[TLBB] Share Billing LINUX, WIN full source Code
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Share Billing LINUX, WIN full source Code

Giải nghệ cũng lâu rồi, nay định thanh lọc máy, thì mình phát hiện trong máy còn lại cái Billing này (viết trên 2 ngôn ngữ là Java và C#), có thể chạy trên Linux (bản Java, với điều kiện setup môi trường JRE vào), hoặc đơn giản cơ chế TCP thì có thể chạy trên Windows cũng được.
    Bản Java sẽ chạy ổn định hơn trên môi trường Linux trong khi bản C# thì chỉ chạy ở Windows.
    Bạn nào muốn có thể phát triển thêm lên, và quan trọng là mình không còn giữ hướng dẫn, và cũng không có thời gian hướng dẫn, nên ai làm đựoc thì chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé.

Link: [Only registered and activated users can see links. ]
    Với bạn nào chỉ cần cài đặt: Sử dụng bản Build đã được chia sẻ, cài đặt môi trường (với Linux) là xong.
    Với bản source code:
    - Java: NetBean IDE v1.8 gì đó
    - C#: Visual Studio 2019 (.NET Framework 4.5)

P.s: Cái Billing này đã có nhiều người dùng và bản share cũng từ phiên bản đầu tiên của cái này mình có bán cho vài bạn cách đây 2-3 năm. Chức năng thì không cần giới thiệu lại nữa, đủ dùng và đủ để vẽ thêm
    Tiện thể có mấy ông bảo tôi code có backdoor đằng sau, hoặc nghe từ ai đó, full source code kia rồi các ông vào phán lại hộ tôi nhé. Dù là chuyện của 2-3 năm trước nhưng mà giờ có cái gì cũng phải đính chính lại. Sói đây không bao giờ chơi cái trò đó nhé

Chúc một ngày tốt lành
    Lần sửa cuối bởi Sói Đẹp Trai, ngày 03-06-21 lúc 06:11 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 23 Users Say Thank You to Sói Đẹp Trai For This Useful Post:

0241618026 (07-06-21), 23dienha (09-06-21), 99655 (06-08-21), bada156 (03-06-21), fastclient1998 (04-06-21), hauhehe (14-06-21), huuduyen_05 (03-06-21), javias (14-06-21), Jinlung2k (23-09-22), Kenizzle (05-06-21), kienkk (25-10-21), kudespkc (03-07-21), ljnhng0ng (18-06-21), Metalcore (03-06-21), mr.vik20 (03-06-21), muwa04 (07-06-21), pgaming (03-06-21), Phamhuys (03-06-21), quanhongle (04-06-21), tmapdien (29-08-21), tranvanhantv (04-06-21), tranvannghia1 (25-07-21), tualua2010 (03-06-21)

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Ðề: Share Billing LINUX, WIN full source Code

Cho a giải nghệ theo với
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    144

Cám ơn Sói đã Share cho anh em nhiều !

Sói cho mình hỏi Server Phiên Bản Ver3.52 Việt Hóa 98% Chuẩn Fix Lỗi mà Sói Share trên trang Blog hư hết link Download ròi. Sói có thể trước khi Giải nghệ cho mình xin lại Link tải bản này dc ko

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Phamhuys xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    26

có server hay web quản lý tài khoản gì share hết luôn anh ơi giải nghệ giữ làm chi kkkkkk
    Khách viếng thăm hãy cùng Metalcore xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Mình không làm cũng hơn 1 năm rồi, và cũng ko còn giữ cái gì trong máy ngoài em nó

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Phamhuys [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn Sói đã Share cho anh em nhiều !

Sói cho mình hỏi Server Phiên Bản Ver3.52 Việt Hóa 98% Chuẩn Fix Lỗi mà Sói Share trên trang Blog hư hết link Download ròi. Sói có thể trước khi Giải nghệ cho mình xin lại Link tải bản này dc ko

[Only registered and activated users can see links. ]
    Cái đó cũ từ cách đây phải 6 năm rồi và mình cũng ko còn gì trong máy cả, nên cũng ko có link đâu, phần nữa là Blog đó ko phải của mình nên họ up link đi đâu mình ko có biết đc nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to Sói Đẹp Trai For This Useful Post:

Metalcore (03-06-21), Phamhuys (03-06-21)

Thành Viên
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Giải nghệ cũng lâu rồi, nay định thanh lọc máy, thì mình phát hiện trong máy còn lại cái Billing này (viết trên 2 ngôn ngữ là Java và C#), có thể chạy trên Linux (bản Java, với điều kiện setup môi trường JRE vào), hoặc đơn giản cơ chế TCP thì có thể chạy trên Windows cũng được.
    Bản Java sẽ chạy ổn định hơn trên môi trường Linux trong khi bản C# thì chỉ chạy ở Windows.
    Bạn nào muốn có thể phát triển thêm lên, và quan trọng là mình không còn giữ hướng dẫn, và cũng không có thời gian hướng dẫn, nên ai làm đựoc thì chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé.

Với bạn nào chỉ cần cài đặt: Sử dụng bản Build đã được chia sẻ, cài đặt môi trường (với Linux) là xong.
    Với bản source code:
    - Java: NetBean IDE v1.8 gì đó
    - C#: Visual Studio 2019 (.NET Framework 4.5)

P.s: Cái Billing này đã có nhiều người dùng và bản share cũng từ phiên bản đầu tiên của cái này mình có bán cho vài bạn cách đây 2-3 năm. Chức năng thì không cần giới thiệu lại nữa, đủ dùng và đủ để vẽ thêm
    Tiện thể có mấy ông bảo tôi code có backdoor đằng sau, hoặc nghe từ ai đó, full source code kia rồi các ông vào phán lại hộ tôi nhé. Dù là chuyện của 2-3 năm trước nhưng mà giờ có cái gì cũng phải đính chính lại. Sói đây không bao giờ chơi cái trò đó nhé

Chúc một ngày tốt lành
    đã tải source code C# về đọc vì nhà có cài sẵn vs2019 cơ mà không biết cách chạy code nữa (mới học dev hic hic) . cho mình hỏi cơ bản xíu ad ơi. Chỗ Configuration configuration = Billing.GetInstance().GetDatabaseConfiguration();, trong GetDatabaseConfiguration thì lấy dữ liệu ở đâu đưa vào nhỉ, không thấy giao diện đó mà
    Khách viếng thăm hãy cùng hauhehe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi hauhehe [Only registered and activated users can see links. ]
    đã tải source code C# về đọc vì nhà có cài sẵn vs2019 cơ mà không biết cách chạy code nữa (mới học dev hic hic) . cho mình hỏi cơ bản xíu ad ơi. Chỗ Configuration configuration = Billing.GetInstance().GetDatabaseConfiguration();, trong GetDatabaseConfiguration thì lấy dữ liệu ở đâu đưa vào nhỉ, không thấy giao diện đó mà
    Nó là cái thông tin liên quan đến database của bạn, sửa cái tlbbdb một chút và thêm vài cái table liên quan đến chức năng giới hạn số kết nối trên 1 thiết bị vật lý.

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

hauhehe (22-04-22)

Thành Viên ljnhng0ng's Avatar
    Thanks
    21

Trước giờ chơi tlbb nhìu nên mình mới tập tành tải src và mày mò, hiện tại mình còn chưa rõ 1 số chức năng cụ thể nên mình mạn phép nhờ ai dạy mình với ạ, sẽ có hậu tạ
    Khách viếng thăm hãy cùng ljnhng0ng xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    144

Có bạn nào còn giữ mysql dùm để chạy Billing của bạn Sói Share thì cho mình xin với nha. Cám ơn rất nhiều !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng Phamhuys xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi Phamhuys [Only registered and activated users can see links. ]
    Có bạn nào còn giữ mysql dùm để chạy Billing của bạn Sói Share thì cho mình xin với nha. Cám ơn rất nhiều !!!
    thêm locked ở web phần account thôi mà
    Khách viếng thăm hãy cùng phamvuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến phamvuong vì bài viết này !

Phamhuys (19-07-21)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 13-04-20, 05:23 PM
  2. [TLBB] Share Full code web PHP quản lí tài khoản TLBB dùng Billing Windows
    Bởi Dark.Hades trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-06-15, 11:35 PM
  3. [TLBB] Lỗi Billing disconnect , và connect database fails trong billing
    Bởi doanlephuvinh9 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4