[TLBB] Treo thưởng cho ai fix được lỗi này
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Thành Viên
    Thanks
    3

Treo thưởng cho ai fix được lỗi này

Close Topic , Chủ nhân nick này đã off 7 năm nay người khác biết pass dùng nick không hay biết, vô tình có người báo mới biết . XL toàn thể các anh em clb nếu như nick này có làm điều gì không đúng
    Lần sửa cuối bởi vtv8, ngày 12-05-21 lúc 12:13 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vtv8 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Ðề: Treo thưởng cho ai fix được lỗi này

Link gợi ý cho bạn nào muốn có vài triệu
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Link gợi ý cho bạn nào muốn có vài triệu
    [Only registered and activated users can see links. ]
    D đăng vậy có ai hiểu chết liền, mình và D còn chả fix đc thì hiếm có người fix dc lắm. Nghĩ D fix dc nên mới cần nhờ mà D đăng vậy thì mình hiểu rồi

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Bạn cứ inbox chị 5 là được, nói chung cái này phải cài IDA vào xong hex mới lòi ra đc chứ cái GS mới này nó 1 mả bug + backdoor đằng sau, nên nếu không tự mình control đc thì còn ti tỉ lỗi đằng sau nữa. Trên của bạn mới chỉ là 1 trong số đám đó thôi, cái BUG này thì đơn giản lắm, nếu máy khỏe mà mở được bằng IDA thì cứ thế search đến cái chỗ nó có cái đoạn (tìm theo địa chỉ ở file ServerDump), xong đọc xem nó jump đến đoạn nào, chỗ nào bug thì đơn giản, xóa đi hoặc copy code từ GS cũ qua (nói thì dễ chứ làm thì nó công phu lắm). Mình giải nghệ lâu rồi thấy có cái hay thì share IDEA cho anh em thôi chứ mình ko nhận kèo fix lỗi liên quan nhé.
    P.s: Chị 5 xử lý đc cái BUG này nhé, nó rất đơn giản. Nhưng mà chính vì nó đơn giản đến mức đó nên nếu bạn ko tự vọc đc thì mình khuyên là nên bỏ cái GS này luôn đi, quay về GS cũ an toàn nhất, mình nhắc lại lần nữa là đằng sau nó còn 1 mả những thứ khác, cái BUG này mình nói nó rất simple là bạn tự hiểu nhé.
    Lần sửa cuối bởi Sói Đẹp Trai, ngày 09-05-21 lúc 02:18 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cứ inbox chị 5 là được, nói chung cái này phải cài IDA vào xong hex mới lòi ra đc chứ cái GS mới này nó 1 mả bug + backdoor đằng sau, nên nếu không tự mình control đc thì còn ti tỉ lỗi đằng sau nữa. Trên của bạn mới chỉ là 1 trong số đám đó thôi, cái BUG này thì đơn giản lắm, nếu máy khỏe mà mở được bằng IDA thì cứ thế search đến cái chỗ nó có cái đoạn (tìm theo địa chỉ ở file ServerDump), xong đọc xem nó jump đến đoạn nào, chỗ nào bug thì đơn giản, xóa đi hoặc copy code từ GS cũ qua (nói thì dễ chứ làm thì nó công phu lắm). Mình giải nghệ lâu rồi thấy có cái hay thì share IDEA cho anh em thôi chứ mình ko nhận kèo fix lỗi liên quan nhé.
    P.s: Chị 5 xử lý đc cái BUG này nhé, nó rất đơn giản. Nhưng mà chính vì nó đơn giản đến mức đó nên nếu bạn ko tự vọc đc thì mình khuyên là nên bỏ cái GS này luôn đi, quay về GS cũ an toàn nhất, mình nhắc lại lần nữa là đằng sau nó còn 1 mả những thứ khác, cái BUG này mình nói nó rất simple là bạn tự hiểu nhé.
    ko fix dc mình mới nhờ, chứ fix dc m đâu cần nhờ, còn có ib rồi nhưng k giúp mà chỉ gợi ý trong khi mình k có khả năng fix thì làm sao, chấp nhận trả công mà

Thành Viên
    Thanks
    27

lâu lâu vào clb ,mình chưa từng xem qua tlbb nhưng nếu bác chủ topic thấy đc thì inbox telegram mình thử mình khá có hứng thú
    Khách viếng thăm hãy cùng knight06 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi knight06 [Only registered and activated users can see links. ]
    lâu lâu vào clb ,mình chưa từng xem qua tlbb nhưng nếu bác chủ topic thấy đc thì inbox telegram mình thử mình khá có hứng thú
    bác đùa e à, chưa từng xem qua tlbb thì làm sao hiểu mà fix. bác lại đùa em rồi

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi vtv8 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy là bác lại chưa biết anh Knight06 rồi. Ảnh là người đã Triệt tiêu được cái Core Dump của JxLinux 6.0 mà ai cũng phải lắc đầu của hiện tại và đang là người cho thuê SLOT chạy 99% của anti bên Võ Lâm 1 đó nhá !
    Khởi điểm cũng từ MU và không biết về Jx 1 nhưng vẫn làm được đó !
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến duongto vì bài viết này !

knight06 (10-05-21)

Thành Viên
    Thanks
    27

trước đây mình có làm qua anti cho mấy cái game cũ nên cũng biết sơ sơ ấy mà
    Khách viếng thăm hãy cùng knight06 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

ko fix dc mình mới nhờ, chứ fix dc m đâu cần nhờ, còn có ib rồi nhưng k giúp mà chỉ gợi ý trong khi mình k có khả năng fix thì làm sao, chấp nhận trả công mà
    Chắc ngta ko muốn bạn cạnh tranh chén cơm với ngta thôi nên ko nhận fix. Cái này biết chút asm bỏ vào phần mềm RE nào để đọc code rồi fix = cách edit code = asm hoặc hex lại. Linux thường thì bạn có thể xem được toàn bộ mã nguồn rất rõ ràng. Những chỗ dump thường là backdoor (Các function cửa hậu) mà người build cố tình code vào mục đích phá hoặc đề phòng gs bị share hay...., 2 là dữ liệu được gửi từ client lên server không hợp lệ chẳng hạn như cố tình gây tràn bộ nhớ (lỗi này do sv ko check kỹ các dữ liệu được gửi từ phía client lên có hợp lệ hay ko)...Thường mấy GS mà được tụi trung quốc share nó đều cố tình để những bug này.
    Ví dụ 1 packet từ client gửi lên sv như sau

Code:
    struct ABC
    {
         int count;
         int array[5];
    }

void packet_example(BYTE * lpMsg)
    {
       ABC * pData = (ABC*)lpMsg;
       int count = pData->count;
       int array[5];
       memset(array, 0, sizeof(array));

for (int i =0; i<count; i++)
       {
          array[i] = pData->array[i];
       }
    }
    Với packet trên nếu dữ liệu truyền lên có count >= 0 hoặc count < 5 thì không sao. Nhưng nếu người cố tình phá thì nó quất 1 số nhỏ hơn 0 hoặc >= 5 thì chắc chắn 1 điều là crash server;
    nhưng nếu có thêm điều kiện kiểm tra count trước khi chạy vòng lặp thì điều đó sẽ không xảy ra.
    Đây chỉ là 1 ví dụ cho các bạn hình dung về cách tụi phá nó phá làm dump sv. ngoài ra còn nhiều kiểu khác nữa, hãy chạy debug ở server để khi dump mình sẽ xem dc các địa chỉ khi dump và function nào gọi đến địa chỉ đó. từ đó có thể fix lại GS.
    Và hãy chắc chắn rằng GS dump ko phải do các lỗi config từ trên sv.
    Lần sửa cuối bởi BladeKnight109, ngày 10-05-21 lúc 09:26 AM.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

12. The Following 2 Users Say Thank You to BladeKnight109 For This Useful Post:

doccocautu (05-09-21), mr.vik20 (11-05-21)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 03-09-21, 05:30 PM
  2. Phần thưởng ngẫu nhiên từ túi phần thưởng DKVS2
    Bởi RunNingMan trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-05-15, 07:23 AM
  3. [Gunny] Cách fix lỗi làm xong nhiệm vụ mà không cho nhận thưởng ?
    Bởi zuilendi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-10-14, 09:29 PM
  4. [KT] Phần thưởng khi tham gia tống Kim ( tránh tình trạng kéo xe để nhận thưởng )
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-11-12, 06:03 PM
  5. [KT] Ai hướng dẫn minh tăng phần thưởng cho nhiệm vụ thương hội.
    Bởi kanhtien trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-04-12, 06:05 PM