[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 104
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 104 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 54 94 102 103 104 105 106 114 154 204 ... CuốiCuối
Kết quả 1,031 đến 1,040 của 2270
    JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trích dẫn Gửi bởi mmyyen [Only registered and activated users can see links. ]
    ban ơi mình muốn cài 1 sv mu ofline mà chạy gamesever no' cu' bao' lỗi : the current key has been locked diferent machine please, [Only registered and activated users can see links. ] a new key. (your machine ID í 105A-863C-749B-F5BB-82AA-344C-7BDC-00D7)
    dùng SV thời cổ rồi !
    tìm và dùng SV trong clb share đi
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mấy anh giúp em!sao em cài xong game rồi!tạo nhân vật ok mà lúc em vào game thì nó nói là server gián đoạn là sao vậy?
    Khách viếng thăm hãy cùng gaconnqm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

Trích dẫn Gửi bởi gaconnqm [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy anh giúp em!sao em cài xong game rồi!tạo nhân vật ok mà lúc em vào game thì nó nói là server gián đoạn là sao vậy?
    1 là sai font -> cài font cho SV có font và ngược lại
    2 là thiếu DB -> kiếm DB full attack lại có 3 cái account role card
    3 chưa chạy hết SV -> đợi 5-10 cho GS báo 5 dòng success
    4 chưa mở map ba lăng huyện -> mở trong WorldSet.ini trong thư mục map của SV
    5 chưa bỏ pass sa cho account -> vào trong SQL phần sercurity bỏ pass cho sa
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kesangame's Avatar
    Thanks
    206

cho em hỏi em chơi sever Thái Sơn Bắc Đẩu tại sao ko thể liên đấu+khi em đem đủ nguyên liệu chế thuyền săn boss rồi em chế xong chạy tới chỗ xa phu nó nói em hok co thuyền
    nhân tiện cho em hỏi làm sao để kiếm đc xu nhanh để lập bang...Thank
    Khách viếng thăm hãy cùng kesangame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định trumbongdem0's Avatar
    Đang ở
    Thanks
    28

mấy anh ơi giúp em với,em cài đặt thành công rồi mà Gameserver nó khởi động toàn chiêu Công Kích vật lý,ai giúp dùm em em cảm ơn nhiều huhu
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng trumbongdem0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    BRVT-TPHCM
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi trumbongdem0 [Only registered and activated users can see links. ]
    mấy anh ơi giúp em với,em cài đặt thành công rồi mà Gameserver nó khởi động toàn chiêu Công Kích vật lý,ai giúp dùm em em cảm ơn nhiều huhu
    Không sao đâu bạn! ăn thua bạn đặt tên nhân vật trùng với tên khai báo Admin trong script là kích hoạt được Server thôi!

Về vấn đề khai báo tên Admin thì tùy theo Server, đối với SV TSBD_2.0 hoặc ServerPro(Font) thì bạn tham khảo các file này : startup_remix.lua , manager.lua, SV PhongVan 2 thì file sugiaphongvan.lua , tất cả trong thư mục Script của SV nhé!
    Tớ nghĩ các SV khác cũng tương tự thôi!
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentrunghbl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định trumbongdem0's Avatar
    Đang ở
    Thanks
    28

Ai giúp em với vào game mà nói chuyện với NPC ko được hic
    Khách viếng thăm hãy cùng trumbongdem0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Lỗi Font rùi !

Có 2 lựa chọn :

+ 1 là cài lại win thử coi sao !

+ 2 là chuyển máy về languages english (united state) rùi xài các Server NO FONT !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Anh thái hòa post cho em xin cái file video hướng dẫn config server và client của sever thái sơn bắc đẩu tí.... (link video phần hướng dẫn 5, 6 ở guide bị die rồi)

Hoặc chụp hình hướng dẫn giùm em tí.
    Khách viếng thăm hãy cùng ductamy2k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    BRVT-TPHCM
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi trumbongdem0 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai giúp em với vào game mà nói chuyện với NPC ko được hic
    Bạn xài ServerPro(Font) thì dùng pacth full của thaihoa là đủ rồi ! Như trên hình mình đoán bạn xài pacth của Mãnh Long Tranh Bá phải kô? nếu thế thì phải làm lại cái JxClient bộ Client của VNG + Pacth full thaihoa.

Bạn đặt tên nhân vật Admin như thế thì trong file startup_remix.lua bạn cũng phải sửa lại cho giống tên bạn đặt ví dụ : TENADMIN = {{"bs123456",99},{"DoanThuyDung",99},{"MyNuong",99 },{"",99},{"",99},{"",99}}

Bạn lưu ý là Server Pro (Font) của thaihoa kích hoạt Server + chức năng Admin ở Phản Tăng Truyền Nhân , không phải ở Cao Lão Thái !
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentrunghbl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 104 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 54 94 102 103 104 105 106 114 154 204 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM