[MU] [VM] Mu Season 13 của nhóm X-Team. Chơi qua Lan với dải ip 192.1168.0.x - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 86
    Thành Viên
    Thanks
    34

Ðề: [VM] Mu Season 13 của nhóm X-Team. Chơi qua Lan với dải ip 192.1168.0.x

Crywoft ko có quái ko có npc fix sao bạn ơi?
    Khách viếng thăm hãy cùng summoner xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Chào tất cả các bạn,hiện tại mình cũng chưa config được để sv trên máy áo kết nối với client ở máy thật. Vậy nên nhờ các bạn teamview giúp mình ID:1409924981,Pass:z9r5d8 ai hiểu về config sv này thì giúp mình. Mình Cảm ơn!
    Khách viếng thăm hãy cùng daicango00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Porcupine's Avatar
    Thanks
    81

Trích dẫn Gửi bởi daicango00 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào tất cả các bạn,hiện tại mình cũng chưa config được để sv trên máy áo kết nối với client ở máy thật. Vậy nên nhờ các bạn teamview giúp mình ID:1409924981,Pass:z9r5d8 ai hiểu về config sv này thì giúp mình. Mình Cảm ơn!
    IP máy thật là gì?
    nếu 192.168.1.x thì đổi IP trong máy ảo thành 192.168.1.x, 255.255.255.0, VMware để Bridged là được thôi mà
    Khách viếng thăm hãy cùng Porcupine xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi Porcupine [Only registered and activated users can see links. ]
    IP máy thật là gì?
    nếu 192.168.1.x thì đổi IP trong máy ảo thành 192.168.1.x, 255.255.255.0, VMware để Bridged là được thôi mà
    mình có vào được đến bước chọn máy chủ,nhưng bấm chọn máy chủ thì bị dis luôn )
    Khách viếng thăm hãy cùng daicango00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi Porcupine [Only registered and activated users can see links. ]
    IP máy thật là gì?
    Mình để teamview bật,b rảnh thì xem giúp mình nhé. Id:1409924981,pass:13a6zu. B team giúp mình nhé,mình cảm ơn!

Thành Viên
    Thanks
    42

IP máy thật là gì?
    Rất cảm ơn bạn đã support giúp mình,mình đi làm nên để teamview máy ở nhà,lúc về thấy bạn đã config xong. Cuối cùng mình cũng vẫn chưa biết lỗi ở đâu và làm thế nào để kết nối. Nếu được bạn có thể hướng dẫn qua bằng từ ngữ để nếu như lần sau mình có cài lại hoặc có bạn nào đó chưa cài được như mình thì mình hoặc người đó có thể đọc được cmt của bạn và làm theo như thế sẽ hay hơn,một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều đã giúp mình. Thanks alot!

Thành Viên Porcupine's Avatar
    Thanks
    81

Trích dẫn Gửi bởi daicango00 [Only registered and activated users can see links. ]
    Rất cảm ơn bạn đã support giúp mình,mình đi làm nên để teamview máy ở nhà,lúc về thấy bạn đã config xong. Cuối cùng mình cũng vẫn chưa biết lỗi ở đâu và làm thế nào để kết nối. Nếu được bạn có thể hướng dẫn qua bằng từ ngữ để nếu như lần sau mình có cài lại hoặc có bạn nào đó chưa cài được như mình thì mình hoặc người đó có thể đọc được cmt của bạn và làm theo như thế sẽ hay hơn,một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều đã giúp mình. Thanks alot!
    Để Auto IP xong Ping là IP gì, rồi đổi IP Server vs Client lại thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng Porcupine xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to Porcupine For This Useful Post:

daicango00 (05-12-19), tuantrinh21 (26-09-21)

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi rayyan2006 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây là phiên S13 do nhóm X-Team phát triển.
    Phần server mình không biết có đúng phiên bản S13 không nhưng phần client là của S12.
    Mình chỉ làm bản VM cho AE nào cài không được thôi (nguồn server mình lấy từ tuservermu AE nào muốn tự cài lên vps thì cứ qua đó mà lấy nhé )

**HƯỚNG DẪN SƠ BỘ**
    Thì cũng như bao bản vm mình làm là các bạn cứ download về giải nén ra ở bất kỳ đâu miễn là bạn nhớ được nơi lưu trữ mà thôi. (Lưu ý dùng 7zip để giải nhé mình nén khá mạnh bạo )
    Sau đó bật VMWare (mình làm cho bản v11 trở lên nhé [Only registered and activated users can see links. ]) click vào File > Open > [Nơi mà bạn lưu trữ server sau khi download và giải nén] > [chọn file có đuôi vmx] (nếu bạn không thấy được phần đuôi thì hỏi chị google nhé chị ấy sẽ chỉ cho [Only registered and activated users can see links. ]).
    Tiếp theo các bạn khởi động máy ảo thôi nào, sau khi khởi động sẽ xuất hiện 1 bảng thông báo bạn cứ chọn vào "I Moved It" nhé (nếu không có thì thôi [Only registered and activated users can see links. ]).
    Máy ảo này mình đã cài sẵn hết mọi thứ rồi các bạn chỉ việc khởi động trình server game mà thôi, sau khi khởi động xong trên màn hình sẽ có 2 shortcut 1 là của server và cái còn lại là trình dùng để tạo acc, add item này nọ nên mình gọi nó là GM Tool .
    Trình Starup server game chắc mình không cần hướng dẫn chạy đâu nhỉ nó tương tự ở những bản trước thôi, riêng trình dùng để tạo acc để kết nối được với db thì khi thiết lập thông các bạn chọn cho mình ở dạng "ODBC" nhé.
    Phần thông tin trong trình tạo acc:
    +IP: 192.168.0.130
    +DB: MuOnline
    +User: sa
    +Pass: 123456

***DÀNH CHO NHỮNG BẠN KHÔNG CÙNG GIẢI IP MÀ VẪN MUỐN CHƠI QUA LAN***
    Thay IP ở các file sau nhé:
    -Server:
    Code:
    MuServer\ConnectServer\ServerList.dat

MuServer\Data\MapServerInfo.dat (file này bạn chỉ sửa ip không xóa chữ S ở đầu nhé)
    -Client:
    Code:
    config.ini
    Trình đã được English hóa hết rồi các bạn tự mò tiếp nhé.
    Server: [Only registered and activated users can see links. ]
    Client: [Only registered and activated users can see links. ]

Chú ý: Mình chỉ tạo VM cho AE chơi là chính còn việc dev thì mình xin nhường lại cho AE nhé

***QUÁI MẠNH NÓ ĐỂ NGAY CỬA LUÔN***
    Mình được bạn trong bài này support r b à,mình cảm ơn nhé. Nhưng có vấn đề là mình thấy Mu editor có vấn đề lúc tạo đồ,khả năng theo mình nghĩ là nó chưa có hàng cột trong SQL sever nên nó mới lỗi thế. Nếu đc b có thể hướng dẫn qua trên này để mọi người cùng tham khảo đc k b!

Thành Viên
    Thanks
    1

Hi all,

Em gặp vấn đề sau khi nhập user / pass , chọn nhân vật thì client bị lỗi responding , không thể vào game . Anh nào gặp trường hợp này rồi có thể chia sẻ giúp em.

Sau khi đăng nhập thì xuất hiện lỗi không hiển thị hình, em có đọc đây là lỗi card màn hình , nhưng có cách nào fix được main hoặc copy main khác không ?
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks,
    Lần sửa cuối bởi galuacon, ngày 25-12-19 lúc 01:32 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng galuacon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Jackieldm's Avatar
    Thanks
    293

Trích dẫn Gửi bởi galuacon [Only registered and activated users can see links. ]
    Hi all,

Em gặp vấn đề sau khi nhập user / pass , chọn nhân vật thì client bị lỗi responding , không thể vào game . Anh nào gặp trường hợp này rồi có thể chia sẻ giúp em.

Sau khi đăng nhập thì xuất hiện lỗi không hiển thị hình, em có đọc đây là lỗi card màn hình , nhưng có cách nào fix được main hoặc copy main khác không ?

Thanks,
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Jackieldm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tổng Hợp tool và game đã config 1 click play( set ip 192.168.100.52 để chơi Lan)
    Bởi kukasubpro trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 27-01-19, 01:14 PM
  2. [JX] Nhờ pro giúp đỡ mở jxlinux chơi mang lan , trong quán nét !
    Bởi songvijx trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-08-17, 06:19 PM
  3. [KT] Nhờ hướng dẫn chơi kiếm thế 2 qua mạng lan tại quán net ?
    Bởi giangbanlac trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-12-15, 11:37 PM
  4. [TUT] Hướng dẫn config Nhất Kiếm chơi trên hamachi hoặc chơi Lan
    Bởi lyngochoa trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-03-13, 02:44 PM
  5. Season 4 FULL + Season 5, Season 6 (Simple)
    Bởi ViperMUHN trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 117
    Bài viết cuối: 05-05-12, 03:25 PM