[TLBB] Thảo Luận / Chia Sẻ / Học Hỏi về : Nhiệm vụ trong Game
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

Icon3 Thảo Luận / Chia Sẻ / Học Hỏi về : Nhiệm vụ trong Game

- Xin chào các bạn, lâu rồi không trở lại. Bấy lâu nay không học hỏi được nhiều, nên hôm nay chỉ có thể giao lưu với anh em vài điều nhỏ nhỏ.

- Ở topic này, mình và các bạn cùng thảo luận về vài vấn đề để giúp nhau nâng cao tay nghề dev game hé.

Mình đã và đang phát triển Thiên Long Bát Bộ , bản pri thì rất là lỗi nên phải edit từ từ. Mấy cái nhiệm vụ trong game đến giờ vẫn chưa thể nào làm hết, mà nó lỗi quá luôn á. Hôm nay mình chia sẻ lại những gì mình fix được và cách fix thế nào.... khi nào có thêm mình sẽ post bên dưới, các bạn có kinh nghiệm gì thì chia sẻ lại cho mình học hỏi với nha. Cảm ơn các bạn.

[Only registered and activated users can see links. ]

1) Fix nhiệm vụ môn phái :

Link tải + cách làm : [Only registered and activated users can see links. ]

Lỗi : Không trùng khớp ở các tên NPC trên script và tên trong game và các nội dung trong script giữ server và client -> thay đổi cho giống nhau mà dc mấy cái mission á.

2) Fix nhiệm vụ cấp 20 ở Tây Hồ NPC Mã Hán ở Hồ Bảo Thôn (187,256) : Hãy kiểm tra lại tên quái hiện ở trong nhiệm vụ Alt+Q và tên quái ở Client/Config/StrDictionary.txt và Public/Monsterxxx.txt xem có trùng khớp không, thường nó sẽ khác ở mấy chữ , ví dụ : Thủy và Thuỷ là nó sẽ không tính tiến độ giết quái.

3) Fix nhiệm vụ NPC Châu Thiên Sư ( 255,270 )ở Lạc Dương

Link tải : [Only registered and activated users can see links. ]
    Chép vào : \Public\Data\Script\event\InductSeries
    Hướng dẫn : Nếu không nhận được hay kiểm tra Client/Config/StrDictionary.txt bao gồm tọa độ và tên NPC có trùng khớp với tên và tọa độ trong game không.

Lỗi : trong các script liên quan không trùng khớp giữa tên NPC và tọa độ trong game của NPC đó.

4) Fix nhiệm vụ Lần đầu tiên giết quái vật và Giết càng nhiều quái vật nhận ở Triệu Thiên Sư (160,156) Đại Lí

Link tải : [Only registered and activated users can see links. ]
    Chép vào : Public\Data\Script\event\dali

Lỗi : Không trùng khớp ở tên quái trong game và trên script nên không tính tiến độ.

Câu hỏi của mình mong các bạn giúp đỡ : Nhiều NPC mình kiểm tra không thấy dẫn đến ID script nào , mà khi vào game thì lại có thể nhận nhiệm vụ được . Ví dụ : NPC Thời Mại (263,261) Kiếm Các

- Hoặc các bạn có thể vào server của mình để trải nghiệm các nhiệm vụ , tìm ra lỗi và cách fix cùng mình nhé : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 3 Users Say Thank You to Sadlove123 For This Useful Post:

BladeKnight109 (16-12-19), Mikeroo (16-07-21), skythienlong (16-12-19)

Thành Viên
    Thanks
    87

Ðề: Thảo Luận / Chia Sẻ / Học Hỏi về : Nhiệm vụ trong Game

Câu hỏi của mình mong các bạn giúp đỡ : Nhiều NPC mình kiểm tra không thấy dẫn đến ID script nào , mà khi vào game thì lại có thể nhận nhiệm vụ được . Ví dụ : NPC Thời Mại (263,261) Kiếm Các

ai nói thời mại không có ID nào
    mới nghịch con 361 và thấy có lua bình thường nhé
    mà bản 3.6.1 mà bạn share bị lỗi chạy sv ok nhưng login vào game cái là dis luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng phamvuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến phamvuong vì bài viết này !

hater (23-02-20)

Thành Viên skythienlong's Avatar
    Thanks
    211

Trích dẫn Gửi bởi phamvuong [Only registered and activated users can see links. ]

mà bản 3.6.1 mà bạn share bị lỗi chạy sv ok nhưng login vào game cái là dis luôn
    Tinh thần học hỏi chia sẻ là chính thôi bạn, đâu phải bản nào cũng giống nhau đâu. Bây giờ sv 3.61xx , 3.65xx tàu share đầy ra bản ngon nhiều đồ khó kiếm thôi chứ, tiêu chuẩn 3.6 thiếu gì
    Khách viếng thăm hãy cùng skythienlong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi phamvuong [Only registered and activated users can see links. ]

- À ý mình là nó không có script event list trong file lua npc Thời Mại , nên không cách nào dò đến nhiệm vụ 3 cái chìa khoá để edit lại thông tin.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Có thể file nhiệm vụ nó ẩn ở Client ấy.
    Xem cái file script NPC kia có liên kết với Client như mấy hàm gọi item ko
    Không có gì là không thể

Thành Viên
    Thanks
    4

Bạn có thể chỉ mình cách fix nhiệm vụ Lần đầu tiên giết quái vật và Giết càng nhiều quái vật nhận ở Triệu Thiên Sư (160,156) Đại Lí được ko bạn ? Vì file mình ko download dc. Cảm ơn bạn nhiều.
    Khách viếng thăm hãy cùng Mikeroo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Xin hỏi GS báo lỗi lib.lua ,playerevent.lua có ảnh hưởng gì tới game không
    Bởi kebactinh86 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 29-09-16, 11:01 AM
  2. Hủy vật phẩm nhiệm vụ trong game chiến quốc
    Bởi vip01667790762 trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-08-15, 07:54 PM
  3. [JX] [LINUX] Xin tên skill trong những file skill của từng phái(emei.lua,wudu.lua)
    Bởi sanerhp trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 24-07-15, 07:58 AM
  4. [KT] Xin file define.lua và main.lua trong quân doanh
    Bởi dazan996 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-02-12, 06:45 PM
  5. [Thảo luận]- Chiến tranh thế giới thứ 3
    Bởi Chiritokaji trong diễn đàn Thông Tin 24h
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 26-07-10, 04:30 PM

Tag của Chủ đề này