[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 152
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 152 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 52 102 142 150 151 152 153 154 162 202 ... CuốiCuối
Kết quả 1,511 đến 1,520 của 2270
    Thành Viên docnhan's Avatar
    Thanks
    19

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Vậy không thể dùng IP của modem đc à bời vì trước mình cài MU và TruTien đều dùng đc IP của modem .
    Khách viếng thăm hãy cùng docnhan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cho hỏi cái.
    Vấn đề offline:
    1) Mình xài win 7, đã đổi sang China(PRC), sao log vào acc dc mà tạo nhân vật ko dc, nó báo loadingDB Fail gì đó trong ô gameserver.exe.
    2) Mình mở server 1 tí thì báo lỗi Not Responding.
    Cái này là do no font china phải ko.
    3) cách khắc phục!
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề Online:
    1)Mình xài bản TSBD của oshi, mình config IP hêt1 rùi, bạn mình cũng vào được từ nhà nó, nhưng cái update IP nó ghi can't solve host là sao.
    2)Với lại nếu mình rs máy, IP wan đổi phải gọi nó đổi lại trong serverlist hã hay, nó cố định vậy lun.
    Mong dc giải đáp!
    Lần sửa cuối bởi AK_Nguyen, ngày 24-03-11 lúc 11:37 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng AK_Nguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Bạn bảo là đã chỉnh languages sang Chinese (PRC) mà sao trong hình vẫn còn dạng chữ no font của GameServer kìa !

Bạn đã chỉnh ngay fần hiển thị ngày giờ theo kỉu chinese chứ ko fải languages ! Thẻ cuối cùng mới là thẻ để chỉ languages, tui nhớ là thẻ advanced !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi docnhan [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy không thể dùng IP của modem đc à bời vì trước mình cài MU và TruTien đều dùng đc IP của modem .
    Vẫn dùng IP đó đc, nhưng có thể do bạn config sai gì đó nên bị "0 : 0". Bạn cố gắng xem lại coi sao Nhưng tốt nhất làm off thì dùng IP tĩnh nội bộ đi.
    Trích dẫn Gửi bởi AK_Nguyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho hỏi cái.
    Vấn đề offline:
    1) Mình xài win 7, đã đổi sang China(PRC), sao log vào acc dc mà tạo nhân vật ko dc, nó báo loadingDB Fail gì đó trong ô gameserver.exe.
    2) Mình mở server 1 tí thì báo lỗi Not Responding.
    Cái này là do no font china phải ko.
    3) cách khắc phục!
    Vấn đề Online:
    1)Mình xài bản TSBD của oshi, mình config IP hêt1 rùi, bạn mình cũng vào được từ nhà nó, nhưng cái update IP nó ghi can't solve host là sao.
    2)Với lại nếu mình rs máy, IP wan đổi phải gọi nó đổi lại trong serverlist hã hay, nó cố định vậy lun.
    Mong dc giải đáp!
    - Cài font rồi nhưng vẫn phải chuyển nó sang chế độ hiển thị nữa nhé. Mà win 7 nó hiển thị cả thanh menu thành tiếng Tàu, hơi bị cực @@
    - Tắt mở modem thì IP mới thay đổi. Còn cái update IP k biết tốt nhất kêu bạn của bạn tự chỉnh bằng tay

Thành Viên docnhan's Avatar
    Thanks
    19

MÌnh đang dùng bản THD 2.0 share 22/3 thì chương trình auto nào thích hợp với phiên bản này .
    Khách viếng thăm hãy cùng docnhan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

tớ đang dùng bản TSBD . nhưng mà chẳng hiểu cài được rồi. server ngon rồi. login cũng ngon luôn. cơ mà tạo nhân vật xong thì lại k thể vào game được. toàn bị "kết nối đến server thất bại" . win 7 rồi xp . TSBD v.02 rồi v.03 thì cũng bị mỗi lỗi ấy. ai biết chỉ hộ với
    Khách viếng thăm hãy cùng hocvien_ngheo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình bị lỗi khi tạo nhân vật xong sv báo "sv bi gian doan, thu lai sau"
    Bạn nào biết fix chỉ mình với
    Mình dùng sv TSBD v.02
    Khách viếng thăm hãy cùng thiensu001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi thiensu001 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình bị lỗi khi tạo nhân vật xong sv báo "sv bi gian doan, thu lai sau"
    Bạn nào biết fix chỉ mình với
    Mình dùng sv TSBD v.02
    Trích Ebook 2.0 :
    thể bạn mắc 1 trong các lỗi:
    Bạn tạo nhân vật ở map khác ba lăng huyện, điều này trong JX Offline là bất khả thi!
    Cái ID map bạn tạo nhân vật chưa được mở
    GameServer ở Server chưa lên 5 dòng successful thì bạn đã “Ham chơi” vào game cho nhanh rồi
    --Fix thế nào đây?
    Bạn Mở Id Map ba lăng cho chắc nha, hướng dẫn mở map cũng có trong mục huong dan đấy!
    Chỉ tạo ở ba lăng thôi nhé, các map khác tạo không log vào được đâu, phần lớn các bạn hỏi mình lỗi này đều do tạo ở chu tiên trấn hay ở chỗ khác ba lăng

Chờ GameServer lên 5 dòng successful đã nhé! CHừng nào ra vầy thì hãy Log Acc

- Xem thêm trong ebook bạn nhé

Thành Viên
    Thanks
    39

1 trường hợp cần dc giải quyết gấp >>> tình hình hiện nay là e mới cài lạ win >> sau khi cài win xong thì >>> cài sv để dev sv mà bây giờ cái SQL hok nhận local network < hok star dc trên SQL , e phải star sql = manager trong win7 > và kết quả là remove + cài lại hơn 5 lần rồi vẫn chưa dc < e diasble hết mấy cái local kia chỉ để lại cái mạng ảo > < hiện dang cố gắng thử chế độ bringed < nối tất cả local thành 1 cái > chưa biết kết quả ra sao nhung mong ae chỉ cách fix cái lỗi SQL phia tren dùm
    Khách viếng thăm hãy cùng evjnshiva xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

SQL đó ko có Local Area Connection vẫn chạy dc mà ! Có sao đâu ta ! Team tui chỉnh là hết chứ gì ! ([email protected])
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 152 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 52 102 142 150 151 152 153 154 162 202 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM