[MU] [học hỏi] phát triển source ss6.3 - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Thành Viên KhongGianOL's Avatar
    Đang ở
    Lò Thiêu
    Thanks
    231

Icon10 Ðề: [học hỏi] phát triển source ss6.3

Trích dẫn Gửi bởi lisatthu35 [Only registered and activated users can see links. ]
    oh thank bạn , mình đang port từ thằng này ra [Only registered and activated users can see links. ] , làm từ server trắng luôn , tức là code tự code logic từ đầu tới cuối luôn , từ việc send và xử lý các hành động như move , enterlobby , selectcharacter luôn @@ , phần server thì khá oke có thể nhìn code người ta rồi hiểu logic và code lại theo ý mình , còn client hiện tại mình vẫn chỉ dừng lại ở việc dùng client có sẳn chưa can thiệp đc nhiều @@ , mình xem hướng dẫn trên đây thì cũng dừng lại ở việc trang trí thêm cho client chứ ko can thiệp sâu vào cấu trúc nó đc ...

[Only registered and activated users can see links. ] <<<< Giống source MU MOBILE qá vậy cậu ? Còn cái của mình là MU PC
    Khách viếng thăm hãy cùng KhongGianOL xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Ðề: [học hỏi] phát triển source ss6.3

Trích dẫn Gửi bởi lisatthu35 [Only registered and activated users can see links. ]
    oh thank bạn , mình đang port từ thằng này ra [Only registered and activated users can see links. ] , làm từ server trắng luôn , tức là code tự code logic từ đầu tới cuối luôn , từ việc send và xử lý các hành động như move , enterlobby , selectcharacter luôn @@ , phần server thì khá oke có thể nhìn code người ta rồi hiểu logic và code lại theo ý mình , còn client hiện tại mình vẫn chỉ dừng lại ở việc dùng client có sẳn chưa can thiệp đc nhiều @@ , mình xem hướng dẫn trên đây thì cũng dừng lại ở việc trang trí thêm cho client chứ ko can thiệp sâu vào cấu trúc nó đc ...
    có code từ server trắng thì các packet của client đều phụ thuộc vào webzen, và không thể thay đổi được vì source client đó giờ chưa thấy ai có. Cộng đồng phát triển mu chủ yếu là inject, hook...với dự án MUnique là của nevS bên ragezone, source này viết = C#, cũng phải tham khao từ các source mu đi trước. Nếu bạn muốn thì tham khảo và phát triển từ source của Deathway. Còn Deathway thì trong lang mu có lẽ ai cũng biết.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    có code từ server trắng thì các packet của client đều phụ thuộc vào webzen, và không thể thay đổi được vì source client đó giờ chưa thấy ai có. Cộng đồng phát triển mu chủ yếu là inject, hook...với dự án MUnique là của nevS bên ragezone, source này viết = C#, cũng phải tham khao từ các source mu đi trước. Nếu bạn muốn thì tham khảo và phát triển từ source của Deathway. Còn Deathway thì trong lang mu có lẽ ai cũng biết.
    oh bạn cho mình hỏi , giờ mình đang code chức năng , client click vào npc shop > npc shop mở shop thì gặp lỗi thế này , khi click vào shop xong nó lại mua luôn 1 món đồ

packet : c>s yêu cầu mở shop [Only registered and activated users can see links. ]

packet : s> c mở dialog shop [Only registered and activated users can see links. ]

packet: s > c hiển thị item bán trong shop [Only registered and activated users can see links. ]

[Only registered and activated users can see links. ]

cái packet c3 03 a0 ko biết có tác dụng gì nhưng nếu ko xử lý nó thì shop nó ko open

sau khi open đc shop xong nó thực hiện click luôn gây ra việc mua 1 món đồ trong shop kiểu như bị double click

p/s : nói DW vào phần mô tả của open source này mới thấy source này nó cũng decompile từ deathway
    p/s : hix vừa hỏi xong mình thử làm delay lại khoảng thời gian gửi packet thì giải quyết đc vấn đề luôn , lúc trước 2 packet mở shop + hiển thi item cho gửi liên tục , giờ mình cho nó delay 100 mili giây thì ko bị double click mua đồ nữa @@
    Lần sửa cuối bởi lisatthu35, ngày 13-07-20 lúc 05:29 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lisatthu35 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

à còn 1 vấn đề nữa , đó là serial của từng món item trong server mấy bạn xử lý thế nào nhỉ , làm sao để các món item ko bị trùng serial nhỉ , hiện giờ cứ mỗi lần mình mở shop lên thì tự gen ra serial cho từng món đồ trong cửa hàng như vậy có ổn ko nhỉ , ví dụ người chơi rãnh rổi cứ bặt tắt shop nhiều tốn tài nguyên gen serial
    Khách viếng thăm hãy cùng lisatthu35 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên socolas's Avatar
    Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Mấy ai nghiên cứu cái đó đâu. Nghe qua cứ tưởng đang làm anti hack cơ
    Khách viếng thăm hãy cùng socolas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi socolas [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy ai nghiên cứu cái đó đâu. Nghe qua cứ tưởng đang làm anti hack cơ
    tại build lên từ server trắng luôn @@ , mà mục đích mình cũng chỉ là tìm hiểu và code cũng chẳng muốn thương mại hay gì , à hôm nay loay hoay hook cái zclient.dll vào main mà không thành , hình như cái zclient nó có phần code mã hóa và giải mã packet giống như bên server thì phải , kiểu như zclient.dll của server này thì chỉ có server này giải mã đc thôi , còn đem client của server này cắm vào server khác nó khác key mã hóa nên chạy không được , biết trả lời giúp mình đc ko?

mình xem trong source có phần này

hình như là key để mã hóa giải mã packet c1,c2

còn c3,c4 ko thấy phần code giải mã

Thành Viên KhongGianOL's Avatar
    Đang ở
    Lò Thiêu
    Thanks
    231

Icon10 Ðề: [học hỏi] phát triển source ss6.3

oh bạn cho mình hỏi , giờ mình đang code chức năng , client click vào npc shop > npc shop mở shop thì gặp lỗi thế này , khi click vào shop xong nó lại mua luôn 1 món đồ

packet : c>s yêu cầu mở shop [Only registered and activated users can see links. ]

packet : s> c mở dialog shop [Only registered and activated users can see links. ]

packet: s > c hiển thị item bán trong shop [Only registered and activated users can see links. ]

cái packet c3 03 a0 ko biết có tác dụng gì nhưng nếu ko xử lý nó thì shop nó ko open

sau khi open đc shop xong nó thực hiện click luôn gây ra việc mua 1 món đồ trong shop kiểu như bị double click

p/s : nói DW vào phần mô tả của open source này mới thấy source này nó cũng decompile từ deathway
    p/s : hix vừa hỏi xong mình thử làm delay lại khoảng thời gian gửi packet thì giải quyết đc vấn đề luôn , lúc trước 2 packet mở shop + hiển thi item cho gửi liên tục , giờ mình cho nó delay 100 mili giây thì ko bị double click mua đồ nữa @@

nhìn cũng rối mắt qá đấy, nhưng đại loại mình chưa thử cái này của cậu nhưng nhìn sơ qa thì nó giống dùng olydbg xem mã ký tự thập nhị phân lắm....nếu cậu đang nghiên cứu từ cái này thì nên load từng file (Client) có cái j từ olydbg xem nó có liên quan đến main hay ko, và ngược lại...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mà topic của mình thì có liên quan gì đến mấy cái cậu nói đâu chứ..BK có thể nói cậu ấy tạo topic khác ko ?
    Khách viếng thăm hãy cùng KhongGianOL xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi KhongGianOL [Only registered and activated users can see links. ]
    nhìn cũng rối mắt qá đấy, nhưng đại loại mình chưa thử cái này của cậu nhưng nhìn sơ qa thì nó giống dùng olydbg xem mã ký tự thập nhị phân lắm....nếu cậu đang nghiên cứu từ cái này thì nên load từng file (Client) có cái j từ olydbg xem nó có liên quan đến main hay ko, và ngược lại...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mà topic của mình thì có liên quan gì đến mấy cái cậu nói đâu chứ..BK có thể nói cậu ấy tạo topic khác ko ?
    oh vậy mình sr , mà cho mình hỏi cái zclient.dll mình hook vào main 6.3 nào cũng đc à sao mình thử dùng lordpe hook vào main mà nó ko chạy dc nhỉ

bạn hook giúp mình với main.exe [Only registered and activated users can see links. ]

client : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên socolas's Avatar
    Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

oh vậy mình sr , mà cho mình hỏi cái zclient.dll mình hook vào main 6.3 nào cũng đc à sao mình thử dùng lordpe hook vào main mà nó ko chạy dc nhỉ

bạn hook giúp mình với main.exe [Only registered and activated users can see links. ]

client : [Only registered and activated users can see links. ]
    Main 1.04d/1.04e đều đã hook sẵn zclient, Client, engine, or tên gì đó sẵn hết rồi. Giờ ông kiếm cái main trắng chưa hook mấy cái đó cũng khó. build source client ra bỏ vào chạy cùng với main là xong. Có mà điên đi build từ source cơ bản, bug sml ra chứ đừng nói mấy cái packet lặt vặt kia
    Khách viếng thăm hãy cùng socolas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi socolas [Only registered and activated users can see links. ]
    Main 1.04d/1.04e đều đã hook sẵn zclient, Client, engine, or tên gì đó sẵn hết rồi. Giờ ông kiếm cái main trắng chưa hook mấy cái đó cũng khó. build source client ra bỏ vào chạy cùng với main là xong. Có mà điên đi build từ source cơ bản, bug sml ra chứ đừng nói mấy cái packet lặt vặt kia
    thì đang khổ dâm mà , mà tui cũng hook đc rồi , có 1 điều lạ là sau khi họok zclient.dll vào thì nó thay đổi 1 số packet thì phải , vd như packet send message từ client về server lúc đầu thì cấu trúc nó như thế này : [Only registered and activated users can see links. ]

sau khi hook vào thì nó thay đổi luôn cấu trúc packet mò 1 tý thì lòi ra vd packet /move nó sẽ lòi ra 1 packet hùm bà lằng trong đó sẽ có id của map

à mà sau khi đọc code zclient tui cũng thấy 1 cái lạ , nó có hook hàm để get packet gửi từ server vào client nhưng chỉ get packet c1,c2 còn ko get đc c3,c4 lạ thật

nói chung về phần get offset này khó vl ra phải chạy ollydbg rồi debug đọc code asm mà đọc code asm hoa cả mắt nên chịu chỉ dùng các offset zclient nó tìm sẳn thôi

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 23-07-19, 10:02 AM
  2. [MU] Share full Source Zteam Phát Triển Cho ikennylee
    Bởi Devgame81 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 01-11-18, 01:31 PM
  3. [MU] Nghiên cứu phát triển skill ss6.3
    Bởi socolas trong diễn đàn Development
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-03-18, 09:40 PM