[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 103
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 103 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 53 93 101 102 103 104 105 113 153 203 ... CuốiCuối
Kết quả 1,021 đến 1,030 của 2270
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

mấy pro ơi cho hỏi cái này
    tui cài server võ lâm hùi trước dc rui chơi good
    sau này cài lại win do máy bi nhiễm virus lúc cài lại thi cái starup client không vô dc cứ bảo lỗi script không load dc đành phai tạo acc bằng tay
    sever chạy được 5 dòng xong hết rùi tạo nv lúc đăng nhập game thi bị out luôn .Ai biết cách khắc phục hai lỗi trên xin chỉ bảo ! THANKS !
    tiện nếu có starup server pro thi cho tui cai chứ chạy 6 chương trình mệt quá
    Khách viếng thăm hãy cùng tranhongan123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0
    Cho EM hoi . Lam cai Vo Lam sao May Anh
    Giup em May cai Link De em tu lam Choi Cai May anh , em nghien rui` ma choi game cua may bac cai J ma hok co duoc gj het ra thanh chet hoai cho chan wa . em muong lam 1 cai giong may anh de em choi 1 va may thang ban oi lop choi nua

cho minh hoi lam sao de tao do cho nhan vat trong game. minh dang su dung cai sever TSBD _Sver2 ai bjc giúp mình 1 cái và cách đưa lên mạng tạo wed lien thông với tạo ạcc trên wed luôn . ai tra lời mình thank nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng valong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kesangame's Avatar
    Thanks
    206

ai chỉ em cach cai 1 server khac vao zoj sever em dag choj cuj`wa
    Khách viếng thăm hãy cùng kesangame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

@ tranhongan : startup pro by sang pro
    Code:
    http://www.mediafire.com/?xy04mziiiqd
    @vanlong : bạn tham khảo tại đây
    [Only registered and activated users can see links. ]
    chú ý viết có dấu

@kesangame :
    ai chỉ em cach cai 1 server khac vao zoj sever em dag choj cuj`wa
    bạn cài như cài Sv trước có gì khác đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

ban ơi mình muốn cài 1 sv mu ofline mà chạy gamesever no' cu' bao' lỗi : the current key has been locked diferent machine please, [Only registered and activated users can see links. ] a new key. (your machine ID í 105A-863C-749B-F5BB-82AA-344C-7BDC-00D7)
    Khách viếng thăm hãy cùng mmyyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    62

bạn ơi muốn clien IP hay cái j đó phù hợp với sv như nào vậy. có nghĩa mình có sv nhưng k co path, muốn chỉnh cái clien phù hợp với sv như nào nhỉ .
    mới nhập môn JX các bạn bảo mình với.
    thx
    Khách viếng thăm hãy cùng caunho1x9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Thanks Notfile nhiều!
    Tiện thể tui có hai điều này muốn hỏi các pro
    Thứ nhất:tui mở map Lâm Du Quan nhưng khi vô không có quái và không thể sử dụng thổ địa phù nó cứ kêu " nơi này không thể sử dụng thổ địa phù..."
    Thứ Hai : Là cách add quái số lượng lớn vào map mới mở nhưng không có trong server .VD:Lâm du quan
    Thanks trước!
    Khách viếng thăm hãy cùng tranhongan123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn thổ địa phù ở đâu ? trong thành thì ko phù đc
    Khách viếng thăm hãy cùng PhátPrồ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi tranhongan123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks Notfile nhiều!
    Tiện thể tui có hai điều này muốn hỏi các pro
    Thứ nhất:tui mở map Lâm Du Quan nhưng khi vô không có quái và không thể sử dụng thổ địa phù nó cứ kêu " nơi này không thể sử dụng thổ địa phù..."
    Thứ Hai : Là cách add quái số lượng lớn vào map mới mở nhưng không có trong server .VD:Lâm du quan
    Thanks trước!
    1) Đúng thế ! Vì đây là Server lậu, nên việc add quái thì ta tự làm, chứ ko có sẵn đâu ! Dùng hàm mà add !

Còn bị lỗi ko dùng TĐP dc là do ko dùng hàm SetFightState(1)

Như bạn đã biết, trong các thành thị + thôn + các fái nơi an toàn ko PK dc đều ko sử dụng dc TĐP vì lúc đó nó đang xài hàm SetFightState(0) (trạng thái fi chiến đấu)

Còn ở các maps chuyên luyện công có quái thì đều dùng SetFightState(1) (trạng thái chiến đấu)

2) Việc add quái dc hay ko là do bạn biết viết code hay ko ! Viết code ở cùng file với .lua khởi tạo Server ! Như thế khi bạn click nói chuyện để khởi tạo thì nó làm cùng 1 lúc add hết quái những nơi bạn cần lun !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    1) Đúng thế ! Vì đây là Server lậu, nên việc add quái thì ta tự làm, chứ ko có sẵn đâu ! Dùng hàm mà add !

Còn bị lỗi ko dùng TĐP dc là do ko dùng hàm SetFightState(1)

Như bạn đã biết, trong các thành thị + thôn + các fái nơi an toàn ko PK dc đều ko sử dụng dc TĐP vì lúc đó nó đang xài hàm SetFightState(0) (trạng thái fi chiến đấu)

Còn ở các maps chuyên luyện công có quái thì đều dùng SetFightState(1) (trạng thái chiến đấu)

2) Việc add quái dc hay ko là do bạn biết viết code hay ko ! Viết code ở cùng file với .lua khởi tạo Server ! Như thế khi bạn click nói chuyện để khởi tạo thì nó làm cùng 1 lúc add hết quái những nơi bạn cần lun !

Ý bạn là thêm hàm SetFightState(1) vào trước hàm NewWorld phải không hay là sao
    Mình thì biết phải dùng hàm để add quái rùi nhưng quên mất hàm rùi .Hùi trước có đọc ở đâu có hàm add một lúc mấy trăm con npc cùng một lúc trong một khoảng tọa độ
    Nhân tiên mình vừa xem cái Intro bạn post nó sai thế nào vậy chép vô client hay là chỉnh đường dẫn ở đâu ? Xin lỗi mới đụng vô mấy cái này đầu tiên nên hơi gà

Trang 103 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 53 93 101 102 103 104 105 113 153 203 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM