Giúp em về fire Gshop với
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    4

Icon4 Giúp em về fire Gshop với

em có đọc bài này của hoanganhquan10A11

Các bạn cài xong tghm chắc hẳn sẽ quan tâm đến việc mở phụ bản và thêm đồ vào gshop để chế đồ HH, nhưng trong cái patch của sever và của GB hầu như ko có mấy cái viên đá màu trắng để chế mấy cái đồ HH cấp 13. Tớ sẽ hướng dẫn các bạn để có 1 cái gshop gọi là ngon hơn mấy cái kia :
    1 - Các bạn vào đây để down cái patch của 1 sever TGHM lậu của TQ
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thực ra chỉ cần mỗi cái file gshop thôi nhưng mình kô có thời gian và chưa bít up file lên mạng

2-Copy cái file gshop.data ở cái patch các bạn vừa đown về copy vào client của các bạn (tghm\element\data)
    3- Copy tiếp cái file đó vào sever (sever\gamed\config) chú ý copy ở cả ngoài lẫn trong winSCP nha, winSCP là quan trọng nhất đó

Vậy là ta đã có 1 cái gshop ngon rồi, tớ đã test thử và thấy thành công.Nếu bạn nào biết sever nào có túi càn khôn ngon share cho anh em để lay cái gshop nha

Nhưng đến bước 3 là copy file Gshop đó vào Sever\gamed\config thì em ko thấy cái mục đó ở đâu , em cũng chưa hỉu lắm ở chỗ copy ở cả ngoài lẫn trong winSCP nha, winSCP .
    Ai giải thích rõ hon về chỗ này được không và chỉ dùm em mặc đinh cua thư mục sever ở chỗ nào không .Cám Ơn Mấy Anh Trước
    Lần sửa cuối bởi anhhungcode, ngày 03-05-09 lúc 07:39 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhhungcode xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: Giúp em về fire Gshop với

Trích dẫn Gửi bởi anhhungcode [Only registered and activated users can see links. ]
    em có đọc bài này của hoanganhquan10A11

Các bạn cài xong tghm chắc hẳn sẽ quan tâm đến việc mở phụ bản và thêm đồ vào gshop để chế đồ HH, nhưng trong cái patch của sever và của GB hầu như ko có mấy cái viên đá màu trắng để chế mấy cái đồ HH cấp 13. Tớ sẽ hướng dẫn các bạn để có 1 cái gshop gọi là ngon hơn mấy cái kia :
    1 - Các bạn vào đây để down cái patch của 1 sever TGHM lậu của TQ
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thực ra chỉ cần mỗi cái file gshop thôi nhưng mình kô có thời gian và chưa bít up file lên mạng

2-Copy cái file gshop.data ở cái patch các bạn vừa đown về copy vào client của các bạn (tghm\element\data)
    3- Copy tiếp cái file đó vào sever (sever\gamed\config) chú ý copy ở cả ngoài lẫn trong winSCP nha, winSCP là quan trọng nhất đó

Vậy là ta đã có 1 cái gshop ngon rồi, tớ đã test thử và thấy thành công.Nếu bạn nào biết sever nào có túi càn khôn ngon share cho anh em để lay cái gshop nha

Nhưng đến bước 3 là copy file Gshop đó vào Sever\gamed\config thì em ko thấy cái mục đó ở đâu , em cũng chưa hỉu lắm ở chỗ copy ở cả ngoài lẫn trong winSCP nha, winSCP .
    Ai giải thích rõ hon về chỗ này được không và chỉ dùm em mặc đinh cua thư mục sever ở chỗ nào không .Cám Ơn Mấy Anh Trước
    bạn chạy winscp kết nối tới server ! nó hiện ra mấy cái file start khung bên phải đó ! thì click vào dấu ... trở về thư mục cha ! sau đó chọn file sever\gamed\config lần lượt theo mấy file đó ! rùi cho cái gshop vào trong thư mục config đó là đc mà !(cop đè lên)
    Khách viếng thăm hãy cùng kidlong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

WinSCP mình phải dow về hay có sẵn trong WindowXP rồi hả anh, em lên mạng tim được WinSCP nhưng nó đòi nhập IP , Use Name,Pass mà em thì ko bít đến cái đó. Mà cái này phải sủ dụng Linux hả anh ,a nh giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng anhhungcode xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

winscp trong topic của flygon : upload lại server và tool cho server 1.3.6 có đó ! Khi chạy nó bảo nhập thì bạn nhập ip là ip của server đó ! user là user khi đăng nhập vào ubuntu đó ,pass cũng là pass đăng nhập vào ubuntu

Thành Viên
    Thanks
    4

anh kidlong cho em nick Y!H được không , và nhập ip là ip của server đó có phải là IP cua máy mình ko , khi em nhập IP của máy vô thì nó báo lỗi ko đăng nhập đươc . Xin lỗi đã làm phiền anh nhìu quá nhưng em thật sự không hiểu về mấy thứ này ,

Thành Viên
    Thanks
    2

bạn nhập ip của server ý ! cái ip mà bạn khi cấu hình server bạn dùng ý ! cũng chính là cái ip mà bạn chỉnh trong file serverlist.txt của client đó !

Thành Viên
    Thanks
    4

em vô theo đường dẫn D:\Game Online\The Gioi Hoan My\element\userdata\server
    vô cái severlist.txt nhưng không thấy cái IP nào cả :chỉ có
    ChuTuoc 29000:chutuoc.thegioihoanmy.vn 311
    Huyền Vũ 29000:huyenvu.thegioihoanmy.vn 312
    Kiếm Tiên 29000:kiemtien.thegioihoanmy.vn 313
    Tầm Mộng 29000:tammong.thegioihoanmy.vn 314
    Hoàng Đế 29000:hoangde.thegioihoanmy.vn 315
    Thanh Đế 29000:thanhde.thegioihoanmy.vn 316
    Xích Đế 29000ichde.thegioihoanmy.vn 317
    Bạch Đế 29000:bachde.thegioihoanmy.vn 318
    Hắc Đế 29000:hacde.thegioihoan.vn 319

anh chỉ em cái số IP đó được không , tiện thể anh cho em bit số USE Name và Pass cua WinCSP luôn nha ,anh đã thuơng thì thuơng cho chót giúp em luôn đi , Cám Ơn Anh Nhìu Lắm

Thành Viên
    Thanks
    2

hic ! bạn đã config server chưa vậy ! mà trong cái serverlist của bạn đó sao bạn chưa sửa ip à ! rốt cuộc là bạn chơi đc offline chưa vậy ! topic hỏi gshop mình tưởng bạn làm được rùi chứ !

Thành Viên
    Thanks
    4

Em choi Online mà, mà cái này dành cho ofline à
    vậy mà em cứ tương dành cho Online ,anh biết cách hack mà dành cho game Online ko chỉ em với , không thì anh cho em 1 sever TGHM ofline cài và chạy được trên Clien VN ấy, em cũng muốn thử 1 lần làm GM , em cũng đọc mấy bài hướng dẫn lam TGHM ofline và online rồi nhưng em ko rành về mấy thứ đó nên đành chịu thua nếu có lòng tốt anh cho em choi thử sever ofline nào cũng được , phiên bản ko quan tâm , chỉ mong ước được làm GM 1 lần trước khi ra đi về cõi Vĩnh Hằng

Thành Viên
    Thanks
    4

Quên, Xin Lỗi đã làm phiền anh

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] vấn đề gshop
    Bởi sythuy2007 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 27-12-11, 05:52 AM
  2. Patch 1.3.6 100% tv+ add item gshop
    Bởi gunbound1012 trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 05-03-11, 04:43 PM
  3. Cách lấy 1 gshop ngon
    Bởi hoanganhquan10a11 trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 7