[JX] jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 13 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 130
    Thành Viên
    Thanks
    42

jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình

Sever của bạn pgaming : Cài VMware 12 trở lên để chơi
    Đây là file mình đã edit theo ý mình tải về chơi ngay luôn, ai muốn thay đổi gì thì có sẵn file edit đó mà thay đổi
    Clinet
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Sever đã edit
    -----------=================-------------------------các phần mềm hổ trợ Vmware.v.v

-----------=================-------------------------File đã edit dev

Chú ý với các bạn muốn edit lại
    Các File đã Edit ( tải về chép đè vào sever và Client nhớ đọc phần chú ý bên dưới):
    Bản này mình dev để chơi nên mình edit Trang bị Bạch kim ép được mặc đủ hết trên người và có 3 dòng trắng ngon

Vì nhiều bạn không rõ nên ghi luôn Đường dẫn file LBadmin cho ai không biết: server1/script/global/lbadmin.lua ------------vào đây tắt mấy cái dấu -- ở dòng mình muốn mở lại tính năng đó cho LBadmin
    ví dụ: bỏ -- trước dòng Nhận piont sẽ có nhận tiền.v.v.v.

Link file hướng dẫn chạy sever - lưu dữ liệu game để tránh bị lỗi mất kết nối khi chơi game lâu: Auto - Thông tin event - Thông Tin trong Game
    Auto thì có trong Client
    hướng dẫn edit game thì link dưới này:

==================link tool edit game:

00. NPC tính năng mình dev tập trung ở Nha Môn Tương Dương ---Long Ngũ chỉ có Ba Lăng Huyện --Bình Bình Cô Nương ( viêm đế) biện kinh tây,Lâm an----------Nhiếp Thí TRần ở Nha Môn Tương dương---Thợ Rèn Thần Bí Lâm An
    0.Boss Đại HK chỉ có trong Viêm đế đi viêm đế săn boss ( time viêm đế 60')
    1.23h00 sẽ có 2 Boss Kim Quang xuất hiện ở Mặc Bắc Thảo Nguyen
    ----- 12h00 - 18h00 : có Boss Thủy Tặc Phong Lăng Độ
    ---------Nhiệm vụ Dã tẩu lv 90 mới làm được và chỉ có nhiệm vụ tìm đồ chí , xã tắc
    ----------- Chỉ có Quả Huy hoàng Cao + Hoàng Kim
    -------------------đánh Boss sát thủ 9x mới có sát thủ lệnh
    2.Map không có Vi sơn đảo-tín sứ

---------VA,TK(sơ cấp)---Mặc bắc thảo nguyên săn đồ tím 6 dòng
    3.Thuyền PLD báo danh chỉ có 3'---đi 20', mỗi 5' ra boss lần ----tắt boss thủy tặc đại đầu lĩnh
    4.Boss Kim Quang Xuất hiện cùng cây Giáng Sinh noel-- săn đồ kim quang
    5.Trang bị Bạch Kim mỗi phái có vài món cùi ko ép BK ( trừ cái bang-võ đan)---ép BK sẽ có dòng mới và chỉ số thuộc tính tăng khi +BK tăng
    6.Công thành thất thành vào 20h00 thứ 6( báo danh 15', đợi 5', đánh 30' xong): chiếm 2 thành Lâm an và Biện Kinh sẽ được danh hiệu Tống chủ + 1 Skill
    ----> các tính năng và thay đổi cứ xem trong file world ở link trên
    --------> copy file dev thì cũng như phần dưới đã chỉ ( các bạn tải file ở trên để lấy tool edit game )

================================================== === Phía dưới là Áp dụng cho link dowload Bước 3 ở trên:
    file nén dev của mình do newbie nên dev toàn góp nhặt nên không hoàn mỹ cho lắm
    ----- file Pgaming share trên youtube - dùng tool chép đè file dev của mình vào sv.( nếu sever khác thì bị sai xót gì thì chịu )------
    chú ý: copy file đã dev vào sever nhớ vào từng folder copy trực tiếp các file .lua, txt chép đè vào sever1 hay geatway không copy trực tiếp cả ---- folder ( vì folder mình chỉ lưu các file cần dev thôi ). --- nhớ những folder nào ghi đồng bộ với client thì copy chép đè vào bên Client luôn

Mình dev lại chơi off hơi thiên về cá nhân chút ai thích thì dev lại, trong file nén mình có lưu hết file đã dev, hướng dẫn dev và tool rồi xem là hiểu

------- tính năng sever : Bỏ các map thuyền rồng, kiếm gia mê cung, thiên trì, minh nguyệt trấn và tẩy tủy .v.v. tắt bớt NPC làm cảnh event năm mới và hộp lễ vật năm mới cho khỏi nặng máy chơi off mà )) Npc Long Ngũ chỉ có ở Ba lăng Huyện
    --Tắt liên đấu
    -- Vượt ải, viêm đế(chỉ cần tạo pt 1 người là ok)
    ----Thiết La hán dùng tới cấp 199
    -- NPC thay đổi ngoại trang ở Ngọn núi trượng Bạch( tương dương-> thần bí thương nhân ) có thay đổi res giống như item Đằng Long -- để mọi người thay đổi ngoại hình vũ khí cho các item Diệu Dương, Nguyệt Khuyết.v.v. (ko có res Vũ khí )
    -- LB admin tắt hết các chức năng khác, chỉ để lại 1 số hổ trợ nhỏ và .....
    -- ép đồ tím 3 dòng tới thợ rèn các thành thị ( muốn có đồ 6 dòng lên Mặc bắc thảo nguyên săn)
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 16-02-24 lúc 03:37 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 47 Users Say Thank You to duongto For This Useful Post:

777777 (25-05-22), akir1994 (25-11-19), anhhaimientay (23-01-23), ashdgashj (25-11-21), boombum (16-12-21), Chief (26-09-19), chien2705 (25-09-21), conduongtong (12-01-20), d3mbun (01-03-22), dccb1212 (22-08-21), dichduon (06-11-21), Doananhkt (16-04-20), dovietthai (16-07-20), duynguyenjx (14-08-20), ehwgagc987 (10-09-19), f-fantasy (20-09-19), huntersun (10-09-19), hynhyn (26-10-21), JXDev (10-09-19), JXOnline3 (09-12-22), katran1023 (22-09-21), khungboktvn (25-06-21), kvdevil (01-10-21), laglezhaoyun (06-01-20), lamtieubao (13-10-19), lichnt (10-09-19), minhchau0309 (15-09-19), Minkyu (09-11-21), ngayemdi1211 (03-02-24), nguyenthinhpha (11-08-21), okaomaolaola (15-12-19), PeMel (05-07-21), phuongcoi (27-12-22), qd3097 (08-10-19), shincode (04-02-20), smarhero (30-11-19), sogintdemon (09-03-21), thekisnotbaby (19-03-20), togiahung1992 (29-11-21), tomcurise (07-09-21), truonghuyenlon (11-05-21), tunhi3000 (20-12-21), vdonline (18-02-20), vlxx1 (14-10-20), vuduymanh (10-09-19), xment8894 (22-11-19), z0nkazu04 (26-09-19)

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Ðề: jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình

Nhẫn chỉnh + máu (dương) mà hơn 60k rồi đi kèm 1 em Nga My thì thiếu lâm, thiên vương khi nào mới chết?
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhduc_aa vì bài viết này !

JX-VN (18-09-19)

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhẫn chỉnh + máu (dương) mà hơn 60k rồi đi kèm 1 em Nga My thì thiếu lâm, thiên vương khi nào mới chết?
    mình chỉnh thiên về chơi 1 con nhân vật nên không chú ý lắm về mấy thứ này

Thành Viên
    Thanks
    42

có ai chơi jx của pgmaing share biết file add NPC ( ngôi sao hạnh phúc ở các cửa thành thị ) ở đâu không, chỉ mình chút--- muốn tắt bớt chỉ để lại vài vị trí thôi mà tìm không thấy file. thank

Thành Viên
    Thanks
    25

bạn có hỗ trợ đưa lên vps linux đc không chủ thớt ơi
    Khách viếng thăm hãy cùng DarkTuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi DarkTuan [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn có hỗ trợ đưa lên vps linux đc không chủ thớt ơi
    mình chịu, newbie nên không rõ mấy vụ đó

Thành Viên
    Thanks
    1

Tăng rate exp như nào chỉ mình với bạn ơi
    Khách viếng thăm hãy cùng caoanhquan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi caoanhquan [Only registered and activated users can see links. ]
    Tăng rate exp như nào chỉ mình với bạn ơi
    trong file world hướng dẫn 1 có ghi mà.

Sv1/setting/gamesetting.ini/ ( -------rồi chinh? Ben setting/client)
    Sửa: ExpRate= 500 để 100 giống VNG ---- càng cao đánh quái exp lên cấp như rồng
    MoneyRate=100 nên 20

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến duongto vì bài viết này !

duynguyenjx (22-08-20)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    trong file world hướng dẫn 1 có ghi mà.

Sv1/setting/gamesetting.ini/ ( -------rồi chinh? Ben setting/client)
    Sửa: ExpRate= 500 để 100 giống VNG ---- càng cao đánh quái exp lên cấp như rồng
    MoneyRate=100 nên 20
    Cảm ơn bạn
    Bạn có thể dev 1 bản như này được không
    Bỏ hết các map, chỉ làm 1 map để luyện lv, cầy tiền, cầy event. 1 Map để săn boss, làm thẻ boss HK và boss Sát Thủ
    Bỏ hết các sự kiện không quan trọng
    Tạo 1 shop bán đồ bằng tiền vạn, đồ cấp cao yêu cầu thêm nguyên liệu từ event
    Được thế thì mình biết ơn bạn quá
    Khách viếng thăm hãy cùng caoanhquan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi caoanhquan [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bạn
    Bạn có thể dev 1 bản như này được không
    Bỏ hết các map, chỉ làm 1 map để luyện lv, cầy tiền, cầy event. 1 Map để săn boss, làm thẻ boss HK và boss Sát Thủ
    Bỏ hết các sự kiện không quan trọng
    Tạo 1 shop bán đồ bằng tiền vạn, đồ cấp cao yêu cầu thêm nguyên liệu từ event
    Được thế thì mình biết ơn bạn quá
    làm đơn giản mà, nhưng hơi mất thời gian chút bạn tự làm là được:
    dùng tool : mở sever vs geatway

1. map load, file quy định số map chạy trong sever. muốn không chơi map nào thì xóa dòng map đó đi
    gateway/s3relay/settings/worldset.txt ---------- tra id map( tên map) : sever1/setting/maplist.ini ------ ---- chú ý: như nếu bạn tắt bỏ map tống kim, thì nên tắt luôn tính năng tống kim luôn để cho khỏi bị lỗi file tính năng gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini ( file khai báo các hoạt động chạy trong sever muốn tắt thì thêm chữ En....=1 không nhớ, vào dưới là ok, xem trong tasklist.ini là biết ). tương tự cho việc bỏ map vượt ải, công thành .v.v.v

2. trong file maplist.ini , mỗi id map sẽ có dòng đường dẫn drop item của quái trong map đó ---- muốn map đó rớt vật phẩm event gì thì add vào thêm
    --- id item bình thường: sever1/setting/item/004/ magicscript.lua ( hình như thế ----- mỗi dòng id item đều có đường dẫn đến thông tin script của item đó) --- item trang bị : sever1/setting/item/004/ goldenequip.lua -- nói chung trong này chứa các file quy định id đủ loại item, trang bị -- mỗi loại có 1 code khác nhau:
    item bình thường: 6,1,n,1,0,0 (n là id item) hay
    Genre=6
    Detail=1
    Particular= n
    RandRate=300 -- tỷ lệ rớt

item bảo thạch (như thủy tinh.v.vv. -- trong file nén mình có các file excel về id các loại item trang bị đó)
    4,n,1,0,0,0 hay

Genre=4
    Detail=n
    Particular=1
    RandRate=100

item trang bị hoàng kim: 0,n hay
    Genre=0
    Quality=1
    Detail=n
    Particular=0
    RandRate=6

3. file quy định boss HK xuất hiện trong map --- gateway/s3relay/relaysetting/task/makegoldboss_1000.lua ( file gọi boss đại HK lúc 10h00) , cái này mình chưa rõ lắm nên khuyên bạn nên xóa các map trong này mà bạn không muốn boss HK xuất hiện. thê thôi còn muốn hiểu rõ hơn nữa thì tìm trên clbgame -- có bài viết về tạo boss HK đó

4. thẻ boss hoàng kim thì có sẵn Boss triệu hồi phù ( gọi ra boss tiểu + boss đại) -- còn có một loại LB bài trong bang hội không nhớ rõ tên cũng triệu hồi boss Hoàng kim, Kim bài ( gọi ra boss kim quang tướng quân), Ngân bài( gọi ra boss tiểu) ,đồng bài ( gọi ra boss thủy tặc), Mộc bài gọi ra boss ( tương tự boss sát thủ từ 1x đến 9x ) -----------------

5. còn muốn tạo ra một map riêng -- thì xem bài viết của người này

6. muốn add vật phẩm vào KTC hay gì đó lên clbgame search tìm kiếm , có nhiều bài viết về cái này rồi

--- trong file nén của mình có nhiều file world hướng dẫn dev một số cái mà, đọc đi mà dev ---- trong file nén của mình có các npc chế tạo item, trang bị .v.v.v bạn muốn thay đổi item yêu cầu, thêm item yêu cầu, thêm ngân lượng.v.v và item được tạo ra thì vào đó thay đổi tên và id là được thôi
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 26-09-19 lúc 06:30 PM.

14. The Following 8 Users Say Thank You to duongto For This Useful Post:

caoanhquan (26-09-19), duynguyenjx (14-08-20), fcamn (01-10-23), gamethutheky (26-09-19), JXOnline3 (13-12-22), kokorocan (16-10-19), sogintdemon (09-03-21), tomcurise (07-09-21)

Trang 1 của 13 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Server này là linux hay win vậy mấy ông ơi , có icon con rồng lạ lạ
    Bởi keo_ngot1418 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-04-16, 11:23 PM
  2. Không hiểu BQT tuyển Mod kiểu gì mà lại để cho 1 đứa như mrrainnt làm !
    Bởi southrain1111 trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 02-04-14, 08:25 AM
  3. [MV] Yêu anh của mình làm sau khi nghỉ DEV MU
    Bởi bboyswat trong diễn đàn Phim Ảnh - Video
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-10-12, 08:16 PM
  4. [MU] Lỗi lạ của NBB web hay của hosting ?
    Bởi provn87 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-10-12, 07:52 AM