải thích và chỉ mấy chổ bôi đỏ em không mò ra được với ạ. cám ơn
    {"PlayerFunLib:CheckTotalLevel", {150,"",">="} },
    Nghĩa là NẾU người chơi có cấp độ từ 150 trở lên
    {"NpcFunLib:CheckId", {"51 3"} }
    Không biết sever của bạn thế nào nhưng mình check sv của mình chơi ID của Diệu Như là 513 và nó nằm ở dòng 515 trong file npcs.txt là chính xác rồi đó bạn. ID của npc = số dòng - 2
    {"NpcFunLib:CheckWorldBoss'', {nil} },
    Bạn mở file này ra \server1\script\activitysys\npcfunlib.lua tìm hàm NpcFunLib:CheckWorldBoss(nNpcIndex) thì hiểu ngay. Nó check xem 1 con quái vật vừa chết có thoả mãn đó là 1 con bos hay không

Nếu bạn muốn 1 con NPC nào đó của bạn được coi là 1 con boss thỏa mãn điều kiện để CheckWorldBoss = 1 thì có thể thêm ID của con NPC vào trong hàm ở \server1\script\activitysys\npcfunlib.lua.
    Ví dụ thêm cái đoạn này chẳng hạn
    Code:
    if nSettingIdx == (ID con NPC) then
    		return 1
    	end
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến f-fantasy vì bài viết này !

duongto (26-08-19)

Thành Viên
    Thanks
    42

cám ơn bạn..........................................
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Ai biết giúp em cái add điểm phúc duyên với ạ. thank

em: làm hàm AddBless(1000) để add điểm phúc duyên mà thấy nó không báo gì cả. Em tìm code add phúc duyên và danh vọng LB admin của sever share, thấy có ghi AddRepute( thêm hàm nhập số number thì nó add luôn cả phúc duyên + danh vọng) còn em làm AddRepute không thôi thì nó chỉ add Danh vọng

cái này ai rõ chỉ giúp em cái. cám ơn nhiều

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Ai biết giúp em cái add điểm phúc duyên với ạ. thank

em: làm hàm AddBless(1000) để add điểm phúc duyên mà thấy nó không báo gì cả. Em tìm code add phúc duyên và danh vọng LB admin của sever share, thấy có ghi AddRepute( thêm hàm nhập số number thì nó add luôn cả phúc duyên + danh vọng) còn em làm AddRepute không thôi thì nó chỉ add Danh vọng

cái này ai rõ chỉ giúp em cái. cám ơn nhiều
    Tìm script của bình Phúc Duyên

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến f-fantasy vì bài viết này !

duongto (30-08-19)

Thành Viên
    Thanks
    49

Mọi người ai còn giữ ebook 4.0 ko ạ. Cho xin với
    Khách viếng thăm hãy cùng laptrinhjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Bạn f-fantasy : cho mình hỏi cái vụ hiệu ứng trang bị vũ khí với:

-- mình mặc vũ khí đằng long vào thì nó có hiệu ứng khói bay hiển thị trên vũ khí

--nhưng mình mặc vũ khí tinh sương thì lại không có hiệu ứng gì cả. giờ mình muốn tinh sương cũng có hiệu ứng như đằng long thì mình có edit được không ( nếu có thì edit file nào bạn hướng dẫn mình chút) thank

Thành Viên p13cks03's Avatar
    Thanks
    78

Bạn f-fantasy : cho mình hỏi cái vụ hiệu ứng trang bị vũ khí với:

-- mình mặc vũ khí đằng long vào thì nó có hiệu ứng khói bay hiển thị trên vũ khí

--nhưng mình mặc vũ khí tinh sương thì lại không có hiệu ứng gì cả. giờ mình muốn tinh sương cũng có hiệu ứng như đằng long thì mình có edit được không ( nếu có thì edit file nào bạn hướng dẫn mình chút) thank
    unpack spr ra rồi dùng photoshop làm lại, nhưng 1 cây vũ khí rất nhiu hình ảnh, phải có thời gian mới làm được
    Khách viếng thăm hãy cùng p13cks03 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến p13cks03 vì bài viết này !

duongto (01-09-19)

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi p13cks03 [Only registered and activated users can see links. ]
    unpack spr ra rồi dùng photoshop làm lại, nhưng 1 cây vũ khí rất nhiu hình ảnh, phải có thời gian mới làm được
    cám ơn bạn. giờ search )) mò làm thử . thank
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 01-09-19 lúc 03:39 PM.

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi p13cks03 [Only registered and activated users can see links. ]
    cách 1: dùng photoshop edit trong spr như bạn nói ( cái này thì khỏi bàn )

em có cái suy nghĩ này giải đáp giùm em chút .

cách 2: em thấy trong setting/item/004/goldequip

mở = excel cột E nó có ghi đường dẫn spr của trang bị, bây giờ em copy đường dẫn spr của vũ khí đằng long ( có hiệu ứng vũ khí ) vào vũ khí diệu dương ( cùng phái ), như vậy thì vũ khí diệu dương có hình ảnh và hiệu ứng y chang đằng long đúng không ạ ( option diệu dương ko thay đổi )---------- em làm cách này có ổn không, nếu ổn thì em cần đồng bộ những file goldequip nào trong folder sever ạ ( sau đó đồng bộ qua clinet ---- sever/setting/item/004/goldequip). thank ạ

====Em vừa mới test cách 2 xong, nó chỉ thay đổi icon item khi đặt trong rương hay hành trang thôi, còn mặc vào vẫn như cũ ( hay do em chưa đồng bộ hết các file goldequip trong sever và Clinet nhỉ) ----------> như vậy muốn hiệu ứng vũ khí Diệu Dương y chang đằng long ( kể cả hình dạng và hiệu ứng) thì bắt buộc phải chỉnh trong spr hả anh. Ai giải đáp giùm em với. Cám ơn
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 01-09-19 lúc 10:36 PM.

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

cách 1: dùng photoshop edit trong spr như bạn nói ( cái này thì khỏi bàn )

em có cái suy nghĩ này giải đáp giùm em chút .

cách 2: em thấy trong setting/item/004/goldequip

mở = excel cột E nó có ghi đường dẫn spr của trang bị, bây giờ em copy đường dẫn spr của vũ khí đằng long ( có hiệu ứng vũ khí ) vào vũ khí diệu dương ( cùng phái ), như vậy thì vũ khí diệu dương có hình ảnh và hiệu ứng y chang đằng long đúng không ạ ( option diệu dương ko thay đổi )---------- em làm cách này có ổn không, nếu ổn thì em cần đồng bộ những file goldequip nào trong folder sever ạ ( sau đó đồng bộ qua clinet ---- sever/setting/item/004/goldequip). thank ạ

====Em vừa mới test cách 2 xong, nó chỉ thay đổi icon item khi đặt trong rương hay hành trang thôi, còn mặc vào vẫn như cũ ( hay do em chưa đồng bộ hết các file goldequip trong sever và Clinet nhỉ) ----------> như vậy muốn hiệu ứng vũ khí Diệu Dương y chang đằng long ( kể cả hình dạng và hiệu ứng) thì bắt buộc phải chỉnh trong spr hả anh. Ai giải đáp giùm em với. Cám ơn
    Để hiển thị được hiệu ứng ra ngoài khi cầm vũ khí thì buộc phải chỉnh rất nhiều FRAME của spr liên quan. SPR mà bạn thấy trong file txt kia chỉ là hình ảnh của nó khi di chuột vào mà thôi.
    Phần mà bạn đang muốn edit, nó giống như 1 cái ảnh GIF được ghép lại bởi rất nhiều FRAME rồi pack lại thành 1 file SPR. Cho nên có lẽ nên bỏ ý tưởng ấy thì hơn . Ngoài ra ra bạn có thể xem topic share cái scritp thay đổi ngoại hình trang bị ấy bạn. Chấp nhận là tay cầm vũ khí Diệu Dương nhưng hiển thị ra ngoài là đồ đằng long thì có phát sáng thôi. ([Only registered and activated users can see links. ])
    Lần sửa cuối bởi f-fantasy, ngày 02-09-19 lúc 12:35 AM.

Trang 225 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 125 175 215 223 224 225 226 227 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM