[KT] Hàm Reload hoạt động với .lua nào ạ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    8

Hàm Reload hoạt động với .lua nào ạ

Em chào mọi người,

Em thắc mắc hàm reload nó hoạt động như thế nào ạ

function tbGMCard:Reload()
    DoScript("\\\script\\item\\class\\gmcard.lua");

DoScript("\\\script\\fightskill\\faction\\kunlun.l ua");
    end

Cụ thể thì Reload của thẻ GMCArd.lua vẫn hoạt động, nhưng khi em edit kỹ năng, damge của phái Côn Lôn thì vẫn phải start sever thì nó mới hoạt động ạ, nên em chưa rõ reload cơ chế nó hoạt động với các file lua khác như thế nào, mong anh em có kiến thức chỉ giáo ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng 253569 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Ðề: Hàm Reload hoạt động với .lua nào ạ

file .lua bình thường thì chạy lệnh doscript sẽ reload lại theo code mới còn file .lua của kỹ năng nó còn liên quan đến hình ảnh hiển thị nữa, nếu bạn chỉ chỉnh sửa code trong file lua của kỹ năng mà k load lại server và game.exe thì nó sẽ k hiện hình ảnh của code vừa sửa nhưng chức năng của code thì nó vẫn hoạt động theo code .lua đã reload, vd code cũ có dòng vật công 300 điểm bạn sửa lại thành vật công 200 điểm, khi nhân vật đánh sẽ ra đc 200 điểm vật công nhưng hình ảnh chú thích hiển thị trên skill vẫn là vật công 300 điểm
    Khách viếng thăm hãy cùng piorentina3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Vấn đề hiển thị mình hiểu ạ. Vì nó liên quan tới đồng bộ client đến người chơi.
    Mình ví dụ mình chỉnh vật công lên 10000%
    Sau đó dùng hàm reload, damge vẫn không thay đổi. Nhưng khi mình start Gs lại thì damge thay đổi rõ ràng (gấp 100 lần damge).
    Mình ko nói về vấn đề hiển thị. Mà chỉ là reload nó k hoạt động với file mình cần thôi bác
    Khách viếng thăm hãy cùng 253569 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên anubisng's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi 253569 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề hiển thị mình hiểu ạ. Vì nó liên quan tới đồng bộ client đến người chơi.
    Mình ví dụ mình chỉnh vật công lên 10000%
    Sau đó dùng hàm reload, damge vẫn không thay đổi. Nhưng khi mình start Gs lại thì damge thay đổi rõ ràng (gấp 100 lần damge).
    Mình ko nói về vấn đề hiển thị. Mà chỉ là reload nó k hoạt động với file mình cần thôi bác
    Hàm Reload chỉ khuyên dùng cho các NPC, ITEM... các file hoạt dộng độc lập. Các file lua liên quan đến tính năng, skill, hoặc các chức năng đang đc GS xử dụng sẽ ko reload từ client sang dc. Bắt buộ pahỉ khởi dộng lại để GS nhận lại tập tin lua
    Khách viếng thăm hãy cùng anubisng xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Xin Thẻ GM hoặc Tân Thủ Reload Script
    Bởi amocthong1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 22-09-21, 12:39 PM
  2. [KT] hỏi reload NPC Liguan.lua
    Bởi lyvanbethao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 24-03-13, 02:31 PM
  3. Reload Main 1.03K + AntiHack + 3Dcamera + minimap + unlock Skill
    Bởi KúnKuTe trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 17