[JX] Xin giúp về ip
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Xin giúp về ip

Thành Viên kyucmongmanh's Avatar
    Thanks
    18

Xin giúp về ip

Hiện tại mình đang nghịch server jx2. Mạng nhà mình vnpt dải ip 192.168.1.x. Nếu dùng dải này thì vmware chạy máy ảo bridge lan thì các mấy dùng client kết nối được ngon lành.
    Thế nhưng cái thắc mắc của mình là gắn thêm cục phát wifi cho mạng ở nhà nó rộng ra và nó có dải ip 192.168.0.xx thì chạy server vmware bridge Lan đổi ip các kiểu server chạy mà client lại không kết nối được dù đã đổi ip cho client và máy tính kết nối wifi cùng dải ip.
    Cho mình hỏi là dải ip 192.168.0.xx không thể chạy Lan đúng không ạ. Cái cục phát này mình cấm từ cục chính vnpt. Là ở nhà có hai mạng wifi luôn á. Mong các bạn nói cho mình hiểu ạ.
    Server để. 192.168.1.17 225.225.225 192.168.1.0
    Thì chạy được Lan
    Server để 192.168.0.117 225.225.225 192.168.0.1
    Thì không Lan được. Dùng bridge lan vmware. Đoạn 225 mình nhớ vậy. Vì mình để tự động.
    Client và mạng đổi máy tính mình kết nổi cùng dải ip hết.
    Khách viếng thăm hãy cùng kyucmongmanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Xin giúp về ip

Trích dẫn Gửi bởi kyucmongmanh [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện tại mình đang nghịch server jx2. Mạng nhà mình vnpt dải ip 192.168.1.x. Nếu dùng dải này thì vmware chạy máy ảo bridge lan thì các mấy dùng client kết nối được ngon lành.
    Thế nhưng cái thắc mắc của mình là gắn thêm cục phát wifi cho mạng ở nhà nó rộng ra và nó có dải ip 192.168.0.xx thì chạy server vmware bridge Lan đổi ip các kiểu server chạy mà client lại không kết nối được dù đã đổi ip cho client và máy tính kết nối wifi cùng dải ip.
    Cho mình hỏi là dải ip 192.168.0.xx không thể chạy Lan đúng không ạ. Cái cục phát này mình cấm từ cục chính vnpt. Là ở nhà có hai mạng wifi luôn á. Mong các bạn nói cho mình hiểu ạ.
    Server để. 192.168.1.17 225.225.225 192.168.1.0
    Thì chạy được Lan
    Server để 192.168.0.117 225.225.225 192.168.0.1
    Thì không Lan được. Dùng bridge lan vmware. Đoạn 225 mình nhớ vậy. Vì mình để tự động.
    Client và mạng đổi máy tính mình kết nổi cùng dải ip hết.

cấu hình cái cục phát wifi, tắt DHCP đi để nó không cấp IP dạng 192.168.0.xxx nữa,
    thay vào đó nó sẽ tự cấp IP dạng 192.168.1.xxx
    Khách viếng thăm hãy cùng danvjpdt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi danvjpdt [Only registered and activated users can see links. ]
    cấu hình cái cục phát wifi, tắt DHCP đi để nó không cấp IP dạng 192.168.0.xxx nữa,
    thay vào đó nó sẽ tự cấp IP dạng 192.168.1.xxx
    Nó trùng dải với cục wifi chính sao ạ. Hai cục wifi lận. Một cục chính. Và cục phụ cấm để tỏa mạnh hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng kyucmongmanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên dovanhungkh's Avatar
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi kyucmongmanh [Only registered and activated users can see links. ]
    Nó trùng dải với cục wifi chính sao ạ. Hai cục wifi lận. Một cục chính. Và cục phụ cấm để tỏa mạnh hơn
    Theo cách bác nói là kiểu chơi ở 2 cục wifi khác nhưng cùng 1 mạng hả ?? Bác nên chơi trên 1 modem wifi thôi ko thì cài hamachi chơi vs nhau
    Khách viếng thăm hãy cùng dovanhungkh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

sẽ ko trùng nhé, vì cục chính vẫn là cục cấp IP nên nó biết IP nào trống để cấp
    bác cứ thử đi, đừng quan tâm vụ trùng.
    Khách viếng thăm hãy cùng danvjpdt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi danvjpdt [Only registered and activated users can see links. ]
    sẽ ko trùng nhé, vì cục chính vẫn là cục cấp IP nên nó biết IP nào trống để cấp
    bác cứ thử đi, đừng quan tâm vụ trùng.
    Cảm ơn bạn. Nhà mình cục chính là vnpt 192.168.1.0 để setting. Cục kia kéo dây cấm vào để tỏa mạng mạnh hơn là tenda 192.168.0.1 để setting. Giờ nếu chỉnh cùng dải thì mình làm thế nào để vào con tenda cấu hình vì nó cùng dải sẽ là 192.168.1.0 trùng với con vnpt đúng không bạn.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi dovanhungkh [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo cách bác nói là kiểu chơi ở 2 cục wifi khác nhưng cùng 1 mạng hả ?? Bác nên chơi trên 1 modem wifi thôi ko thì cài hamachi chơi vs nhau
    Mình không rành về mạng. Nhưng nhà có cục vnpt chính là 192.168.1.0. Xong yếu quá. Không tỏa khắp nhà nên mua cục tenda rồi kéo dây cấm vào con vnpt. Nhưng nó ra ip 192.168.0.1. Tên là tenda. Và nhà mình thành hai mạng wifi với hai dải ip khác nhau. Dải chính Lan được. Dải cấm thêm mạng mạnh. Nhưng Lan jx2 client không nhận bridge lan vmware

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-12-16, 05:56 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-02-16, 09:51 PM
  3. [JX] Ai còn giữ source ATN or Source bản giống giống cho xin cái
    Bởi heodat139 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-08-15, 09:53 PM
  4. [Xin] Xin Client giống client của server dolongky
    Bởi thanhtu1007 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12