share file taks đi phụ bản 1 mình và hỏi cách vào map nhân giới
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên vantrung1412's Avatar
    Thanks
    72

share file taks đi phụ bản 1 mình và hỏi cách vào map nhân giới

[Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]nay mình chia sẻ cho anh em file task mình đã chỉnh sửa để đi toàn bộ các phụ bản 1 mình , mình cũng chưa test hết toàn bộ phụ bản nhưng do mình chỉnh từ quest đầu đến quest cuối cùng nên chắc sẽ ok hết
    Link : [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn tải về , giải nén ra và chép vào client và server là được .
    chú ý : phiên bản mình đang xài là 1.5.5 , cùng phiên bản mới xài được nhé
    ###
    và mình xin hỏi ai biết cách vào map nhân giới không, dù mình đã làm toàn bộ Quest và chuyển sinh 2 lần để vào nhân giới nhưng NPC dịch chuyển lại không hiện Quest để dịch chuyển . chỉ có thể vào bằng quyền GM
    và khi mình ấn M để hiện bản đồ thì cái hình có chữ vạn lưu quy tông tháp sửa chữa để khai mở nhân giới hiện được 63% . lúc đầu là 0% rồi lên 25% rồi 37% rồi 50% rồi đến 63% . mình không hiểu là nó lên % bằng cách nào dù đã làm đủ quest , nó tự lên % lúc nào mình không biết , mình làm Quest sửa chữa quy tông tháp hằng ngày nhưng không thấy lên . mình nghĩ khi được 100% thì NPC sẽ cho dịch chuyển đến map Nhân Giới . ai biết cách vào nhân giới thì xin giúp mình ạ . Thanks All

[Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi vantrung1412, ngày 09-10-22 lúc 05:07 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vantrung1412 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 3 Users Say Thank You to vantrung1412 For This Useful Post:

asian4you (26-10-22), cabal12a89 (11-10-22), leonhang (11-10-22)

Thành Viên
    Thanks
    86

Ðề: share file taks đi phụ bản 1 mình và hỏi cách vào map nhân giới

Cái Q vào nhân giới bác vào Element tìm Vạn Lưu Quy Tông chỉnh dòng số 4 Value Goal xuống 1 là vao M se hiện đủ 100% Q là đc.Nhớ chỉnh trong SV voi Client luôn nha,lúc đo sẽ mở Q vào Nhân giới chi môn,tiếp theo vào nhân giới sẽ hiện Q khác trong M bác cứ vào SV chỉnh sửa giông trên.

Q vào nhân giới thi phải lam hết Q chính tuyến nha.Nhớ đừng chỉnh CS 2 sớm vì truoc khi CS 2 sẽ co Q làm để mở vào Nhân Giới Chi Môn.
    Lần sửa cuối bởi leonhang, ngày 11-10-22 lúc 04:03 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng leonhang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến leonhang vì bài viết này !

vantrung1412 (12-10-22)

Thanks
    72

Trích dẫn Gửi bởi leonhang [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái Q vào nhân giới bác vào Element tìm Vạn Lưu Quy Tông chỉnh dòng số 4 Value Goal xuống 1 là vao M se hiện đủ 100% Q là đc.Nhớ chỉnh trong SV voi Client luôn nha,lúc đo sẽ mở Q vào Nhân giới chi môn,tiếp theo vào nhân giới sẽ hiện Q khác trong M bác cứ vào SV chỉnh sửa giông trên.

Q vào nhân giới thi phải lam hết Q chính tuyến nha.Nhớ đừng chỉnh CS 2 sớm vì truoc khi CS 2 sẽ co Q làm để mở vào Nhân Giới Chi Môn.
    mình cũng chỉnh như vậy vô chỉ được 99% thôi bác . Không được 100%
    Khách viếng thăm hãy cùng vantrung1412 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    86

Trích dẫn Gửi bởi vantrung1412 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cũng chỉnh như vậy vô chỉ được 99% thôi bác . Không được 100%
    Bác vào VMware chỉnh thời gian cho qua nhanh 1 ngày la se đc.Vì cai đó no ko có nhận 100% hoàn thành liền đâu,hoặc là bác cứ treo máy đó là se đc.

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến leonhang vì bài viết này !

vantrung1412 (12-10-22)

Thanks
    72

Trích dẫn Gửi bởi leonhang [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác vào VMware chỉnh thời gian cho qua nhanh 1 ngày la se đc.Vì cai đó no ko có nhận 100% hoàn thành liền đâu,hoặc là bác cứ treo máy đó là se đc.
    thanks bác để e test thử xem sao

Thành Viên
    Thanks
    86

Trích dẫn Gửi bởi vantrung1412 [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks bác để e test thử xem sao
    Đc ko bác ? À bac fix đc vụ Hoàng Hôn tổ đổi đi 1 ng đc ko? Minh chỉnh 1 người đi đc 1 lần sau đó lai lỗi sv

Thanks
    72

Đc ko bác ? À bac fix đc vụ Hoàng Hôn tổ đổi đi 1 ng đc ko? Minh chỉnh 1 người đi đc 1 lần sau đó lai lỗi sv
    thanks bác nay e vô được nhân giới rồi , chỉnh xong đợi 1 ngày rồi chơi 1 lúc nhấn nút M nó hiện % nhiệm vụ khác thì nó mới hiện quest để vô nhân giới
    Bác đang xài bản nào , 1.5.5 thì lấy file task mình share lên rồi chép vào thôi . Còn bản khác thì gửi file task mình làm thử xem . Mình chỉnh đi hoàng hôn 1 mình ngon lành , 3 chương ok hết
    À nếu bác đưa file task thì đưa file gốc nhé
    Lần sửa cuối bởi vantrung1412, ngày 13-10-22 lúc 10:48 PM.

Thanks
    72

mình Share file Taskedit và kèm 3 tấm hình hướng dẫn chỉnh chi tiết đi phụ bản 1 mình trong link tải về , do mình không đăng hình lên web dc nên các bạn chịu khó tải về là sẽ thấy
    Lưu ý : 1 phụ bản sẽ có nhiều ID Quest để chỉnh sửa chứ không phải duy nhất 1 cái nên các bạn chịu khó chỉnh tất cả các quest có hiện số lượng người ở Min Count và Max Count trong Given Requirements => Given Requirements III trong tool Taskedit . những quest không phải phụ bản tổ đội thì sẽ không hiện số lượng người đi phụ bản . các bạn không cần quan tâm mấy cái quest đó . mình chỉnh toàn bộ quest tầm 1 tiếng là xong à . đi full phụ bản luôn

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vantrung1412 vì bài viết này !

leonhang (15-10-22)

Thành Viên
    Thanks
    86

mình Share file Taskedit và kèm 3 tấm hình hướng dẫn chỉnh chi tiết đi phụ bản 1 mình trong link tải về , do mình không đăng hình lên web dc nên các bạn chịu khó tải về là sẽ thấy
    Lưu ý : 1 phụ bản sẽ có nhiều ID Quest để chỉnh sửa chứ không phải duy nhất 1 cái nên các bạn chịu khó chỉnh tất cả các quest có hiện số lượng người ở Min Count và Max Count trong Given Requirements => Given Requirements III trong tool Taskedit . những quest không phải phụ bản tổ đội thì sẽ không hiện số lượng người đi phụ bản . các bạn không cần quan tâm mấy cái quest đó . mình chỉnh toàn bộ quest tầm 1 tiếng là xong à . đi full phụ bản luôn
    Co thông tìn gi về SV 1.5.7 ko bác lâu quá rồi.Đang hóng bản mới có thêm bắc lục nữa

Thanks
    72

Hk có thông tin gì bác ơi , ráng đợi ra bản 1.6.x.x luôn cho ngon : đổi mới nhiều chứ 1.5.7 không thêm được mấy

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Ai còn giữ file Taks pulit KT2 cho mình xin để việt hoá
    Bởi bosualongthanh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-08-16, 09:27 PM
  2. [Gunny] Cần người chỉ add map vào khiêu chiến (map đã có trong game map rùi)!!!
    Bởi Tinyhacker trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-05-15, 05:28 PM
  3. [MU] Thắc mắc về : Move map sub server 1 OK | Sub 2 lệch +1 map | Sub 3 lệch +2 map ?
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 29-03-15, 09:00 PM
  4. [ĐKVS] Share map giáng sinh - Thành (map 102)
    Bởi mrsmith59 trong diễn đàn Đao Kiếm Vô Song
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 24-12-12, 01:04 PM
  5. [KT] Cần các pro hướng đẫn mở map không cẫn nhập ID map vào file severcfg.ini
    Bởi chiphoine92 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 20-12-12, 01:58 PM