[JX] Win - Load Res JX2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: Win - Load Res JX2

Thành Viên
    Đang ở
    Hội lập trình Jx
    Thanks
    1

Win - Load Res JX2

Chào anh em dev. Sau hàng tháng nghiên cứu src jx1 và d3d9, hiện tại mình đã load được map, npc, player và animated JX2.
    Tuy nhiên đang kẹt load vũ khí ghép vào tay nhân vật chưa thực hiện được vì không hiểu.
    Ngoài ra còn file 3E cũng chưa hiểu cấu trúc. Vẫn đang ngâm.
    Bác nào có cao kiến gì chỉ giáo giúp đỡ vài đường.
    Và liệu có thể code 1 bản jx2 win cơ bản hay không?
    Thank you.
    Khách viếng thăm hãy cùng vegeta.songoku xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 11 Users Say Thank You to vegeta.songoku For This Useful Post:

AlexKing (29-10-19), bibintam (30-10-19), boynhay1721992 (30-10-19), duccom0123 (31-10-19), JXDev (28-10-19), mrsmith59 (29-10-19), sarangbi (14-03-20), thaihoa91 (30-10-19), traminh83 (30-10-19), vuduymanh (29-10-19), z0nkazu04 (29-10-19)

Thành Viên
    Thanks
    14

Ðề: Win - Load Res JX2

Trích dẫn Gửi bởi vegeta.songoku [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào anh em dev. Sau hàng tháng nghiên cứu src jx1 và d3d9, hiện tại mình đã load được map, npc, player và animated JX2.
    Tuy nhiên đang kẹt load vũ khí ghép vào tay nhân vật chưa thực hiện được vì không hiểu.
    Thank you.
    Bác sever e cái sv chơi off vọc vạch đc ko bác
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhkent xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mrsmith59's Avatar
    Thanks
    75

Chỉ muốn khen một câu: Quá chất !!
    Khách viếng thăm hãy cùng mrsmith59 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trong video thấy bạn load được spr mới ko bị viền đen. Không biết bạn có thể bật mí một xíu về cái này được không. Đã thử vọc engine.dll của Vina gâu, RE cái function DrawAlpha và DrawAlphaEx của nó copy sang mà vẫn đen hoàn đen.
    Còn RES của Jx2 hỏi khác một tí so với JX1 nhưng không nhiều vì nó chung 1 engine đi lên. nhìn chung code lại source thì load vẫn vô tư. Nhưng vẫn thích JX1 hơn
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Đang ở
    Hội lập trình Jx
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Trong video thấy bạn load được spr mới ko bị viền đen. Không biết bạn có thể bật mí một xíu về cái này được không. Đã thử vọc engine.dll của Vina gâu, RE cái function DrawAlpha và DrawAlphaEx của nó copy sang mà vẫn đen hoàn đen.
    Còn RES của Jx2 hỏi khác một tí so với JX1 nhưng không nhiều vì nó chung 1 engine đi lên. nhìn chung code lại source thì load vẫn vô tư. Nhưng vẫn thích JX1 hơn
    Res JX2 khác hoàn toàn chứ ko phải một tí đâu cụ ạ: mesh, mtl, ani, 3e. Nó là 1 cái hình nộm 3D trong không gian. Còn JX1 là hình phẳng 2D. Xem thử source kiếm thế nhé, bên đó có load viền đen.
    Khách viếng thăm hãy cùng vegeta.songoku xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vegeta.songoku vì bài viết này !

BladeKnight109 (30-10-19)

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi vegeta.songoku [Only registered and activated users can see links. ]
    Thank you.
    Xem video này, xem thêm 3 cái video trên kênh của bác ========> chất quá chất
    Bạn có thể cho biết học jx1 với d3d9 bắt đầu từ đâu ko?
    Source JX1 c++ mình cũng biết được 1 mớ, nhưng còn cái d3d9, làm sao áp nó vào source jx1, hihi, chỉ mong bạn cho biết hướng đi nghiên cứu.
    Nói gì chứ dev code là khoái.

Thanks video. Đầu óc mình thêm mở mang.
    Khách viếng thăm hãy cùng traminh83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến traminh83 vì bài viết này !

vegeta.songoku (31-10-19)

Thành Viên
    Đang ở
    Hội lập trình Jx
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi traminh83 [Only registered and activated users can see links. ]
    Xem video này, xem thêm 3 cái video trên kênh của bác ========> chất quá chất
    Bạn có thể cho biết học jx1 với d3d9 bắt đầu từ đâu ko?
    Source JX1 c++ mình cũng biết được 1 mớ, nhưng còn cái d3d9, làm sao áp nó vào source jx1, hihi, chỉ mong bạn cho biết hướng đi nghiên cứu.
    Nói gì chứ dev code là khoái.

Thanks video. Đầu óc mình thêm mở mang.
    gõ vào google d3d9, nhấn vào microsoft để ngâm. Trong source Represent3 đã được code bằng d3d9 rồi, giờ đọc hiểu và áp dụng thôi cụ. Phần skill 3E tôi vẫn chưa load đc.

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vegeta.songoku vì bài viết này !

BladeKnight109 (30-10-19)

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Res JX2 khác hoàn toàn chứ ko phải một tí đâu cụ ạ: mesh, mtl, ani, 3e. Nó là 1 cái hình nộm 3D trong không gian. Còn JX1 là hình phẳng 2D. Xem thử source kiếm thế nhé, bên đó có load viền đen.
    source kiếm thế link die rồi bạn, ko biết tải chỗ nào. Mà theo mình biết, bộ source đó bị thiếu phần engine và Represent
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Kinh thặc! Lâu rồi mình cũng ko có thời gian đụng vào, rất thích mấy bác vọc kiểu này, hy vọng trong năm sau có con máy mới + time rảnh rỗi nào đó thì vọc lại source JX
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hội lập trình Jx
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Kinh thặc! Lâu rồi mình cũng ko có thời gian đụng vào, rất thích mấy bác vọc kiểu này, hy vọng trong năm sau có con máy mới + time rảnh rỗi nào đó thì vọc lại source JX
    cao nhân trở lại lẹ giúp tôi load vũ khí skill với nào

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] JX2 server và JX2 Private
    Bởi tl22081996 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 01-02-20, 12:36 AM
  2. [JX] [JX2] jx2 offline .... help
    Bởi mrtieutien trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 19-07-18, 04:40 PM
  3. [JX2] Nhờ tìm sv Jx2 phiên bản thời kì đồ đá
    Bởi kiniemlove trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-03-15, 12:02 PM
  4. Xin res của mấy con hổ và cách add res trang bị ô kim!!!
    Bởi bboyswat trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-02-11, 06:31 PM