[MU] Xin tài liệu hướng dẫn code mu server
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    357

Xin tài liệu hướng dẫn code mu server

Chào các bác !
    Em là người yêu thích game MU, mong muốn tự vọc vạch bổ sung, chỉnh sửa, thêm bớt các tính năng vào 1 server có sẵn.
    Do chưa có kiến thức về code mu server nên em lập topic này, mong các pro chí sẻ cho em xin ít tài liệu hướng dẫn để em thực hành với ạ.
    Em xin chân thành cảm ơn.

p/s : em đã biết cách cài và vận hành các server MU online từ 97D đến season6, nhưng mới chỉ dừng ở cài đặt và thay đổi tham số thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng enternal1603 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Xin tài liệu hướng dẫn code mu server

Trích dẫn Gửi bởi enternal1603 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các bác !
    Em là người yêu thích game MU, mong muốn tự vọc vạch bổ sung, chỉnh sửa, thêm bớt các tính năng vào 1 server có sẵn.
    Do chưa có kiến thức về code mu server nên em lập topic này, mong các pro chí sẻ cho em xin ít tài liệu hướng dẫn để em thực hành với ạ.

p/s : em đã biết cách cài và vận hành các server MU online từ 97D đến season6, nhưng mới chỉ dừng ở cài đặt và thay đổi tham số thôi.
    Up . Cũng muốn nghiên cứu học códe.30 chaaarrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng ntcong295810 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Tất cả tài liệu đều có tại: google.com + học hỏi, chịu khó tìm hiểu
    Diễn đàn cũng có công cụ tìm kiếm và cũng có các box phân ra từng chuyên mục rõ ràng, cũng không tính phí, tìm không tìm. Trước khi làm mấy cái cao hơn thì hãy thực hành những cái cơ bản nhất ra hiểu rõ hết cấu trúc của mu đi.
    Khi đã hiểu được hết cơ bản thì hãy nghĩ đến việc làm nâng cao. Chưa có kiến thức về lập trình thì đi học 1 khóa lập trình C/C++, tìm hiểu về hợp ngữ (ASM), hook, inject, unpack, crack... Source mu thì share nhiều rồi, lấy 1 cái về tìm hiểu. Quan trọng là có ý chí để tìm tòi hay không
    Các bài viết hướng dẫn trên clbgames này không thiếu, bạn tìm lại ở các mục hướng dẫn, lưu trữ, release. và tìm 1 số nguồn trên cxacs trang nước ngoài
    Lần sửa cuối bởi BladeKnight109, ngày 03-01-20 lúc 03:46 PM.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên socolas's Avatar
    Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi enternal1603 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các bác !

=> season 6 hiện nay khá là đầy đủ ko thiếu món ăn chơi nào, các ss khác từ thấp lên cao thì ko được chia sẻ rộng rãi nên bước đầu thì bập vào ss6 các phiên bản của SCF, EMU đều ok cả.
    P/S Mu gì tầm này nữa, ăn tết thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng socolas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến socolas vì bài viết này !

khuongduy2 (04-01-20)

Các Chủ đề tương tự

1. Xin code chuyển dữ liệu server MU ONLINE
    Bởi Nylan trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 01-09-13, 12:43 AM
  2. [MU] Cho tớ xin mã code của ngọc liên hoàn tiễn với
    Bởi 10101993 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-01-13, 07:40 PM
  3. [KT] Xin bạn Vipbk đoạn CODE shop mua Liên và Bội add vào túi tân thủ !!!
    Bởi kien0312 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-12-12, 12:31 AM
  4. Xin hướng dẫn về các lệnh (liên quan đến code vật phẩm...)!
    Bởi thanthoai2114 trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-12-12, 05:16 PM
  5. [KT] Ai cho mình xin code việt hóa quan liên đấu với
    Bởi vd_tt trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-08-12, 10:33 PM