[Share] Hoành tảo thiên hạ việt hóa + VM one click - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Thành Viên
    Thanks
    38

Ðề: [Share] Hoành tảo thiên hạ việt hóa + VM one click

Cảm ơn chủ thớt nhiều nhé. Game tuổi thơ bao nhiêu kỉ niệm. Bác cho em hỏi, em không thể mua được đồ thương thành. Phải sửa thế nào vậy ạ?
    Khách viếng thăm hãy cùng laivanhien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên duytungk87's Avatar
    Đang ở
    Hà Nam
    Thanks
    72

Trích dẫn Gửi bởi laivanhien [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn chủ thớt nhiều nhé. Game tuổi thơ bao nhiêu kỉ niệm. Bác cho em hỏi, em không thể mua được đồ thương thành. Phải sửa thế nào vậy ạ?
    vào web đăng nhập, phần gửi mail ấy, item thì bạn tìm kiếm trong centos home/s1/config/StrInfo1 và StrInfo2.Lua, tìm tên Item bạn muốn add = tiếng việt, rồi copy tên TQ của nó, quay ra file config/ItemConfig/ItemOtherConfig.lua tìm bằng tên chữ TQ vừa copy để lấy ID của item đó gửi vào hòm thư cho nhân vậtKhi gửi nhớ điền số lượng item, nếu chỉ điền ID mà ko điền ô số lượng sẽ ko vào đc game nữa, phải dùng navicat kết nối Postgresql để xóa mail vừa gửi
    Khách viếng thăm hãy cùng duytungk87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến duytungk87 vì bài viết này !

cuongkame (05-04-24)

2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

Trích dẫn Gửi bởi cuongkame [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cài thử lên VPS. Mọi thứ chạy ok như trên bản VM của bạn. Nhưng client lại báo "Đã ngắt kết nối đến server, hãy làm mới lại"Mình cần chỉnh ở file nào bạn nhỉ?
    THích chơi = vps thì vào link này[Only registered and activated users can see links. ], gõ ip bạn vô, rồi đổi lại trong game/game.php nhé. Con này đưa lên khá dễ, ko phải thay đổi gì config ở server hết, chỉ cần thay đổi ip centos, mình cài sẵn tools, ssh vào gõ lệnh nmtui là sửa IP, rồi sửa IP server ở game.php và NAT hoặc mở port là run
    var hostid = "wev;217:5077;06/44>;;2618qnB";
    Trích dẫn Gửi bởi laivanhien [Only registered and activated users can see links. ]
    ko sửa đc, vì ko có tools unpack client, còn source client đi kèm pack lại ko chạy đc, chắc lỗi j đó
    Lần sửa cuối bởi thecong, ngày 05-04-24 lúc 09:51 AM.
    Ký cái gì?

2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

Còn vụ VPS nữa, nếu VPS win cài đc vmwave các bạn import nguyên bộ mình share lên thì chắc là chạy, còn export ra dạng OVA để import vào vmwave exi thì ko rõ có chạy đc ko, có thể sẽ lỗi kết nốiCài server này cũng khá dễ cho các bạn cài mới từ đầu thì cũng dễ thôi
    - Cài httpd & PHP7.4- Cài Mysql 5.7- Cài posgresql 14- Cài 2 thư viện để chạy server libstdc++.i686 và glibc.i686- để web chạy được thì cài thêm ext posgresql cho php php_pgsql và php_pdo_pgsql
    sau khi cài xong thì tinh chỉnh postgresql để lắng nghe all port + trust cho 127.0.0.1 như sau:pg_hba.conf
    host all all 127.0.0.1/32 trusthost all all 0.0.0.0/0 MD5
    postgresql.conf
    listen_addresses = '*' # what IP address(es) to listen on;
    Lần sửa cuối bởi thecong, ngày 05-04-24 lúc 09:45 AM.
    Ký cái gì?

Thành Viên
    Thanks
    11

ai có id item cái mở rộng thùng đồ k ae kiếm quài hk ra ta
    Khách viếng thăm hãy cùng Palamon123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi thecong [Only registered and activated users can see links. ]
    THích chơi = vps thì vào link này[Only registered and activated users can see links. ], gõ ip bạn vô, rồi đổi lại trong game/game.php nhé. Con này đưa lên khá dễ, ko phải thay đổi gì config ở server hết, chỉ cần thay đổi ip centos, mình cài sẵn tools, ssh vào gõ lệnh nmtui là sửa IP, rồi sửa IP server ở game.php và NAT hoặc mở port là run ko sửa đc, vì ko có tools unpack client, còn source client đi kèm pack lại ko chạy đc, chắc lỗi j đó
    Em làm theo rồi mà vẫn không connect được bác ạ. Lúc nào bác rảnh cho em hỏi vài câu (Bác rảnh lúc nào thì trả lời em cũng đc. ko cần gấp). Zalo em 0983.107.009.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongkame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi thecong [Only registered and activated users can see links. ]
    THích chơi = vps thì vào link này[Only registered and activated users can see links. ], gõ ip bạn vô, rồi đổi lại trong game/game.php nhé. Con này đưa lên khá dễ, ko phải thay đổi gì config ở server hết, chỉ cần thay đổi ip centos, mình cài sẵn tools, ssh vào gõ lệnh nmtui là sửa IP, rồi sửa IP server ở game.php và NAT hoặc mở port là run ko sửa đc, vì ko có tools unpack client, còn source client đi kèm pack lại ko chạy đc, chắc lỗi j đó
    Change IP mã hóa xong thì thấy Client kết nối vào đúng IP VPS của em rồi. Nhưng port thì lại là port 800 chứ không phải 8000 bác ạ.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongkame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

Lỗi 8000 thành port 800 lấy mã mới đi, bao h đc thì thôi, 1 số ký tự đặc biệt ở cuối cùng client ko đọc đc nên nó thiếu 1 số 0
    Ký cái gì?

Quỷ Linh
    Đang ở
    -‘๑’-
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi Palamon123 [Only registered and activated users can see links. ]
    ai có id item cái mở rộng thùng đồ k ae kiếm quài hk ra ta
    Mã đây bạn: 5500020

Gửi xong F5 lại là nhận được
    Khách viếng thăm hãy cùng nhxuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to nhxuan For This Useful Post:

Palamon123 (07-04-24), xomnhalalop12 (08-04-24)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [Share][Mobile]Kiếm Hiệp Tình 3D Mobile - Việt hóa - VM One Click
    Bởi longhoapham trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 132
    Bài viết cuối: 23-11-23, 05:16 PM
  2. Share Tam Quốc Thiết Ký H5 - 1 Cú Click Chuột Heo - Anti Fan Đừng Tải
    Bởi TS2GVN trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-02-22, 04:06 PM
  3. [leech] ngọa long 1.6 việt hóa one click
    Bởi Bull_Shit trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 123
    Bài viết cuối: 06-10-21, 09:10 PM
  4. Share bộ maps Thiếu Lâm đã hoàn thiện cơ bản !
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 01-01-18, 08:12 PM
  5. [JX] [Share Server Ngạo Thiên] Bug Fix Hoàn Thiện Nhất
    Bởi TS2GVN trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 30-08-15, 03:29 AM