[JX] Chào mọi người, có gì mới không nhỉ, gần 2 năm rồi
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38
    Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Chào mọi người, có gì mới không nhỉ, gần 2 năm rồi

Gần 2 năm rồi kể từ khi Võ Lâm Việt Mobile dừng hoạt động, cũng buồn, nhưng có quá nhiều vấn đề nên mình không có làm tiếp và đã bán toàn bộ SCR. Tất nhiên Võ Lâm đã ăn vào trong máu, vẫn muốn mang những trải nghiệm Võ Lâm xưa trở lại, nhưng theo một cách khác, hợp thời đại hơn, chất lượng hơn. Unreal Enginer đã được lựa chọn để phát triển lại Võ Lâm, sẽ sớm trở lại với cái tên mới, hi vọng sẽ xứng đáng với một Game đã từng và sẽ là bom tấn.
    Lần sửa cuối bởi thachlong78, ngày 22-05-21 lúc 06:41 PM.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

2. The Following 15 Users Say Thank You to thachlong78 For This Useful Post:

acnhanquaithu (14-07-21), anhquynhx1 (22-05-21), duynguyenjx (22-07-21), hoangcungclub (22-05-21), JXDev (23-05-21), luckyted (11-07-21), Plbeat (02-11-22), remesouth (23-05-21), thaihoa91 (10-06-21), thanhkent (22-05-21), TranDoanDuc (14-06-21), tungblt (27-10-21), vietprivate01 (22-05-21), Vuongnguyen92 (08-10-21), zonjkut3 (13-07-21)

Thành Viên
    Thanks
    14

Ðề: Chào mọi người, có gì mới không nhỉ, gần 2 năm rồi

Trong gần 2 năm đó bác có phát triển tiếp source ko vậy bác
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhkent xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thanhkent [Only registered and activated users can see links. ]
    Trong gần 2 năm đó bác có phát triển tiếp source ko vậy bác
    Không bạn ơi, khi mình bán đã del hết toàn bộ rồi. Thời gian sau đó tập trung vào sản phẩm mới này.

Thanks
    0

Ở đây có ai chuyển sang mảng viết Game không, hiện tại các Engine Game đã xịn hơn trước kia rất nhiều rồi. Game 3D giờ vừa nhẹ, vừa đẹp, bên mảng JX Private các bạn biết cấu trúc 1 Game lớn thế nào là ưu thế không hề nhỏ
    Lần sửa cuối bởi thachlong78, ngày 23-05-21 lúc 08:42 AM.

Thành Viên
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi thachlong78 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ở đây có ai chuyển sang mảng viết Game không, hiện tại các Engine Game đã xịn hơn trước kia rất nhiều rồi. Game 3D giờ vừa nhẹ, vừa đẹp, bên mảng JX Private các bạn biết cấu trúc 1 Game lớn thế nào là ưu thế không hề nhỏ
    Cho em xin 1 chân vào với tiền bốiiii ơi
    Khách viếng thăm hãy cùng NotIAm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi thachlong78 [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Kiếm người thông thạo c++ đã khó, rành JX càng khó hơn

2. Unreal, Unity hay Cocos2DX cũng chỉ giúp show hình thôi vẫn sẽ không giúp nổi bật hơn nếu sử dụng lại hình ảnh của jx
    Khách viếng thăm hãy cùng OldGamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi NotIAm [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho em xin 1 chân vào với tiền bốiiii ơi
    Bên mình đã đủ nhân lực rồi nhé bạn, hiện tại là Studio Game như những Studio Game bình thường thôi
    Lần sửa cuối bởi thachlong78, ngày 24-05-21 lúc 08:03 AM.

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi OldGamer [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Kiếm người thông thạo c++ đã khó, rành JX càng khó hơn

2. Unreal, Unity hay Cocos2DX cũng chỉ giúp show hình thôi vẫn sẽ không giúp nổi bật hơn nếu sử dụng lại hình ảnh của jx
    Game mình đang phát triển là Game 3D, tất nhiên mới hoàn toàn từ đồ hoạ đến mã nguồn. Game bản quyền mà bạn. Nhắc đến mảng 2D, hiện tại Unity là khác biệt so với phần còn lại do hỗ trợ Shader Graph, và VFX Graph, việc giao tiếp coi như trực tiếp với GPU cho hiệu năng hơn hẳn phương pháp cổ điển, ngoài ra Unity cũng đã hỗ trợ DOTS cho những ai cần hiệu năng CPU. Trước 2019 Unity cũng được, Cocos cũng xong, nhưng giờ khác nhiều rồi.
    Lần sửa cuối bởi thachlong78, ngày 24-05-21 lúc 08:53 AM.

Thành Viên
    Thanks
    61

Game mình đang phát triển là Game 3D, tất nhiên mới hoàn toàn từ đồ hoạ đến mã nguồn. Game bản quyền mà bạn. Nhắc đến mảng 2D, hiện tại Unity là khác biệt so với phần còn lại do hỗ trợ Shader Graph, và VFX Graph, việc giao tiếp coi như trực tiếp với GPU cho hiệu năng hơn hẳn phương pháp cổ điển, ngoài ra Unity cũng đã hỗ trợ DOTS cho những ai cần hiệu năng CPU. Trước 2019 Unity cũng được, Cocos cũng xong, nhưng giờ khác nhiều rồi.
    - Vậy sao bác ThachLong lại chọn Unreal engine cho phiên bản mới này. Có thể chia sẻ kinh nghiệm và lý do chọn Unreal không bác?
    Lần sửa cuối bởi tan_vu646, ngày 24-05-21 lúc 10:38 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tan_vu646 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tan_vu646 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Vậy sao bác ThachLong lại chọn Unreal engine cho phiên bản mới này. Có thể chia sẻ kinh nghiệm và lý do chọn Unreal không bác?
    Mảng 3D Unreal hơn hẳn các Engine khác bạn ạ . Bên 3D giữa hình ảnh thiết kế và hiển thị trong Game khác nhau rất nhiều, mỗi Engine có công thức hiển thị riêng, và Unreal làm tốt hơn hẳn phần còn lại.
    Lần sửa cuối bởi thachlong78, ngày 24-05-21 lúc 08:34 PM.

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thachlong78 vì bài viết này !

duynguyenjx (22-07-21)

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] 5 năm quay lại MU mong ACE bạn bè còn nhớ mình. ACE chỉ giáo cách chạy lại MU
    Bởi duongkhacphi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-07-19, 11:12 PM
  2. ĐAO KIẾM VÔ SONG2- Game HOT nhất năm 2014- Chơi Game nhận Ngay thẻ cào
    Bởi loveyoughvk trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-09-14, 08:14 AM
  3. [Gunny] Bác nào biét chỉnh xóa nhẫn cộng 4 cộng năm không
    Bởi laibixoa trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-06-14, 05:49 PM
  4. [KT] Share Event Pháo Hoa Năm Mới Và Gói Bánh Tét Năm Mới
    Bởi BMK trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 80
    Bài viết cuối: 07-03-14, 10:23 AM
  5. Tình Khúc Phạm Duy - Người Từ Trăm Năm (320kbps)
    Bởi DaDuyTeo trong diễn đàn [Mp3 Album] Thư Viện Âm Nhạc
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-06-09, 07:57 PM