[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 210
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 210 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 110 160 200 208 209 210 211 212 220 ... CuốiCuối
Kết quả 2,091 đến 2,100 của 2270
    Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trích dẫn Gửi bởi skyss1 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình sài wifi có tắt wifi đi không
    Có bạn, như vậy là đã có 2 networks rồi: 1 cái network wifi và 1 cái loopback mạng ảo để chạy server, vậy thì không được ^^. Bạn tắt wifi, chỉ để loopback rồi chạy lại, sẽ được
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangleloi vì bài viết này !

skyss1 (05-06-14)

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn ơi cho mình hỏi, muốn chỉnh xu để mua đồ trong kỳ trân các băng SQL thì chỉnh như thế nào vậy. Mò mãi ko ra đc. Tks.
    Khách viếng thăm hãy cùng prowadi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi prowadi [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi cho mình hỏi, muốn chỉnh xu để mua đồ trong kỳ trân các băng SQL thì chỉnh như thế nào vậy. Mò mãi ko ra đc. Tks.
    SQL table account_info, cột extpoint1, 1 điểm = 1 kim nguyên bảo.
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    SQL table account_info, cột extpoint1, 1 điểm = 1 kim nguyên bảo.
    vậy mở account_info bằng Design table hay là Return All rows. Lúc tạo nv mới là nó cho sẵn 999 xu. nhưng tìm ko thấy số đó trong SQL

Thành Viên
    Thanks
    14

Cho mình gom lại hỏi 1 lần lun nha
    1. Mình chạy sv trên máy ảo, đã cài thử onl wa Hamachi ok. Nhưng sau đó mình mở port để định đưa onl trực tiếp thì mình cài Loopback cho máy ảo rồi config như các HD chỉ config cho máy thật khác: IP Wan cho loopback, cho sv ... nhưng mn ko vào đc server (sv bị gián đoạn) mặc dù ping wa ping lại vẫn được ko timeout. Trong Vmmare có chỗ chạy card NAT, phải chăng fải chỉnh wa cái này chứ k phải Bridget? Ai có thể giúp mình config được không?
    2. Cho mình hỏi folder nào trong server chứa save game từ lúc chạy sv đến giờ, mình muốn mang sang máy khác cài thì cần mang theo để khỏi bị roolback ấy? Cám ơn ah!
    3. Ở sv JxTimem-DuongdaicaJx mình test chuyển sinh khi sv chạy trên máy ảo ok, về lvl10 nhưng sao khi mình copy sv wa máy thật thì lại bị lội, cs giữ nguyên cấp. Mình xem trong chuyensinh.lua và các file liên quan, hàm setlv đều k thấy sự khác biệt nhưng sao lại lỗi, mang lên chạy lại trong máy ảo Vmmare thì ok như cũ.
    4. Khi mở onl wa port thì sau khi chạy sv thành công trên máy thật được thời gian, chừng 30p-1h gì ấy thì bị lỗi ở cái port [Tong] [Chat], làm ko thể thông báo, chat trong game được, mọi người biết cách khắc phục sao ko? Onl wa hamachi vẫn bthg, chỉ khi mở port mới bị
    _________
    Cám ơn ai đã chịu khó đọc đến đây, mình mới biết đến Jx, thương mà chỉ mình với nha! ^_^
    Khách viếng thăm hãy cùng jayle289 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Giang cho mình hỏi có cách nào fix dc sever nền xlogvin của mình đang chạy bị lỗi game.exe

chỉ cần có tools game.exe vào sever làm dis toàn bộ member đang online.

Có cách nào khắc phục được ko?, xin cảm ơn.

Nản quá.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngogiahuy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    46

theard cho mình hỏi, mình dính lỗi kết nối với DB. mình đã làm thử = cách đổi pass ở sql và thay lại pas như sql vào file database.ini nhưng sao mở vẫn kêu lỗi nhỉ mình thay 1 số file cần edit vẫn vậy theard hướng dẫn mình fix với
    Khách viếng thăm hãy cùng adventur3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi prowadi [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy mở account_info bằng Design table hay là Return All rows. Lúc tạo nv mới là nó cho sẵn 999 xu. nhưng tìm ko thấy số đó trong SQL
    Giangleloi nhầm lẫn rồi, nếu server bạn chơi là CLGH ỏ tương tự thì acc khi tạo bằng Jxstar sẽ mặc định add 999 xu, khắc phục thi 2 cách:
    1/ Chỉnh lại như Giangleloi HD nhưng nó nằm ở Account_Habitus
    2/ Reg acc bằng Jxstudio
    Mình cam ơn!

Thành Viên
    Thanks
    14

Sao forum mình dạo này ít giúp đỡ vậy nhỉ?!
    --- Mình hỏi thêm 1 câu nữa:
    - Hàm AddItem(0, 10, 6, 10, 0, 0, 0) -- con Bôn Tiêu thì mình biết rồi, giờ mình muốn xoá nó cách nào? vì DelItem() chỉ cho del các item có trong questkey (or mình ko biết)
    Xoá đúng con đó chứ không phải dùng: "for i=10,10 do DelItem(GetIndexEqiupItem(i))"

Thành Viên
    Thanks
    0

ai chỉ cho mình cách chỉnh sửa IP của GS BFF Lê kha không. Cài hamachi mà đổi hết IP cần thiết rồi GS vẫn chạy cái IP cũ la 192.168.1.2.

Trang 210 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 110 160 200 208 209 210 211 212 220 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM