Share Lại WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !! Việt Hóa 90% !! Hamachi/LAN - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 90
    Thành Viên nguyenkien25's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    14

Ðề: Share Lại WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !! Việt Hóa 90% !! Hamachi/L

Trích dẫn Gửi bởi nghoanganh [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks chủ top đã share, hóng bản 1 click.
    Ủa bản này không phải 1 click à????

Tải máy ảo về xong start server và chơi thôi??????????

Bạn coi Phần 2 nếu chỉ muốn chơi á.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenkien25 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Vuhuytruong's Avatar
    Thanks
    23

Ðề: Share Lại WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !! Việt Hóa 90% !! Hamachi/L

Khuyên không nên xách toàn bộ hình ảnh từ server nào khác qua file swf sv này vì :
    1. Các hình ảnh kích thước không đồng bộ với script (Nếu copy cả file swf thì có thể tạch server do có 1 vài feature và module khác nhau)
    2. Dễ làm hỏng game -> đối với những người ko quen dùng version controll thì có thể gặp lỗi buộc phải reinstall lại.
    ....và còn nhiều sự cố nữa nếu dev còn này nhiều và test nhiều tính năng.

Đó là 1 số exp mà mình tích hợp được trong quá trình dev cái con game này.

Trước VH đc gần hết, fix overlap text, 1 click run server, feature cũng run ngon, một số tool hỗ trợ,.... thì vào 1 ngày xấu trời trộm phá cửa vào xách con laptop yêu dấu đi. Từ đó lười dev lại
    Khách viếng thăm hãy cùng Vuhuytruong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Vuhuytruong vì bài viết này !

nguyenkien25 (14-05-20)

Thành Viên
    Thanks
    514

thanks bạn thớt nhé
    mà cho mình hỏi server này mấy thuộc tính hiệu ứng của trái ác quỷ có hoạt động k nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng hungvoi94 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi Vuhuytruong [Only registered and activated users can see links. ]
    Khuyên không nên xách toàn bộ hình ảnh từ server nào khác qua file swf sv này vì :
    1. Các hình ảnh kích thước không đồng bộ với script (Nếu copy cả file swf thì có thể tạch server do có 1 vài feature và module khác nhau)
    2. Dễ làm hỏng game -> đối với những người ko quen dùng version controll thì có thể gặp lỗi buộc phải reinstall lại.
    ....và còn nhiều sự cố nữa nếu dev còn này nhiều và test nhiều tính năng.

Đó là 1 số exp mà mình tích hợp được trong quá trình dev cái con game này.

Trước VH đc gần hết, fix overlap text, 1 click run server, feature cũng run ngon, một số tool hỗ trợ,.... thì vào 1 ngày xấu trời trộm phá cửa vào xách con laptop yêu dấu đi. Từ đó lười dev lại
    Mình cũng gặp tình trạng này nên chỉ lấy ảnh về resize nữa... mấy file swf mới mất thời gian... Còn với file Main swf, xmls thì mình có tool rồi. Còn vài bước nhỏ cho cái tool nữa. Cái file itemconfig làm đau đầu bửa giờ do nó có mấy kí tự đặc biệt.

Ngoài ra mình cũng đã dev xong việc gửi item bằng web rồi. Trang admincp á. Giờ nó cũng sắp hoàn thiện rồi. Sẽ gửi các bạn dùng trong thời gian sớm nhất. Sau khi mình giải quyết xong cái file itemconfig.xml :v

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi hungvoi94 [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks bạn thớt nhé
    mà cho mình hỏi server này mấy thuộc tính hiệu ứng của trái ác quỷ có hoạt động k nhỉ
    Mình thú thiệt mình chỉ việt hóa cũng như dev trang admincp. Nhưng tính năng mình chưa test với lại mình cũng ít chơi game này. Do bạn mình chơi và rủ mình chơi chung.

Mà mình chơi chung lại mới chơi nên phải việt hóa mới chơi dc...

bạn thông cảm, bạn tải về test mấy tính năng nhé.

Dùng account lv145 trong đó á: a123456/123456 mà test.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenkien25 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Icon14 Ðề: Share Lại WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !! Việt Hóa 90% !! Hamachi/L

Mình đã vào được game, thank chủ thớt!
    Sẵn chủ thớt cho mình hỏi là Điểm HD thương thành tiêu vàng bị lỗi phải không ? Mình tiêu vàng mà không có điểm vinh dự!
    Cho mình xin hướng dẫn mở HD của sv nha , mấy HD phản hồi chẳng hạn, cám ơn trước nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng proday xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi proday [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã vào được game, thank chủ thớt!
    Sẵn chủ thớt cho mình hỏi là Điểm HD thương thành tiêu vàng bị lỗi phải không ? Mình tiêu vàng mà không có điểm vinh dự!
    Cho mình xin hướng dẫn mở HD của sv nha , mấy HD phản hồi chẳng hạn, cám ơn trước nhé
    Mình chịu bạn nhớ !!! hehe

Điểm HD đó bị lỗi thiệt. Có điểm chiến trường hoạt động thôi.

Thành Viên SoulLegend's Avatar
    Thanks
    21

hóng tips mở HĐ
    30 chả cáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    Khách viếng thăm hãy cùng SoulLegend xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Vuhuytruong's Avatar
    Thanks
    23

Bạn dùng WinSCP truy cập vào trong server siêng tìm là thấy.Cách tìm thì mở file xml trong xmls.txt tìm tên hoạt động xong rồi dùng vài tool research trong serverr là thấy. Chỉnh lại time cho nó đúng với tgian hiện tại là đc. Chỉnh luôn trong file xml cho nó hiện thị đúng với server. các file xml trong xmls.txt chỉ quản lí hiện thị còn thực chất cái ruột ở trên server. Ko đồng bộ thì như treo đầu dê bán thịt chó vậy á. Trước có làm ntn mở đc full hoạt động.Giờ của nó dạng time Stamp á nha. Các chuyển ngày giờ hiện tại sang time stamp bạn có thể dùng google
    Khách viếng thăm hãy cùng Vuhuytruong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Vuhuytruong vì bài viết này !

camdoia12 (16-05-20)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi Vuhuytruong [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn dùng WinSCP truy cập vào trong server siêng tìm là thấy.Cách tìm thì mở file xml trong xmls.txt tìm tên hoạt động xong rồi dùng vài tool research trong serverr là thấy. Chỉnh lại time cho nó đúng với tgian hiện tại là đc. Chỉnh luôn trong file xml cho nó hiện thị đúng với server. các file xml trong xmls.txt chỉ quản lí hiện thị còn thực chất cái ruột ở trên server. Ko đồng bộ thì như treo đầu dê bán thịt chó vậy á. Trước có làm ntn mở đc full hoạt động.Giờ của nó dạng time Stamp á nha. Các chuyển ngày giờ hiện tại sang time stamp bạn có thể dùng google
    Mình có thử chỉnh xmls mà cũng không được, thậm chí không mở được server luôn, bạn có thể teamview giúp mình được ko ?
    Khách viếng thăm hãy cùng proday xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    14

Bác Có thể nói kỉ hơn được không???? Mình đã cố gắng mở hoạt động Cây Ác Ma nhưng không thể... Nó chỉ hiện thỉ ra và bảo hoạt động đã kết thúc.

Bác ví dụ demo 1 cái sự kiện cây ác ma đi bác.. À thời gian trong này nó format theo kiểu là ghi rõ năm-tháng-ngày-giờ-phút-giây luôn bác.. Đại loại 20200516142100 dịch ra là 2020/05/16 14:21:00

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !!
    Bởi famypo trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 109
    Bài viết cuối: 26-07-21, 06:04 PM
  2. Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 05-07-19, 06:32 PM
  3. Lỗi Không tạo hay đăng nhập được wedgame.
    Bởi thinh3331994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-11-15, 07:52 PM
  4. Cần tìm người việt hóa ảnh wedgame
    Bởi mrmin171 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-06-14, 07:46 PM
  5. [Gunny] Share cách sửa pet rồng thành các pet khác trong gunny II trminhpc vừa share
    Bởi akasuki trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 25-04-13, 11:26 AM

Tag của Chủ đề này