[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 22
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 22 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 32 72 122 ... CuốiCuối
Kết quả 211 đến 220 của 2270
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Trung Tâm Giaỉ Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

có ai biết cách làm sao khi mình đi qua map này rồi qua map kia!mà ko cho qua,mặc dù đã mở map đó mà vẫn không đi qua được client của mình thì hoàn chỉnh !minh ko biết cái đó có phải script quyết định hay là setting đã thử hết 2 cái rồi mà vẫn ko qua map được!mình hiểu được rằng script và setting quyết định qua map,mình test nhiều lần lắm!mà sao vẫn ko dc mong có bạn biết giúp đỡ mình ,thanks!
    Khách viếng thăm hãy cùng jxviptai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

sao em vào đăng nhập acc vào được rùi nhưng khi vào nhân vật thì thấy đen xì nhưng nhìn trên bản đồ thì thấy mình duy chuyển mà màng hình đen xì
    Khách viếng thăm hãy cùng thieeusgia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi jxviptai [Only registered and activated users can see links. ]
    có ai biết cách làm sao khi mình đi qua map này rồi qua map kia!mà ko cho qua,mặc dù đã mở map đó mà vẫn không đi qua được client của mình thì hoàn chỉnh !minh ko biết cái đó có phải script quyết định hay là setting đã thử hết 2 cái rồi mà vẫn ko qua map được!mình hiểu được rằng script và setting quyết định qua map,mình test nhiều lần lắm!mà sao vẫn ko dc mong có bạn biết giúp đỡ mình ,thanks!
    Xem lại cách mở maps trích từ Ebook của Cubin

Thân chào các bạn ! Sau khi cài đặt xong server chắc hẵn các bạn rất chú tâm đến việc mở thêm maps để chơi cho hấp dẫn.
    Nay mình xin hướng dẫn các bạn cách mở maps trong jx offline.Mình không biết đúng không nhưng mà các bạn thử xem vì mình chưa chắc lắm khoảng 75%.
    Như theo bài Cấu Trúc Chung Của Một Server thì tôi có thể nói phần maps thì ta sẽ nói đến các dữ liệu của maps ở mục Maps trong server.Mục Maps trong server gồm có:
    *File có tên WorldSet.ini -----File này chứa các ID của từng maps được mở để chơi game.
    Cấu trúc của Flie này như sau Đây là mẫu WorldSet.ini của mình)

[Init]
    Count=35 ----- Đây là số thông báo số Maps được mở.
    [World]
    World00=53------Ba Lăng Huyện
    World01=59------Thiên Vương Bang
    World02=65------Sơn Động Thiên Vương Đảo
    World03=67------Tầng 2 Sơn Động Định Hồ
    World04=71------Mê Cung Bạch Thuỷ Động
    World05=77------Mê Cung Yến Tử Động
    World06=73------Mê Cung Phục Lưu Động
    World07=115----Cái Bang Phái
    World08=80------Dương Châu
    World09=116----Tầng 1 Địa Hạ Mê Cung(Tường Vân Động)
    World10=9-------Trường Giang Nguyên Đầu
    World11=340----Mạc Cao Quật
    World12=336----Phong Lăng Độ
    World13=326----Tống Kim(Khu vuc binh nguyen (so cap))
    World14=19------Kiếm Các Tây Nam
    World15=131----Côn Lôn Phái
    World16=25------Đường Môn Phái
    World17=13------Nga Mi Phái
    World18=49------Thiên Nhẫn Giáo
    World19=103----Thiếu Lâm Phái
    World20=154----Thuý Yên Phái
    World21=81------Võ Đang Phái
    World22=22------Mê Cung Bạch Vân Động
    World23=243-----Lâm Du Quan
    World24=1--------Phượng Tường
    World25=11------Thành Đô
    World26=37------Biện Kinh
    World27=78------Tương Dương
    World28=55------Đào Hoa Nguyên
    World29=176-----Lâm An
    World30=162-----Phu Đại Lý
    World31=242-----Đảo Tẩy Tuỷ
    World32=244-----Trường Bạch Sơn Bắc Lộc
    World33=24------Mê Cung Hưỡng Thuỷ Động
    World34=23------Mê Cung Thần Tiên Động

Phân tích:
    Vậy ở đây Count là thông số hiển thị ,tức là thống kê số maps được mở trong game.
    World00=53 là thứ tự và ID của maps được mở.Mỗi mẫu WorldSet.ini thì luôn bắt đầu phần thứ tự maps từ “World00=x”(x L à ID maps tuỳ ý) và tiếp tục “World01=…”
    “World02=…”
    “World03=…”
    Sau “=” là ID maps bạn muốn mở.
    Sau khi đã hoàn thành số maps cần mở thì đếm lại số “World…=…” mà mình mở được rồi điền vào chỗ Count sau dấu “=”
    VD: Mình mở đến “World50” thì mình sẽ khai ở Count là Count=51 .Vì World bắt đầu từ 00 mà.
    *Các dữ liệu của map trong mục Maps của server:
    Một dữ liệu maps gồm các mục như: 1 file có tên maps đó với đuôi *.wor , 1 mục mang tên maps(trong đó có các mục tên như vầy “v_089”,” v_089” tuỳ ở dữ liệu maps mà có các mục tên khác nhau.DỰa vào đó bạn cũng có thể kiểm tra xem maps nào có dữ liệu và maps nào không có dữ liệu.Trong các mục “v_089” thì lại có các file có đuôi *.dat
    *File Maplist.ini trong thư mục Settings:
    File này có liên quan đến maps nhưng không nằm trong mục Maps của server mà nằm trong mục Settings của server.
    File này chứa các ID Maps , Đường dẫn đến dữ liệu maps , tên hiển thị của từng maps trong game.
    Các bạn chú ý: để mở được các maps thì bạn phải dựa vào ID Maps.Tức là ID mà bạn mở trong WorldSet.ini là các ID có thong tin trong Maplist.ini
    Rất dễ đúng không các bạn!
    Nếu các bạn chú ý thì sẽ hiểu được thôi!
    Thân chào các bạn!

Trích dẫn Gửi bởi thieeusgia [Only registered and activated users can see links. ]
    sao em vào đăng nhập acc vào được rùi nhưng khi vào nhân vật thì thấy đen xì nhưng nhìn trên bản đồ thì thấy mình duy chuyển mà màng hình đen xì

Bạn thử làm theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak

Rùi bạn chạy Server vào game lại xem còn bị nữa ko !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nguoihocviec [Only registered and activated users can see links. ]
    hix dùng mọi thủ đoạn nhưng vẫn kết nối db erro ,tui là giống như ebook
    ax,seo hem ai giúp vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng nguoihocviec xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    0

đc đó anh ạ cứ tiệp tục phát huy
    Khách viếng thăm hãy cùng autopro0022 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

sao em lên lv 145 nó không cho lên nữa vậy ???? lại sao đi xa phu wa thành khác không được nữa nè ??
    Khách viếng thăm hãy cùng thieeusgia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

thế này là bị sao thế mấy wuynh lúc đầu chơi sever update 6/6 kô bị gì đến sever này thì bị như vậy bị lem màu hix ai giai quyết dùm e dzoi[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng meotihon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Mình bị lỗi nhiều wa
    1. Kết nối server thất bại
    2.Gamesever bật hoàn chỉnh lên có chữ TQ
    3. vào Game.exe thì chẳng thấy 1 cái chữ gì nhưng vẫn kick đc vào tùy chọn bắt đầu trò trơi thì kết nối server thất bại,
    Mặc dù đã làm theo hướng dẫn đầy đủ mà ông hướng dẫn cài server cái kiểu này chắc chẳng ai hiểu nổi Mong giúp cái nào Cài bao nhiêu lâu rồi vẫn chưa đc chơi tí gì
    Khách viếng thăm hãy cùng minhngumc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi meotihon [Only registered and activated users can see links. ]
    thế này là bị sao thế mấy wuynh lúc đầu chơi sever update 6/6 kô bị gì đến sever này thì bị như vậy bị lem màu hix ai giai quyết dùm e dzoi[Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi Client do ko chỉnh lại cho đúng đó mà ! Làm theo 2 bước :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak rùi save lại !

Chúc bạn thành công ^__^
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Sao em vào tạo nhân vật xong mà lúc vào chơi nó báo lỗi:"server bị gián đoạn...." là sao vậy??? Ai biết chỉ với
    Khách viếng thăm hãy cùng dotaall xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 22 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 32 72 122 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM