[MU] Xni giúp đỡ phần cấu hình server
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Đang ở
    Anywhere
    Thanks
    1

Xni giúp đỡ phần cấu hình server

Hi mọi người! Mình có tải và sử dụng soucre này để cài đặt trên vpshttps://www.clbgamesvn.com/diendan/showthread.php?t=327045Mình cấu hình server và bật "StartUp" để chạy server thì hiển thị thành công ( các nút đều xanh hết ). sau đó thì getmain xong thì vào server bị ngắt kết nối. rồi có làm theo hướng dẫn của chủ topic bài share đó xóa file"Client.dll": rồi chạt getmain lại. sau đó vào lại main.exe thì lại khong hiển thị server để đăng nhập.Mình có vào lại vps để xem phần mu server thì các mục connectserver hay gameserver chạy thử thì thấy thành công mà 2 file dataserver và joinserver thì báo lỗi " Counld not connect to database"Nhờ mọi người hỗ trợ mình với ạ.
    Khách viếng thăm hãy cùng dreamsofdolls xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Ðề: Xni giúp đỡ phần cấu hình server

Trích dẫn Gửi bởi dreamsofdolls [Only registered and activated users can see links. ]
    Hi mọi người! Mình có tải và sử dụng soucre này để cài đặt trên vpshttps://www.clbgamesvn.com/diendan/showthread.php?t=327045Mình cấu hình server và bật "StartUp" để chạy server thì hiển thị thành công ( các nút đều xanh hết ). sau đó thì getmain xong thì vào server bị ngắt kết nối. rồi có làm theo hướng dẫn của chủ topic bài share đó xóa file"Client.dll": rồi chạt getmain lại. sau đó vào lại main.exe thì lại khong hiển thị server để đăng nhập.Mình có vào lại vps để xem phần mu server thì các mục connectserver hay gameserver chạy thử thì thấy thành công mà 2 file dataserver và joinserver thì báo lỗi " Counld not connect to database"Nhờ mọi người hỗ trợ mình với ạ.
    Lỗi này do chưa kết nối đc DB ở sql, bạn cài sql , add DB kèm theo của server vào, chạy quyền ghi cho thư mục chứa DB, chay file reg ODBC, config file ini của dataserver và joint server cho đúng. Không đc nữa thì inbox zalo mình chỉ cho.
    Khách viếng thăm hãy cùng exegame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Anywhere
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi exegame [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi này do chưa kết nối đc DB ở sql, bạn cài sql , add DB kèm theo của server vào, chạy quyền ghi cho thư mục chứa DB, chay file reg ODBC, config file ini của dataserver và joint server cho đúng. Không đc nữa thì inbox zalo mình chỉ cho.
    Hi bạn bạn cho mình xin zalo với ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng dreamsofdolls xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Anywhere
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi exegame [Only registered and activated users can see links. ]
    Zao mình: 0931 86 2939 có gì bạn online ib chỉ mình với ạ

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Xin giúp Chân nguyên, thánh linh, chân vũ ko hiện hình.
    Bởi trieuvanhs trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-12-16, 11:29 PM
  2. [JX] Ai Làm Ơn Giúp Giùm Hàm Này Với
    Bởi vuila9 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-09-14, 08:41 PM
  3. [TLBB] Cấu hình máy linux để chạy server ra sao?
    Bởi mastervnn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 12-07-13, 08:12 PM
  4. Anh em giúp giùm phát :D
    Bởi Mr.Cuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 15-12-10, 09:22 AM