[TLBB] Xin hỏi cách khai báo biến trong globalScript.lua
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    13

Xin hỏi cách khai báo biến trong globalScript.lua

Xin hỏi ae chỉ mình cách để khai báo một biến mới trong globalscipt.lua
    Mình đã khai báo một biến như là. tên biến = giá trị. Giá trị là duy nhất ko trùng. mà lúc set và getmission thì ko thay đổi. Nhờ ae chỉ giúp.
    Khách viếng thăm hãy cùng Nhantac xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Xin hỏi cách khai báo biến trong globalScript.lua

Bạn phải lưu ý biến GLOBAL khác hoàn toàn với biến MD (được lưu trong t_char), biến GLOBAL nó chỉ có tác dụng trong phiên làm việc của GS, đến khi thoát chạy lại là nó mất giá trị, nên các biến GLOBAL ít khi sử dụng, quan trọng hiểu sâu bạn phải làm rõ đc 2 khái niệm này, biến GLOBAL mà bạn đang dùng nó là vị trí của biến MD lưu trong bảng t_char chứ bản thân nó ko đc coi là 1 biến lưu giá trị của nhân vật. Đấy là theo mình hiểu bài đăng của bạn vậy. Còn nếu ko phải thì bạn giải thích rõ lại xem mắc chỗ nào AE sẽ giúp
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

Nhantac (29-10-21)

Thành Viên
    Thanks
    13

Cảm ơn Sói nhiều nhé. Trong cái SriptGlobal có những biến MD nó ghi là -- NULL = giá trị. Thì mình có thể dùng những giá trị đó được không hay nếu dùng sẽ bị trùng. Cho mình hỏi là cách để kiếm một biến MD không sử dụng để dùng theo ý của riêng mình và T_char nằm ở đâu vậy, có phải là T_char trong tlbbdb ở SQL không.
    Lần sửa cuối bởi Nhantac, ngày 29-10-21 lúc 03:29 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Nhantac xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Trích dẫn Gửi bởi Nhantac [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn Sói nhiều nhé. Trong cái SriptGlobal có những biến MD nó ghi là -- NULL = giá trị. Thì mình có thể dùng những giá trị đó được không hay nếu dùng sẽ bị trùng. Cho mình hỏi là cách để kiếm một biến MD không sử dụng để dùng theo ý của riêng mình và T_char nằm ở đâu vậy, có phải là T_char trong tlbbdb ở SQL không.
    Cái này chỉ có quét all hàm MissionData trong source thôi, một số biến được lưu cả trong GS. hoặc bạn có thể dùng for do để show all giá trị MD (0-511) hiện có trong nhân vật.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến makute7413 vì bài viết này !

Nhantac (17-12-21)

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Hỏi khai báo trong ScriptGlobal.lua làm sao không trùng MissionData
    Bởi nguyenhoangphi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 22-11-16, 07:08 PM
  2. [JX] [LINUX] Xin tên skill trong những file skill của từng phái(emei.lua,wudu.lua)
    Bởi sanerhp trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 24-07-15, 07:58 AM
  3. [LINUX 6.0] Khai mở thử nghiệm máy chủ Võ Lâm Luận Kiếm sáng 10h00 ngày 06/06/20
    Bởi volamluankiem trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-06-14, 09:20 AM
  4. [KT] Xin file define.lua và main.lua trong quân doanh
    Bởi dazan996 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-02-12, 06:45 PM
  5. [KT] Xin Việt hóa file kinnpc.lua và tongnpc.lua
    Bởi namphongbody trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-02-12, 08:29 AM