[MU] Hỏi các vấn đề về Item của Sever 1.02h VTM Full SS2 1.00.16
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 1 của 1
    Thành Viên dalton's Avatar
    Thanks
    12

Icon1 Hỏi các vấn đề về Item của Sever 1.02h VTM Full SS2 1.00.16

Chào các bạn,

Mình mới tham gia vào 4rum và thích nhất bản 1.02h VTM Full SS2 1.00.16 của Bờm chia sẻ ([Only registered and activated users can see links. ])

1.02h VTM Full SS2 1.00.16 Cực xịn và ngon, có thể thoải mái DEV vào:
    Muserver: [Only registered and activated users can see links. ]
    Client: [Only registered and activated users can see links. ]
    Sử dụng file main.exe trong MUSERVER chép đè vào client để chơi game

Mình thích bản này do hoài niệm ngày xưa chơi Mu Hoàng Long, sau đó Mu Hà Nội rồi đến MU FPT. Thích bản chỉ dùng lại ở Wing 2 và đồ Excellen chứ cũng không cần cao siêu hơn.

Tuy nhiên mình đang gặp phải một số vấn đề như sau:

1. Các loại ngọc (Chaos, Bless, Soul, Creation, Life...) Khi add vào shop NPC thì mua được nhưng không dùng được, ko bán được, không di chuyển trong thùng đồ được.

2. Đồ Excellen không add được vào Shop, mình có tìm hiểu mã item nhưng add vào toàn ra đồ tào lao, mặc dù ném Box vẫn ra được đồ Excellen.

3. Mua đồ trực tiếp từ Web, mình có tìm hiểu trong CSDL thì ko thấy có bảng nào chứa về vấn đề này cả, hoặc có thể mã hóa dạng nào đó mà mình ko biết.

4. Chỉnh tiền mua, bán Item trong shop NPC, chỉnh tỷ lệ rớt đồ thường, đồ Excellen, vật phẩm khi đánh quái.

5. Chỉnh điểm kinh nghiệm nhận được, mình có chỉnh được nhưng lại tiền rớt ra tăng theo tỷ lệ điểm KN.

6. Chỉnh vật phẩm rơi ra khi ném Box, mình thấy có file nhưng bị lỗi gì đó ra chữ ả rập tùm lum.

Các vấn đề khác mình đã xem toàn bộ bài hướng dẫn trong 4rum mà các bạn chia sẻ và đã làm được những vấn đề mà mình muốn. Cám ơn các bạn.

Ảnh trong Thư mục Data của Server mình đang dùng 1.02h VTM Full SS2 1.00.16.

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng dalton xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dalton vì bài viết này !

concosummo (27-04-20)

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] DEV SS2 VTM 1.00.16 1.02h VTM FPT Lenh /UyThac Update liên tục
    Bởi Domino9990 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 369
    Bài viết cuối: 28-03-24, 03:23 PM
  2. [MU] SS2 VTM 1.00.16 1.02h VTM FPT
    Bởi Van_Bom trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 82
    Bài viết cuối: 30-03-20, 11:34 AM
  3. [MU] Em Bị Lỗi Này Khi Chạy GS Ai Giúp Với SV DEV SS2 VTM 1.00.16 1.02h VTM
    Bởi logopanda1995 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-12-16, 05:32 PM
  4. [MU] Xin Client+MU Sever mu ss2 1.02h full Fpt ai co share em cai nhé
    Bởi gamesv7 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-06-12, 10:18 PM