[TLBB] cách tìm iD vật phẩm trong Eqipbase và tạo vật phẩm trang bị cho nhân vật
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    80

cách tìm iD vật phẩm trong Eqipbase và tạo vật phẩm trang bị cho nhân vật

Chào các bạn mình viết bài hướng dẫn các bạn mới bắt đầu chơi TLBB và muốn học hỏi ai biết rồi xin đừng cười mình nhé...!!!

Dầu tiền các bạn vào Client/Material/Icon và tìm vật phẩm mình muốn..
    [Only registered and activated users can see links. ]

Nhấp tiếp vào hình

Sau dó dùng Notepad++ mở file Client/Config/Equipbase.txt nhấn Ctrl+F tìm tên nó..

Sau đó dò qua bên trái tìm ID và copy nó.

Tiếp chúng ta vào game và nhập !!createitem = ID tìm được = 2=1

Chúc các bạn mới thành công.
    Lần sửa cuối bởi tranvanhantv, ngày 09-11-20 lúc 11:16 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tranvanhantv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tranvanhantv vì bài viết này !

huyvip221996 (03-03-22)

Thành Viên
    Thanks
    87

Ðề: cách tìm iD vật phẩm trong Eqipbase và tạo vật phẩm trang bị cho nhân vật

tại sao phải loằng ngoằng thế khi mà chỉ cần tìm theo tên trang bị rồi create ra nhỉ
    à quên
    muốn tìm theo tên thì phải gõ theo kiểu chữ vscii chứ ko phải unicode
    cách chuyển font thì tìm trên gg nhé
    Lần sửa cuối bởi phamvuong, ngày 09-11-20 lúc 01:05 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng phamvuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi phamvuong [Only registered and activated users can see links. ]
    tại sao phải loằng ngoằng thế khi mà chỉ cần tìm theo tên trang bị rồi create ra nhỉ
    à quên
    muốn tìm theo tên thì phải gõ theo kiểu chữ vscii chứ ko phải unicode
    cách chuyển font thì tìm trên gg nhé
    Mình nghĩ các bạn mới nhiều khi họ không biết chuyển với lại họ tập việt hóa như mình kiến thức lượm lặc ít nên không biết.
    Mình làm tới đâu biết tới đó nên chỉ như vậy các pro nhìn sơ là biết đâu thể nào qua mắt thợ được hì.
    Khách viếng thăm hãy cùng tranvanhantv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi tranvanhantv [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình nghĩ các bạn mới nhiều khi họ không biết chuyển với lại họ tập việt hóa như mình kiến thức lượm lặc ít nên không biết.
    Mình làm tới đâu biết tới đó nên chỉ như vậy các pro nhìn sơ là biết đâu thể nào qua mắt thợ được hì.
    cách của bạn thực sự rất phức tạp
    ko bik thì đã có gg cơ mà
    thực ra cũng nhiều bài hướng dẫn lắm rồi nhưng newbie bây giờ hầu như ko thèm đọc
    Khách viếng thăm hãy cùng phamvuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

Thấy chủ thớt hay đấy chứ... cách này đôi khi nhiều người ko rành làm được.. mình thì biết cách nhừng cái chữ trong Equipbase của mình nó khác trong game bạn à kkk.. ko search được
    Khách viếng thăm hãy cùng toantuanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên p13cks03's Avatar
    Thanks
    78

cách này cũng hay, nhưng những item nó giống hình như đả tạo đồ thì rất khó
    Khách viếng thăm hãy cùng p13cks03 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên skythienlong's Avatar
    Thanks
    209

hiệu quả thì vẫn là dịch ra, search ID
    equipbase ( thú cưỡi, trang bị, thời trang, vũ khí)
    commonitem ( vật phẩm, ngọc đổi trang bị, item phục hồi, bí kíp, bí tịch, yếu quyết, trứng pet, cường hoá...v...v....)
    geminfo ( ngọc cấp 1 đến 9)

hiểu sơ sơ cơ cấu rồi thì chỉnh opt đồ

opt ngọc (dễ nhất)
    opt trang bị
    opt trang bị ( bộ)

các bạn đang chơi dòng vạn tượng như thớt, trong cái Dị Dung Các có cái gọi vật phẩm trực tiếp nhưng ko có dòng số lượng ko cần dùng lệnh gm
    Lần sửa cuối bởi skythienlong, ngày 09-11-20 lúc 08:56 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng skythienlong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến skythienlong vì bài viết này !

tranvanhantv (10-11-20)

Thành Viên saodzi's Avatar
    Thanks
    42

lằng nhằng thế nhỉ, để tìm đc 1 cái icon trong 1 mớ hình ảnh đấy k phải là dễ, hơn nữa có những item có cùng 1 hình ảnh, nhất là những bản đã dev ( k phải là bản gốc ) thì cái này lại càng thường xuyên sảy ra,
    chỉ cần dịch ra rồi tìm theo tên là đc, còn đổi font chữ thì bất kể ai dev cũng đều phải làm, lên gg tìm hiểu 10 15p là ra
    cái lý do mem mới thì thật sự là k thuyết phục, càng mem mới càng phải tìm hiểu nhiều hơn mem cũ
    Khách viếng thăm hãy cùng saodzi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến saodzi vì bài viết này !

tranvanhantv (10-11-20)

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Hàm kiểm trang trang bị hoàng kim và del trang bị hoàng kim jxlinux
    Bởi trung753 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-03-16, 09:52 PM
  2. [Gunny] Share Trang Chủ DDTank II 321 Có Trang Đăng Nhập
    Bởi nhokvip99 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-07-13, 04:22 PM