[JX] Linux- có cách nào để tất cả các nhân vật dùng chung một rương ko ạ?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    180

Linux- có cách nào để tất cả các nhân vật dùng chung một rương ko ạ?

Như tiêu đề, do mình chơi offline nên mỗi lần cần đồ j phải login tài khoản kia khá bất tiện nên mình cần các nhân vật dùng chung rương.
    Hiện tại, mình nghĩ đc 1 cách dùng chung TIỀN VẠN, Questkey bằng lệnh Task vào 1 item hoặc Tiền trang.
    Vậy các bác cho mình hỏi ngoài cách trên thì có cách nào để có thêm 1 "rương chứa đồ" dùng chung ko ạ?
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Ðề: Linux- có cách nào để tất cả các nhân vật dùng chung một rương ko ạ?

Các item magickey hoặc questkey thì còn được. Chứ gửi chung item kiểu đồ trang bị mặc trên người thì chắc là chả có cách nào. Có source thì ko biết, chứ nếu chỉ code bằng script thì chỉ lưu được magicscript, questkey item mà thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên saodzi's Avatar
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi f-fantasy [Only registered and activated users can see links. ]
    Các item magickey hoặc questkey thì còn được. Chứ gửi chung item kiểu đồ trang bị mặc trên người thì chắc là chả có cách nào. Có source thì ko biết, chứ nếu chỉ code bằng script thì chỉ lưu được magicscript, questkey item mà thôi.
    Cái Này Được mà Bạn Ơi , Lưu Log Đc , Check Option đc mà !
    Khách viếng thăm hãy cùng saodzi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến saodzi vì bài viết này !

yeuVLTK (02-01-21)

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Trích dẫn Gửi bởi saodzi [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái Này Được mà Bạn Ơi , Lưu Log Đc , Check Option đc mà !
    Tức là gửi vào xong rút ra thì option vẫn y nguyên à bạn? Bởi mình từng có ý định làm như vậy rồi. Và mình chỉ làm đc với đồ tím, đồ hoàng kim (đồ hoàng kim cũng phải tinh chỉnh setting để option ko random. Ví dụ tốc đánh 20-40). Vì cơ bản gửi vào là delete trên người, rút ra xài hàm add lại. còn các item questkey hay magicscript thì dễ bởi nó ko có option
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên saodzi's Avatar
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi f-fantasy [Only registered and activated users can see links. ]
    Tức là gửi vào xong rút ra thì option vẫn y nguyên à bạn? Bởi mình từng có ý định làm như vậy rồi. Và mình chỉ làm đc với đồ tím, đồ hoàng kim (đồ hoàng kim cũng phải tinh chỉnh setting để option ko random. Ví dụ tốc đánh 20-40). Vì cơ bản gửi vào là delete trên người, rút ra xài hàm add lại. còn các item questkey hay magicscript thì dễ bởi nó ko có option
    Cái này bạn vào soucre của bil4i3n ver 4 mình share . trong cái cẩm nang tân thủ nó có chỗ hủy vật phẩm. Bạn thử hủy bất cứ loại trang bị nào. Sau đó vào chỗ cái log nó sẽ lưu. Và dùng đúng hàm như trong log là lấy ra lại y nguyên

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cái này bạn vào soucre của bil4i3n ver 4 mình share . trong cái cẩm nang tân thủ nó có chỗ hủy vật phẩm. Bạn thử hủy bất cứ loại trang bị nào. Sau đó vào chỗ cái log nó sẽ lưu. Và dùng đúng hàm như trong log là lấy ra lại y nguyên
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng saodzi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến saodzi vì bài viết này !

yeuVLTK (02-01-21)

Thành Viên JXDev's Avatar
    Đang ở
    Ba Lăng Huyện
    Thanks
    220

Đồ xanh nó cũng có cái thông số add kiểu AddItemEx bác làm sao khi mà cho món đồ đó vào rương nó lưu lại cái thông số đó là khi lấy ra y xì à. Em thì không biết có cách nào để lấy thông số của đồ xanh không chắc bác phải tìm hiểu sâu xíu rồi
    Lần sửa cuối bởi JXDev, ngày 31-12-20 lúc 07:59 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng JXDev xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến JXDev vì bài viết này !

yeuVLTK (02-01-21)

Thành Viên
    Thanks
    180

--- Chế độ gộp bài viết ---

[Only registered and activated users can see links. ]
    hông hỉu sao cái clbgameviet mình đăng nhập xong mà viết bài không được, gửi sms kích hoạt cũng ko dc luôn!
    Sau khi mình nghĩ tới nghĩ lui thì kết quả mấy món đồ xanh mà trữ nhìu thì là chủ yếu để làm phôi + nv dã tẩu. Phôi thì mình đang tính đến chuyện sẽ hút thuộc tính xong gửi viên "phẩm chất.." đó cho toàn sever như gửi TT,THBT,..(chơi offline). Còn dã tẩu thì thua, chỉ còn cách mở nhìu acc cùng lúc
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Cho em hỏi về skill chung hay ki năng chung của nhân vật
    Bởi hieu0071990 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-07-18, 09:19 AM
  2. Cần người làm chung nhất kiếm
    Bởi MarsTN trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-11-11, 09:14 AM
  3. Game Server Tự Tắt ? ai biết fix dùm mày nhà em nói chung chơi đc
    Bởi quangken trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14