[TLBB] Hỏi về vấn đề chạy trên VPS của các server được share free
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên saodzi's Avatar
    Thanks
    42

Icon5 Hỏi về vấn đề chạy trên VPS của các server được share free

Chào các bác mình có sử dụng một số các server được share free như Kỷ niệm ver 2 của DarkHades để chạy trên VPS và gặp tình trạng chạy 10-15' là không load được nhân vật đã tạo cũng như không tạo được nhân vật mới. Các nhân vật đã login và đang ở trong server thì mọi thứ vẫn hoàn toàn bình thường, đi hoạt động, các thay đổi của nhân vật đều được lưu lại, nhưng nếu thoát ra khi đăng nhập lại sẽ không thấy được nhân vật.
    Mình restart lại server thì thấy được nhân vật (và thông tin nhân vật lưu tới thời điểm thoát, không hề bị mất) nhưng 10-15' là tình trạng không load và không tạo mới được nhân vật lại tiếp diễn.
    Hiện tại mình xài CentOS 7.7 64bit, VPS của Microsoft Azure, cấu hình 2 CPUs 8GB RAM (khá dư).
    Theo gốc của server kỷ niệm là xài MySQL Server nhưng mình cài đặt con VPS trên theo hướng dẫn của 1 bác sử dụng MariaDB Server (5.7), không biết có phải do MariaDB Server nó thay đổi nhiều so với MySQL Server (5.3) hay không?
    Mình đã đổi các loại db, thậm chí kiếm máy Ubuntu/CentOS chạy các server tương đương để dump db ra sử dụng đều gặp lỗi như trên.
    ==================
    Mình lập topic này ngoài lỗi ở trên thì mình cần hỏi là:
    - Có phải các server đó có gắn backdoor để không thể đưa lên online được hay không?
    - Nếu lỗi ở trên do một thành phần nào đó thì mong các pro chỉ dẫn cho hướng giải quyết
    - Nếu là do backdoor (chung quy cũng vì miếng cơm manh áo) thì mình cần hỏi dò để mua 1 con server 2.x có thể phát triển tạm được giá cả phải chăng vì mình mở online cho ae trong xóm chơi phi lợi nhuận
    Lần sửa cuối bởi saodzi, ngày 16-01-21 lúc 01:42 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng saodzi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    26

Ðề: Hỏi về vấn đề chạy trên VPS của các server được share free

Trích dẫn Gửi bởi saodzi [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các bác mình có sử dụng một số các server được share free như Kỷ niệm ver 2 của DarkHades để chạy trên VPS và gặp tình trạng chạy 10-15' là không load được nhân vật đã tạo cũng như không tạo được nhân vật mới. Các nhân vật đã login và đang ở trong server thì mọi thứ vẫn hoàn toàn bình thường, đi hoạt động, các thay đổi của nhân vật đều được lưu lại, nhưng nếu thoát ra khi đăng nhập lại sẽ không thấy được nhân vật.
    Mình restart lại server thì thấy được nhân vật (và thông tin nhân vật lưu tới thời điểm thoát, không hề bị mất) nhưng 10-15' là tình trạng không load và không tạo mới được nhân vật lại tiếp diễn.
    Hiện tại mình xài CentOS 7.7 64bit, VPS của Microsoft Azure, cấu hình 2 CPUs 8GB RAM (khá dư).
    Theo gốc của server kỷ niệm là xài MySQL Server nhưng mình cài đặt con VPS trên theo hướng dẫn của 1 bác sử dụng MariaDB Server (5.7), không biết có phải do MariaDB Server nó thay đổi nhiều so với MySQL Server (5.3) hay không?
    Mình đã đổi các loại db, thậm chí kiếm máy Ubuntu/CentOS chạy các server tương đương để dump db ra sử dụng đều gặp lỗi như trên.
    ==================
    Mình lập topic này ngoài lỗi ở trên thì mình cần hỏi là:
    - Có phải các server đó có gắn backdoor để không thể đưa lên online được hay không?
    - Nếu lỗi ở trên do một thành phần nào đó thì mong các pro chỉ dẫn cho hướng giải quyết
    - Nếu là do backdoor (chung quy cũng vì miếng cơm manh áo) thì mình cần hỏi dò để mua 1 con server 2.x có thể phát triển tạm được giá cả phải chăng vì mình mở online cho ae trong xóm chơi phi lợi nhuận

đừng nên dùng sv của thằng dog hải lê share xài hàng của nó share có lên đc online cũng chả mở đc ngày đầu đâu đồng bọn của nó phá cho banh sv ra
    Khách viếng thăm hãy cùng Metalcore xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên saodzi's Avatar
    Thanks
    42

Ðề: Hỏi về vấn đề chạy trên VPS của các server được share free

Trích dẫn Gửi bởi Metalcore [Only registered and activated users can see links. ]
    đừng nên dùng sv của thằng dog hải lê share xài hàng của nó share có lên đc online cũng chả mở đc ngày đầu đâu đồng bọn của nó phá cho banh sv ra
    Mình có nghe vài bác nói vụ bị backdoor bằng tool. Chỉ là mình đang đi tìm nguyên nhân lỗi như trên thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng saodzi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần Hỗ Trợ Cài JX Sever Online Trên Vps 2008R2 64-bit ( hậu tạ 1 vps win3 tháng)
    Bởi longthieubinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-09-15, 06:56 PM
  2. [TLBB] Cài TLBB Trên VPS Cần Vps Ubutu Hay Vps Win
    Bởi thmodz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 02-03-14, 10:56 PM
  3. [TLBB] Cần mua 1 sever tích hợp trên vps. Hoặccần 1 ngừoi cài sever trên vps!
    Bởi iljimae8x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-03-13, 10:11 AM
  4. Share VPS Cho Ai Làm TLBB Nè! Share Free!
    Bởi 3z3z3z trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-02-12, 10:37 PM