Share Lại WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !! Việt Hóa 90% !! Hamachi/LAN
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 9 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 90
    Thành Viên nguyenkien25's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    14

Share Lại WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !! Việt Hóa 90% !! Hamachi/LAN

Nguồn: [Only registered and activated users can see links. ]
    Client Nguồn: [Only registered and activated users can see links. ]

Mình lấy toàn bộ từ nguồn của bác famypo về việt hóa và không thêm tính năng nào mới cả.

Bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bác việt hóa, đổi IP để chơi game trên Hamachi hoặc LAN cũng như chia sẽ trang AdminCP mà mình viết riêng cho server này.

Link Youtube Của Bạn P Gaming làm lại theo các bước của mình: [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn có thể dựa theo video thực tế này để cài theo.

Toàn bộ TOOL: [Only registered and activated users can see links. ]

totalcmd: tool dùng để so sánh 2 thư mục, cũng như so sanh sự khác nhau của 2 file. Các bạn có thể tìm phần mềm tương tự.
    ffdec: tool dùng để đọc file SWF Free.
    Directory Lister Enterprise: tool dùng để lấy đường dần các file trong thư mục. Mục đích để RIP toàn bộ web khác về tưng ứng những file nằm trong thư mục.
    httrack: tool dùng để tải các link được lấy từ Directory Lister Enterprise các bạn vào thư mục tương ứng coi cách setup nhé. Mình có 1 file NOTE.txt ở đó để hướng dẫn.
    WinSCP: tool dùng để chép file vào trong Server
    putty: tool dùng để connect gõ lệnh.
    SecureCRT: tool cũng dũng để connect gõ lệnh nhưng thêm một số nút nhanh để dễ dàng bấm khỏi mất công gõ.
    Navicat: tool dùng để truy cập Database My SQL

Phần 1: Hướng dẫn việt hóa

Bạn nào chỉ cần chơi thì bỏ qua phần này và kéo xuống dưới để tải server về chơi cũng như cofig mạng LAN chơi với bạn bè.

Thư Mục RIP từ haitacviet: [Only registered and activated users can see links. ]

1. file xmls.txt thì đổi tên file lại là xmls.zip và giải nén ra 1 thư mục file .xml và mở từng file ra việt hóa hoặc tải thư mục RIP từ haitacviet về và so sanh 2 bên copy qua cẩn thận là được.
    2. Các file Main.swf. Các bạn dùng tool ffdec để mở file Main này, kéo xuống dưới cùng có 1 file tên là: CreateRoles_properties với lại Globalization_properties
    Việt hóa xong 2 file trên là đã việt hóa 70% rồi đó.
    3. Thư mục talk trong assets các bạn lấy y xì bên haitacviet về bỏ vào.. hơn 4k file trong đó.,
    4. Cuối cùng là các file swf hiệu ứng. Nó nằm rãi rác trong thư mục assets, phần lớn nằm trong thư mục swfs với modileUI

Xong rồi và ra tận hưởng thành quả.

Phần 2: Hướng dẫn cài đặt và chạy Server
    Link Server: [Only registered and activated users can see links. ]

(Trong Server đã có sẵn Client rồi, Bác nào chỉ muốn lấy Client đã việt hóa thì vào Link này tải để khỏi phải tải file nặng kia về: [Only registered and activated users can see links. ])

Server có IP là 192.168.127.142

User/password: root/64403575

Server hiện tại đang dùng card mạng VMNet8 với đường mạng 192.168.127.0 Các bạn nhớ chỉnh lại card mạng các bạn đang dùng để về với đường mạng này nhé.

Sau khi chạy server xong mở tool SecureCRT.exe ra. Mình đã setup sẵn connect Server trong đó rồi cũng như đã quét virus cả rồi nha.

Các bạn chạy số 1.Start SQL Đợi nó chạy xong đến khi hiển thị "NOTICE: [pool pirate] 'user' directive" thì bấm tiếp 2.Start SV
    (Hinh Ảnh Về Start Server: [Only registered and activated users can see links. ])

Chạy xong server thì vào đường dẫn 192.168.127.142 để chơi game. Mình việt hóa luôn trang đăng nhập cho các bạn dễ dàng chơi game.

Trang AdminCP được để đường dẫn: 192.168.127.142/_admincp_v4
    Hinh Ảnh Toàn Cảnh Về Trang AdminCP: [Only registered and activated users can see links. ]

Phần 3: Hướng dẫn đổi IP sang mạng LAN để chơi với bạn bè
    Hình Ảnh Toàn Cảnh Về Đổi IP: [Only registered and activated users can see links. ]
    Dùng Tool: WinSCP, putty Để thao tác nha

1. Chỉnh IP Server:
    Chỉnh ở file: /etc/sysconfig/network-scripts/ifcfg-eth0

2 Chỉnh IP ở các File:
    (old IP: 192.168.127.142)

/home/pirate/lcserver/conf/game20002.xml
    /home/pirate/www/core/config.php
    /home/pirate/www/app/dh/ajax.php
    /home/pirate/www/app/Game/game.php
    /home/pirate/www/T9NuoYa/T9NuoYa.html

Những file về API thêm đồng đội với vật phẩm của trang nguồn mình dùng mà không thấy hoạt động: cũng đổi IP trong này nữa luôn nhé.
    /home/pirate/www/mail/addhero.php
    /home/pirate/www/mail/item.php

Những API của Server: Đổi IP tương ứng luôn nhé.
    /home/pirate/rpcfw/conf/WhiteList.cfg.php
    /home/pirate/rpcfw/lib/api/hzw_addhero.php
    /home/pirate/rpcfw/lib/api/hzw_mail.php
    /home/pirate/rpcfw/lib/api/hzw_recharge.php
    /home/pirate/rpcfw/optool/confServer.cfg.php

IP trong trang AdminCP:
    /home/pirate/www/_admincp_v4/app/DbConfig.php

IP trong Database: Dùng navicat để mở database t9-rxhzw-web
    Tới Table: server

Sau khi xong toàn bộ các bước trên các bạn reboot lại server rồi hãy làm các bước như Phần 2 nhé.

Phần 4: Hướng dẫn cài đặt Hamachi để chơi online với Bạn Bè

Hình Ảnh Tòa Cảnh Về Kết Nối Hamachi: [Only registered and activated users can see links. ]
    ---------------------------------------------------
    Cài Đặt Hamachi:
    File cài đặt đã có sẵn ở trong thư mục root.
    Dùng phần mềm SecureCRT hoặc Putty để thao tác

gõ lệnh:
    rpm -ivh logmein-hamachi-2.1.0.101-1.x86_64.rpm
    Kết Nối Hamachi:

0. Đổi card mạng máy ảo sang định dạng Bridge Và chỉnh lại IP ở phần trên đã nói sang đường mạng tương ứng.
    VD nhà mình đường mạng router kết nối internet là 192.168.1.0 thì Chỉnh lại IP của Server là 192.168.1.142

Sau Đó đổi toàn bộ những file IP Server thành IP của Hamachi cung cấp (Xem lại Phần 3)

Kham khảo hình ảnh ở link:

1. Trước hết phải kiểm tra có connect internet chưa???
    ping google.com => false thì gõ dhclient -v để nó lấy lại IP rồi gõ lại "ping google.com"

2. hamachi login
    Nó OK thì gõ tiếp hamachi để kiểm tra trang thái

3. Sửa các file ở trên thành IP của Hamachi.

4. Để Chơi Được Hamachi thị tạo Room rồi gõ: hamachi join <roomID>

Xong tất cả thì chạy server tương tự như Phần 2

Kiểm Tra Server Đã Được Bật Để Lắng Nghe Đúng IP Chưa:
    Dùng phần mềm SecureCRT hoặc Putty để thao tác

Lệnh: netstat -tulnp

Tìm đến dòng game20002 coi nó lắng nghe port 8002 ở IP nào. Đúng IP là vào game được.

Phần 5: Một Số Chỉnh Sửa Dành Cho Những Bạn Thích Tìm Tòi

Toàn bộ những cái mình biết đều nằm ở trang AdminCP rồi, Còn lại là mình không biết hay là tìm không thấy chổ để chinh.

Ngoài ra các bạn có thể chỉnh sửa thông tin vàng, chiến tích này nọ đâu game khi tạo account bằng cách:
    File: /home/pirate/rpcfw/conf/User.cfg.php

Sửa các thông tin tương ứng thôi. MÌnh đã sửa sẵn trong file Server rồi. Bác nào muốn chỉnh lại thì chỉnh.

INIT_GOLD => Vàng
    INIT_BELLY => Beri
    INIT_VIP => Cấp VIP. Max 12
    INIT_PRESTIGE => Chiến Tích

Quà Phản Hồi Max: Navicat - t_bbpay_gold - gold_num sửa thành 5000000 là được

Phần 6: Trang AdminCP Do Mình Viết Và Một Số Thông Tin
    Hình Ảnh Toàn Cảnh Của Trang AdminCP: [Only registered and activated users can see links. ]

AdminCP mình đã add vào trong Server sẵn (Tải Server sau ngày 16/05/2020) và không cần tải ở đây

Bác nào đã tải server cũ thì chỉ cần tải Link AdminCP ở đây và dùng Tool WinSCP copy vào đúng chổ là được (/home/pirate/www/_admincp_v4/)
    Link AdminCP V4: [Only registered and activated users can see links. ]

Đổi IP AdminCP tưng ứng với server: /home/pirate/www/_admincp_v4/app/DbConfig.php

Một Số tính năng của trang AdminCP này:
    1. Thêm các thông tin cơ bản: Beri, Vàng, Chiến Tích, Danh Vọng, Kinh Nghiệm Bảo Thạch, VIP.
    2. Thêm số Ảnh Hồn: Xanh, Tím, Lục.
    3. Các loại đá, điểm: Điểm Nguyên Tố, Đá Khắc Ấn, Đá Hải Hồn, Đá Nguyên Tố, Đá Năng Lượng, Nhận Tố Ác Quỹ, Kinh Nghiệm Trái Ác Quỹ, ....
    4. Reset một số thông tin sau khi đã dùng hết lượt trong ngày: Lượt Chế Tạo, Lượt Tầm Bảo, Lượt Lấy Haki....
    5. Tâng 1 Cấp Tướng Chính để hoàn thành nhiệm vụ không phải ngồi farm kinh nghiệm ở những LV Cao.
    6. Tâng Cấp đồng đội bằng với cấp tướng chính đồng thời chuyển sinh MAX tương ứng với cấp.
    7. Thêm đồng đội vào tài khoản (Lưu Ý: Thoát game trước khi thêm!!!) -> Đồng đội sau khi thêm thành công sẽ được để vào trong tửu quán. Trang thêm đồng đội cũng liệt kê ra danh sách đồng đội để thêm để dễ dàng tìm ID.
    8. Thêm Vật Phẩm. Trang đã chia các loại vật phẩm như trái ác quỹ, pet, ... ra từng tab để dễ dàng tìm ID. Không cần thoát game khi thêm vật phẩm.
    9. Xem thông tin tài khoản: Sẽ liệt kê ra trong tài khoản có nhưng thông tin cơ bản nào. Bấm vào là biết à :v
    10. Dành cho các Admin thực thụ: Gửi Toàn Server. Sẽ gửi vàng cho toàn server đại loại đèn bù các thứ á Cũng như Reset tầm bảo, chế đồ các thứ đồng loạt cho toàn server luôn. (Tính năng cần Tài Khoản Admin, Các xem tài khoản ADMIN thì kéo xuống dưới)
    11. Tùy chỉnh database: Tại đây có thể xóa toàn bộ account để cho những anh em nào không thích những account cũ còn tồn tại trong đây thì reset đi. Lúc này chỉ có những account của bạn, bạn bè của bạn tạo ra và đấu với nhau.
    12. Kiểm tra máy chủ: Sẽ liệt kê ra nhưng file đang chạy của server. Bất kì file nào tắt đều làm cho Server lỗi hoặc không chạy được. Nhớ kiểm tra ở đây khi anh em thấy server lỗi.
    13. Tool việt hóa. Tool này có hướng dẫn ở từng trang rồi, các bạn xem ở từng trang để biết cách việt hóa cũng như đã có sẵn những file mẫu. Lưu Ý chỉ dùng trên MAC, Win thôi.
    Lỗi thường gặp khi dùng tool việt hóa ([Only registered and activated users can see links. ])

Tài khoản ADMIN: admin/123456 (Tài khoản admin được thiết lập ở file: /home/pirate/www/_admincp_v4/function/AccountAdmin.php)
    Bạn nào muốn đổi thì đều đổi được cả.

Cách phân biệt tính năng nào là của admin:
    + Màu đen: Không cần tài khoản admin.
    + Màu Xanh Dương: Cần tài khoản admin.
    + Màu xám trắng: Tính năng bị khóa.

Bạn cũng không cần nhập tài khoản admin vội do cái nút nào cần sẽ thông báo là nút đó cần tài khoản admin. Lúc này bận nhập cũng không muộn.

Tùy Chỉnh Để 1 số khóa một số tính năng hay chuyển tính năng đó về dạng cần tài khoản Admin:
    Tất tần tật đều nằm ở file config.json: /home/pirate/www/_admincp_v4/config/config.json
    Giải nghĩa một số trường:
    enable -> Có cho phép tính năng đó được mở hay không?? Nếu = false thì tính năng bị sẽ bị vô hiệu hóa, bấm vào sẽ hiện thông báo tính năng đã bị vô hiệu hóa.
    isAdmin -> Có cần tài khoản admin hay không. Nếu = true thì sẽ cần tài khoản admin.
    value -> Giá trị cho từng nút. Đại loại mình đang mặc định bấm vào Thêm Beri sẽ được +1000000000 Beri. Nếu bạn muốn ít hơn hay nhiều hơn thì chỉnh ở đây. Lưu Ý đừng chỉnh quá cao. Lỗi account ráng chịu

Ngoài ra các bạn có thể tùy chỉnh chữ ở bất kì nơi đâu thành 1 chữ khác.
    Tất tần tật đều nằm ở file: /home/pirate/www/_admincp_v4/config/language-vi/language.json
    Mình làm ra file này để đưa tất cả chữ tiếng việt về 1 file đặng ai cần đổi trang admincp sang ngôn ngữ khác thì chỉ cần dịch file này là xong.

Phần 7: Cách Kết Nối Database Bằng Navicat Của Mình
    Hình Ảnh Mô Tả Thao Tác: [Only registered and activated users can see links. ]

1. Tạo kết nối MY SQL
    2. Tạo tên kết nối. Đặt tên gì cũng được. Như hình là mình đặt VHT 142.
    3. Tạo kết nối SSH với các thông tin:
    Host: 192.168.127.142
    Port: 22
    User Name: root
    Password: 64403575

Một Số Câu Hỏi Để Hoàn Thiện Trang AdminCP và Server

1. [Đã Fix] Mình chưa tìm được cách send Item vào trong thư. Bác nào biết mong chỉ giáo.
    2. [Đã Fix] MÌnh đang làm Tool lấy thông tin các text đã việt hóa sang file xmls trung. Tool hoạt động rất tốt cho đến cái file itemconfig.xml. Bác nào làm được file này thì chỉ giáo với nhé, Mình dùng PHP để write vào file, NÓ Write được hết trừ kí hiệu xuống dòng và một ký hiệu khác.:
    &#xD; &#xA;
    3. Các sự kiện trong server có một vài sự kiện không biết làm sao để mở hoạt động nó. Đại loại sự kiện Cây Ác Ma.

Đấy là các câu hỏi mình muốn hỏi các bác. Bác nào biết thì chỉ giúp với ạ.

Mình xin cảm ơn
    Lần sửa cuối bởi nguyenkien25, ngày 17-05-20 lúc 11:18 AM. Lý do: Update Link Youtube
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenkien25 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 57 Users Say Thank You to nguyenkien25 For This Useful Post:

acma865 (13-05-20), binbi12 (16-05-20), Caicaolacbvn (08-03-24), cauca.heocon (11-05-20), chenwenjing (08-06-20), congtuan123 (18-05-20), darkbloody (13-05-20), dearhunter1 (04-03-23), diguhey (12-05-20), dinhgacon (05-08-20), dragondye (14-10-21), duapin1 (23-01-22), ehwgagc987 (16-05-20), famypo (03-07-20), GoldenPhoenix (17-05-20), hauhehe (13-05-20), hervehuynh (26-04-22), hieu041993 (29-08-22), hungvoi94 (13-05-20), huntersun (28-05-20), iloles741 (12-05-20), Jun07091988 (11-05-20), KaizKenny (16-09-20), KangGary (11-05-20), Kimyuna (24-05-20), kmacblad (26-03-21), koolz9111 (16-08-21), lamborghini94 (26-05-20), lordpotter (11-05-20), mhanhqb1 (03-03-23), Mi$$_$p@m (16-05-20), minhd4k16 (03-08-21), mokissa (17-05-20), mrchang191 (20-07-21), mrrim2494 (23-05-20), namnguyen12422 (09-10-21), nhoccon1011 (11-05-20), nhokvip43 (14-05-20), nicetry06 (13-01-24), p13cks03 (11-05-20), pelkynkonoud (21-12-21), quang721236 (22-05-20), QuangDung (08-07-20), SIR.ThaiBinh (30-07-21), teiwaz22 (15-07-21), thatislove (07-07-20), thuong10c8 (11-05-20), tritbinh1 (13-07-20), trongtien00m (11-05-20), trunggl81 (30-05-20), Truongminh87 (14-10-20), tulove390ct (12-05-20), tuyetden-cd (26-05-20), VaneLove (18-05-20), vd_tt (26-05-20), zminhducz (20-06-21), zthanhbinhxz (23-05-20)

Thành Viên thuong10c8's Avatar
    Thanks
    50

Ðề: Share Lại WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !! Việt Hóa 90% !! Hamachi/L

Bài viết rất chất lượng. Cả về nội dung lẫn tâm huyết. Tks bạn vì đã share
    Khách viếng thăm hãy cùng thuong10c8 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    26

Ðề: Share Lại WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !! Việt Hóa 90% !! Hamachi/L

cho em hỏi file securecrt ở đâu vậy chủ thớt ơi? em kiếm trong file t9 k thấy
    Khách viếng thăm hãy cùng tulove390ct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên KangGary's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    175

Đọc kỹ lại sẽ thấy nó nằm ở đâu liền......
    Trích dẫn Gửi bởi tulove390ct [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng KangGary xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến KangGary vì bài viết này !

tulove390ct (12-05-20)

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi tulove390ct [Only registered and activated users can see links. ]
    Nó nằm ở dòng toàn bộ Tool nhé bạn:

Tool: [Only registered and activated users can see links. ]

Bạn tìm tới thư muc Windown. Do mình có dùng MAC nữa nên tạo thư mục MAC đó mà.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenkien25 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyenkien25 vì bài viết này !

tulove390ct (12-05-20)

Thành Viên
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkien25 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nó nằm ở dòng toàn bộ Tool nhé bạn:

Tool: [Only registered and activated users can see links. ]

Bạn tìm tới thư muc Windown. Do mình có dùng MAC nữa nên tạo thư mục MAC đó mà.
    vâng em thấy rồi cảm ơn anh <3
    Khách viếng thăm hãy cùng tulove390ct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    26

Anh ơi cho em hỏi tk với pass navicat với em mò k ra

Thành Viên
    Thanks
    1

tk root pass để trống........................................... .............................
    Khách viếng thăm hãy cùng anhhoanggl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    14

MÌnh mới tạo thêm mục Phần 7. Có gì bạn xem cách làm nhé.

13. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenkien25 For This Useful Post:

hauhehe (13-05-20), tulove390ct (13-05-20)

Thành Viên
    Thanks
    153

Thanks chủ top đã share, hóng bản 1 click.
    Khách viếng thăm hãy cùng nghoanganh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 9 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !!
    Bởi famypo trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 109
    Bài viết cuối: 26-07-21, 06:04 PM
  2. Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 05-07-19, 06:32 PM
  3. Lỗi Không tạo hay đăng nhập được wedgame.
    Bởi thinh3331994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-11-15, 07:52 PM
  4. Cần tìm người việt hóa ảnh wedgame
    Bởi mrmin171 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-06-14, 07:46 PM
  5. [Gunny] Share cách sửa pet rồng thành các pet khác trong gunny II trminhpc vừa share
    Bởi akasuki trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 25-04-13, 11:26 AM

Tag của Chủ đề này