[JX] source game jx-win
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: source game jx-win

Thành Viên
    Thanks
    87

source game jx-win

[Only registered and activated users can see links. ]

chào mọi người CLB ạ, xin gợi ý viết tạo file bản thảo kết nối với giao diện từ source với ạ
    kiểu như từ 1 nqc gọi lệnh sẽ hiện bảng giao diện ra kiểu giao diện như hình e tải lên hoặc bầu cua ạ
    Core và s3client ở lõi game Core mình khai báo biến rồi từ s3client mình gọi đến biến đó hay sao ạ
    mong mấy bác cho e xin gợi ý ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng 094103 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: source game jx-win

Thử xem ở đây xem có thứ bạn cần không nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng zitkutedn1998 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến zitkutedn1998 vì bài viết này !

094103 (05-06-22)

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

jx được viết bằng c/c++ và dùng script lua.
    để làm được thì bạn phải thành thạo c/c++.
    bạn phải biết cách thức làm việc và giao tiếp giữa client-server.
    và cách làm của 1 người thành thạo c/c++:
    1, đọc hiểu project: chỉ đọc 1 chức năng tương tự cái muốn làm.
    2, bắt chước chức năng tương tự rồi tìm cách clone ra rồi chỉnh sửa thành chức năng mình muốn.

còn nếu không thành thạo c/c++ thì nên thuê người chuyên c/c++ người ta làm cho, thuê đúng người đang phát triển jx thì càng tốt, tiết kiệm thời gian và chi phí.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

094103 (05-06-22)

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi 094103 [Only registered and activated users can see links. ]

chào mọi người CLB ạ, xin gợi ý viết tạo file bản thảo kết nối với giao diện từ source với ạ
    kiểu như từ 1 nqc gọi lệnh sẽ hiện bảng giao diện ra kiểu giao diện như hình e tải lên hoặc bầu cua ạ
    Core và s3client ở lõi game Core mình khai báo biến rồi từ s3client mình gọi đến biến đó hay sao ạ
    mong mấy bác cho e xin gợi ý ạ
    Tìm người rành rồi thuê người ta viết thôi, không ai chỉ đâu bác à
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhkent xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanhkent vì bài viết này !

094103 (05-06-22)

Thành Viên
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    jx được viết bằng c/c++ và dùng script lua.
    để làm được thì bạn phải thành thạo c/c++.
    bạn phải biết cách thức làm việc và giao tiếp giữa client-server.
    và cách làm của 1 người thành thạo c/c++:
    1, đọc hiểu project: chỉ đọc 1 chức năng tương tự cái muốn làm.
    2, bắt chước chức năng tương tự rồi tìm cách clone ra rồi chỉnh sửa thành chức năng mình muốn.

còn nếu không thành thạo c/c++ thì nên thuê người chuyên c/c++ người ta làm cho, thuê đúng người đang phát triển jx thì càng tốt, tiết kiệm thời gian và chi phí.
    thanks ạ, mình biết C, C++ vọc source cũng hiểu sơ và mình đang tâp để tự viết á kiểu viết đơn giãn vài tính năng mà đang bị trục trặc chỗ dùng script lua để gọi lệnh hiện bảng giao diện nên xin ý kiến ạ, mình có xem mục Ui nhưng nghĩ là lệnh gọi từ lõi game Core, còn s3client là mục hiện giao diện k biết nghĩ v đúng k

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi thanhkent [Only registered and activated users can see links. ]
    Tìm người rành rồi thuê người ta viết thôi, không ai chỉ đâu bác à
    thanks ông, đang tìm hiểu về source game nên muốn thử viết tính năng đơn giãn
    biết C, C++ mà k hiểu về source nên hơi khó tý
    Khách viếng thăm hãy cùng 094103 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi 094103 [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks ạ, mình biết C, C++ vọc source cũng hiểu sơ và mình đang tâp để tự viết á kiểu viết đơn giãn vài tính năng mà đang bị trục trặc chỗ dùng script lua để gọi lệnh hiện bảng giao diện nên xin ý kiến ạ, mình có xem mục Ui nhưng nghĩ là lệnh gọi từ lõi game Core, còn s3client là mục hiện giao diện k biết nghĩ v đúng k
    trước khi bạn dùng lua để gọi lên giao diện, thì bạn phải clone được 1 tính năng gọi giao diện như kiểu bạn bấm vào npc tạp hóa, nó sẽ gọi ra giao diện.
    làm được như vậy đã lúc đó mới chỉnh sửa code thay vì cho nó load cứng trong code thì mình viết cho nó cái hàm để load giao diện bằng lua.

thực tế thì đọc code của nó không khó hiểu đâu, nhưng nếu bạn kiến thức c/c++ chỉ ở mức cơ bản thì đọc sẽ không hiểu.
    vì 1 server game nó tổng hợp nhiều kiến thức từ database, giao tiếp client-server, giao tiếp mạng, đóng gói, mã hóa v.v...
    chứ không đơn giản chỉ mỗi c/c++
    Lần sửa cuối bởi wermanhme1990, ngày 05-06-22 lúc 03:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

094103 (05-06-22)

Thành Viên
    Đang ở
    Hội lập trình Jx
    Thanks
    1

Copy hàm OpenBox có sẵn
    Quy trình chung: hàm OpenBox -> PackDataToClient - > ProtocolProcess -> GameSpaceChangedNotify -> Ui rương chứa đồ mở lên
    Ngâm tí là ra.
    Khách viếng thăm hãy cùng vegeta.songoku xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vegeta.songoku vì bài viết này !

094103 (05-06-22)