[JX] jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 130
    Thành Viên
    Thanks
    47

Ðề: jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình

Trích dẫn Gửi bởi LuongITvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Chuột phải vào LB admin bị mất phải làm như nào bạn. Giờ mà train từ lv1 oải lắm
    Trong file lbadmin.lua của bạn có các dòng sau ko
    PHP Code:
    --local tbGMAccount = {"pgaming","pgaming1","pgaming2","pgaming3","pgaming4","pgaming5","pgaming6","pgaming7","pgaming8","pgaming9","pgaming10","pgaming11","pgaming12","pgaming13","pgaming14","pgaming15"
    PHP Code:

function main()

--
    local szAccount GetAccount()
    --    for 
    i=1getn(%tbGMAccount) do
    --        if 
    szAccount == %tbGMAccount[ithen
                local szTitle 
    LENHBAI_ADMIN.."Xin chµo Admin <color=red>"..GetName().."<color>,Nh÷ng chøc n¨ng bªn d­íi cã thÓ gióp b¹n kiÓm tra Server hoÆc hæ trî ng­êi ch¬i.\n\n<pic=137> Online    : <color=green>"..GetPlayerCount().."<color>"

local tbOpt =
                    {
                        --{
    "Test Toa Do",Test}, 
                        {
    "Qu¶n Lý Server",QLServer}, 
                        {
    "Chøc N¨ng Bang Héi",DMcreattongtest},
                        {
    "Më réng r­¬ng",moruong},
                        {
    "NhËn Point",Point}, 
                        {
    "NhËn Trang BÞ",TrangBi},                
                        {
    "NhËn VËt PhÈm",NhanVatPham},
                        {
    "NhËn Pet",Pet},
                        {
    "NhËn Skill",NhanSkill},
                        {
    "T×m boss hoµng kim",TimBoss},
                        {
    "NhËn Danh HiÖu",nhandanhhieu},
                        {
    "Thay §æi Tr¹ng Th¸i",TrangThai},
                        {
    "LÊy ITEM(MagicScript,QuesKey)",TaoItem},
                        {
    "LÊy Trang BÞ(GoldeQuip)",Glodequip},
                        {
    "Hñy vËt phÈm",DisposeItem},
                        {
    "Di ChuyÓn VÒ Ba L¨ng HuyÖn",GoBLH},
                        {
    "Tho¸t"},
                    }

CreateNewSayEx(szTitletbOpt)
                return 
    1;
    --        
    end
    --    end
    end 
    Những dòng code có để 2 dấu -- phía trước là bỏ kiểm tra tài khoản, bạn để 2 dấu -- như code trên thì nhân vật tên gì cũng sử dụng được lệnh bài admin
    Còn dòng return 1; là khi bạn dùng sẽ không bị mất.
    Khách viếng thăm hãy cùng traminh83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 4 Users Say Thank You to traminh83 For This Useful Post:

Chief (07-11-21), duongto (30-11-19), duynguyenjx (19-08-20), LuongITvn (01-12-19)

Thành Viên
    Thanks
    42

trong game: ở Map môn phái Nga mi phía dưới bản đồ, có con boss Hoàng Kim ( ngay vị trí boss tiểu HK Diệu Như xuất hiện - 2 con ngay chổ làm không săn đc boss ))) ) , ai biết tắt nó như thế nào không. thank
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên smarhero's Avatar
    Thanks
    65

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    Sever của bạn pgaming share trên youtube:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    ---
    file nén dev của mình do newbie nên dev toàn góp nhặt nên không hoàn mỹ cho lắm ------------------------ có thêm event Noel ( đơn giản thôi) cho nó phong phú ))
    + thêm Item hoàn thành nhiệm vụ dã tẩu Ngay nhận ở NPC hổ trợ tân thủ Ba lăng huyện ( tìm hiểu cụ thể hơn ở npc quản lý bang hội ở các thôn) làm max 400nv /ngày

-----Download file Pgaming share trên youtube về rồi dùng tool chép đè file dev của mình vào sv.( nếu sever khác thì bị sai xót gì thì chịu )------
    chú ý: copy file đã dev vào sever nhớ vào từng folder copy trực tiếp các file .lua, txt chép đè vào sever1 hay geatway không copy trực tiếp cả ---- folder ( vì folder mình chỉ lưu các file cần dev thôi ).

Mình dev lại chơi off hơi thiên về cá nhân chút ai thích thì dev lại, trong file nén mình có lưu hết file đã dev, hướng dẫn dev và tool rồi xem là hiểu

------- tính năng sever : Bỏ các map thuyền rồng, kiếm gia mê cung, Viêm đế, thiên trì, minh nguyệt trấn và tẩy tủy chỉ có Phượng tường .v.v. tắt bớt NPC làm cảnh event năm mới và hộp lễ vật năm mới cho khỏi nặng máy chơi off mà ))

-- Mình đã tắt Viêm đế và map Viêm đế : ai thích thì vào geatway/.../tasklist , bật lại và add thêm map viêm đế vào -- 851-861 : viem de

- Do để mở shop Liên đấu --> các bạn có thể vào đây: gateway/s3relay/script/leaguematch/timetable.lua chỉnh thời gian liên đấu ( 18h00 và 21h00 thành 2, 4 giờ sáng) là lúc chúng ta không chơi game cho nó khỏi lagg khi tiến hành liên đấu vì chơi off mà có đấu đâu ))))

-- Vượt ải, PLD, TK, vận tiêu, thủ thành, nhiệm vụ bắc đẩu cả tuần(chỉ cần tạo pt 1 người là làm ok 20nv/ngày)
    -- Quả HHC ăn max hơn 20 quả/ ngày và mỗi map chỉ ra 3 vị trí -- Thiết La hán dùng tới cấp 190
    -- NPC thay đổi ngoại trang ở Ngọn núi trượng Bạch( tương dương-> thần bí thương nhân ) có thay đổi res giống như item Đằng Long -- để mọi người thay đổi ngoại hình vũ khí cho các item Diệu Dương, Nguyệt Khuyết.v.v. (ko có res Vũ khí )
    -- LB admin tắt hết các chức năng khác, chỉ để lại 1 số hổ trợ nhỏ và đổi set trang bị Diệu dương cần 100kv + 999TD + 5 tr điểm cống hiến ( yêu cầu danh vọng > 1000 )
    -- NPC bang hội mình chơi thấy không nhận Mộc nhân, LB được, và nâng cấp bang cũng ko dc (chắc do thiều ngày hay thiếu nhân số.v.v) nên NPC hổ trợ ở BLH có đổi Mộc nhân.v.v. còn LB ngẫu nhiên bỏ ( vì không chơi đc )

-- Event Socola ( săn boss HK, Đại thủy tặc, sát thủ .v.vv.) - Event Pháo (Săn Map 9x và thôn, thành thị lv10x ) - Event Noel ( săn boss HK, Đại thủy tặc, sát thủ, PLD - ép event cây thông ở Nha Môn Tương Dương) ---- Boss Giáng sinh (do 2 npc A hùng, A sơn bị admin thay bằng 2 NPC làm nhiệm vụ phái hoa sơn nên mình thay = 2 boss thủy tặc canh giữ cây do mình thích thủy tặc nên làm thế ) do không biết tăng số lượng boss lên nên chỉ có 2 con.
    ---------- Săn quái thuỷ tặc trên thuyền Phong Lăng Độ : sẽ rớt ra ngôi sao giáng sinh --> NPC Nha Môn tương dương đổi hộp quà giáng sinh.
    ----------------------------( các Dropte=rớt item + vật phẩm của ăn event hay boss mình có ghi riêng vào 1 file world: xem là biết )

-- Nha môn Tương dương : có NPC cãi lão + NPC Mua trang bị hiếm + event.v.v.v
    -- Ba lăng huyện có 4 NPC chế tạo item .v.v.v.v để chơi off - NPC quản lý bang hội để tìm hiểu thông tin trong sever sau khi dev ( tự làm nhác viết vietkey nên toàn không dấu ) )))

-- Đổi Lệnh Bài Huyền viên .v.v.v ( Thợ rèn thần bí LA = Tinh Lực + Hành Hiệp Lệnh ở Hàng Rong mình chỉnh số lượng hành hiệp lệnh cần tăng lên khá nhiều)
    -- Sửa lại option của set Diệu dương võ đan không bị diss out game khi mặc nó
    -- Phái Hoa Sơn: Làm nhiệm vụ xuất sư xong hay ký danh đệ tử gì đó là mặc được item môn phái Hoa sơn ( cái này mình không nhớ rõ lắm )
    -- Thay đổi option 1 số item ( hoài niệm võ lâm ngày xưa) chỉnh lại option để chơi cho lâu dài chút và hạ option Item Admin Pgaming xuống bớt -- Bảo rương HKMP không mở ra item trấn bang chi bảo ( trấn bang chi bảo tới BLH ép) để lại mỗi phái chỉ có 1 item trấn bang chi bảo( như thế này mới gọi là trấn Bang chứ ) và thay đổi option của nó = kỹ năng trấn phái + kỹ năng vốn có --> dùng đc cho tất cả các đường
    -- ép đồ tím 6 dòng tới thợ rèn các thành thị - ép trang bị bạch kim để nguyên Admin share không edit vì không thấy cần thiết và lười ))
    =============> nói chung lại mình dev thì có:

1. các item mình thay đổi option là: trang bị Admin, TRấn Bang chi bảo, Ngọc bội Hiệp cốt + áo Nhu Tình + Dây chuyền Động Sát + ( Mũ + ngọc bội Kim quang ) + Nhẫn Thiên tử chi giới + 5 nhẫn Càn khôn Cấp 10 của 5 loại kháng tính + Ngựa Siêu Quang Hoàng Kim.
    2. có thêm các item ( Thiệp) làm Nhanh Nhiệm vụ Môn Phái( trừ phái hoa sơn + nhiệm vụ 9x do mình lười nghiên cứu thêm vì người ta share thiếu) + Hoàng Kim + Nhiệm vụ dã tẩu ( yêu cầu 1 item dạ minh châu/ 1 lần) + item thiệp có thể đổi 1 món đồ xanh có 1 dòng thuộc tính mong muốn ( 1 thiệp/1 món --> ăn event Noel hộp quà giáng sinh ra --->phục vụ cho ép đồ tím + đồ phổ )
    -------những script của các thiệp này mình lấy của bạn này , Ai cần thì tham khảo thêm : [Only registered and activated users can see links. ]
    3. do chơi off mà có nhiều thứ không biết xếp chồng thế nào nên mình cho mấy cái túi máu, mộc bài, LB phong lăng độ.v.v.v ---> mỗi thứ vào 1 hộp event có thể xếp chồng ( NPC chế tạo hộp chứa ở Nha môn Tương Dương) do chơi off nên mình cũng nhác sửa tên các item này -----> ai muốn sửa thì vào file setting/item/004/magicscript.lua thì phải ( ko nhớ nói chung file chứa tên id các vật phẩm ấy- vào đó mà sửa rồi đồng bộ bên Client)
    4. Thần hành phù mình chỉnh sửa bỏ mấy map không cần thiết --- thành các map Làm nhiệm vụ bắc đẩu,vận tiêu .v.v cho tiện
    5. sửa lại lỗi không ra quả HHC ở map Phong lăng độ + Mặc Cao Quật
    6. vào đường dẫn này tắt chức năng bán thiệp ở Tạp Hoá ( phượng tường) -----script/Î÷±±ÄÏÇø/·ïÏè/Ö°ÄÜnpc/Î÷±±ÄÏÇø-·ïÏ踮-ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°.lua
    sửa mấy dòng đầu như thế này nha ( cho các bạn không hiểu)

function main(sel)
    if (GetTask(169) == 41) then
    --Say("Bæn tiÖm tuy nhá nh­ng thø g× còng cã. Kh¸ch quan muèn mua g×? ", 4,"Xin hái «ng chñ ë ®©y cã b¸n dông cô ®¸nh cê kh«ng/nv4xHS" ,"Mua thiÖp chóc TÕt/BuyChristmasCard","Giao dÞch/yes", "Kh«ng giao dÞch/no");
    Say("Bæn tiÖm tuy nhá nh­ng thø g× còng cã. Kh¸ch quan muèn mua g×? ", 3,"Xin hái «ng chñ ë ®©y cã b¸n dông cô ®¸nh cê kh«ng/nv4xHS" ,"Giao dÞch/yes", "Kh«ng giao dÞch/no");
    else
    --Say("Bæn tiÖm tuy nhá nh­ng thø g× còng cã. Kh¸ch quan muèn mua g×? ", 3, "Mua thiÖp chóc TÕt/BuyChristmasCard","Giao dÞch/yes", "Kh«ng giao dÞch/no");
    Say("Bæn tiÖm tuy nhá nh­ng thø g× còng cã. Kh¸ch quan muèn mua g×? ", 2, "Giao dÞch/yes", "Kh«ng giao dÞch/no");
    end
    end;

===> nói chung sau 1 tháng chơi, mình đã thêm và chỉnh cho nó hợp lý tý và theo ý mình : ai thích thì xem các file hướng dẫn của minh mà sửa lại theo ý thích. tới đây có lẽ xong. chuẩn bị cày cuốc
    Bác cho em hỏi tắt cái chức năng KTC ở file nào ạ...
    Khách viếng thăm hãy cùng smarhero xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Làm sao nhận được lệnh bài admin thế, anh em giúp với
    Khách viếng thăm hãy cùng hgavnh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi hgavnh [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm sao nhận được lệnh bài admin thế, anh em giúp với
    1.trong file dev của mình, NPC hổ trợ tân thủ có nhận LB admin(nếu bạn tắt chức năng kiểm tra toàn khoảng Admin như bạn phía trên kia nói )
    2. còn không bạn chơi accuont Admin ( muốn thêm tài khoảng admin phía trên kia có nói ) , tạo acc + nhân vật xong nó sẽ có

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi smarhero [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này mình chưa tìm hiểu. bạn tìm kiếm google Clbgamevn thử đi chắc có nói

còn không, vào KTC xóa hết các vật phẩm đi là xong. (trong file nén mình có file world hướng dẫn về thêm bớt item vào KTC, nếu muốn rõ hơn lên youtube tìm có video hướng dẫn đó)
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên JXDev's Avatar
    Đang ở
    Ba Lăng Huyện
    Thanks
    220

Trích dẫn Gửi bởi smarhero [Only registered and activated users can see links. ]
    /home/jxser/server1/script/shop/shop_checkmap.lua
    if SYSCFG_SHOP_OPEN ~= 1 then
    Bác tìm dòng đó rồi chỉnh số 1 thành số 0 tắt server đi mở lại hoặc Reload cái Script đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng JXDev xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    65

Trích dẫn Gửi bởi JXDev [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác tìm dòng đó rồi chỉnh số 1 thành số 0 tắt server đi mở lại hoặc Reload cái Script đó.
    Em cảm ơn bác nhiều nhé ạ

30 char

Thanks
    65

[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]

Bác cho em hỏi tắt cái chức năng trong ảnh là ở đâu ạ.... em tìm thấy file offlineaward.lua rồi mà em tắt khởi động lại vào game nó vẫn hiện là sao ạ... Và Cho Em Xin Mấy Tên File Này Trong UI Ạ
    Lần sửa cuối bởi smarhero, ngày 04-12-19 lúc 10:12 PM.

Thành Viên JXDev's Avatar
    Đang ở
    Ba Lăng Huyện
    Thanks
    220

[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]

Bác cho em hỏi tắt cái chức năng trong ảnh là ở đâu ạ.... em tìm thấy file offlineaward.lua rồi mà em tắt khởi động lại vào game nó vẫn hiện là sao ạ... Và Cho Em Xin Mấy Tên File Này Trong UI Ạ
    Cái ủy thác mình ko rõ nó tắt làm sao còn cái 18+ và 2 icon đó trong Diễn đàn có chỉ đó bạn. Bạn search xem
    Khách viếng thăm hãy cùng JXDev xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    65

Cái ủy thác mình ko rõ nó tắt làm sao còn cái 18+ và 2 icon đó trong Diễn đàn có chỉ đó bạn. Bạn search xem
    E muốn tắt cái dòng dưới thôi ạ... mà e tìm câu thoại ở trên notepad ++ vẫn ko đc... em add hàm lấy thông tin npc vào làm cũng chẵngd dc chỉ lấy đc npc

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    Sever của bạn pgaming share trên youtube:
    ---
    file nén dev của mình do newbie nên dev toàn góp nhặt nên không hoàn mỹ cho lắm ------------------------ có thêm event Noel ( đơn giản thôi) cho nó phong phú ))
    + thêm Item hoàn thành nhiệm vụ dã tẩu Ngay nhận ở NPC hổ trợ tân thủ Ba lăng huyện ( tìm hiểu cụ thể hơn ở npc quản lý bang hội ở các thôn) làm max 400nv /ngày

-----Download file Pgaming share trên youtube về rồi dùng tool chép đè file dev của mình vào sv.( nếu sever khác thì bị sai xót gì thì chịu )------
    chú ý: copy file đã dev vào sever nhớ vào từng folder copy trực tiếp các file .lua, txt chép đè vào sever1 hay geatway không copy trực tiếp cả ---- folder ( vì folder mình chỉ lưu các file cần dev thôi ).

Mình dev lại chơi off hơi thiên về cá nhân chút ai thích thì dev lại, trong file nén mình có lưu hết file đã dev, hướng dẫn dev và tool rồi xem là hiểu

------- tính năng sever : Bỏ các map thuyền rồng, kiếm gia mê cung, Viêm đế, thiên trì, minh nguyệt trấn và tẩy tủy chỉ có Phượng tường .v.v. tắt bớt NPC làm cảnh event năm mới và hộp lễ vật năm mới cho khỏi nặng máy chơi off mà ))

-- Mình đã tắt Viêm đế và map Viêm đế : ai thích thì vào geatway/.../tasklist , bật lại và add thêm map viêm đế vào -- 851-861 : viem de

- Do để mở shop Liên đấu --> các bạn có thể vào đây: gateway/s3relay/script/leaguematch/timetable.lua chỉnh thời gian liên đấu ( 18h00 và 21h00 thành 2, 4 giờ sáng) là lúc chúng ta không chơi game cho nó khỏi lagg khi tiến hành liên đấu vì chơi off mà có đấu đâu ))))

-- Vượt ải, PLD, TK, vận tiêu, thủ thành, nhiệm vụ bắc đẩu cả tuần(chỉ cần tạo pt 1 người là làm ok 20nv/ngày)
    -- Quả HHC ăn max hơn 20 quả/ ngày và mỗi map chỉ ra 3 vị trí -- Thiết La hán dùng tới cấp 190
    -- NPC thay đổi ngoại trang ở Ngọn núi trượng Bạch( tương dương-> thần bí thương nhân ) có thay đổi res giống như item Đằng Long -- để mọi người thay đổi ngoại hình vũ khí cho các item Diệu Dương, Nguyệt Khuyết.v.v. (ko có res Vũ khí )
    -- LB admin tắt hết các chức năng khác, chỉ để lại 1 số hổ trợ nhỏ và đổi set trang bị Diệu dương cần 100kv + 999TD + 5 tr điểm cống hiến ( yêu cầu danh vọng > 1000 )
    -- NPC bang hội mình chơi thấy không nhận Mộc nhân, LB được, và nâng cấp bang cũng ko dc (chắc do thiều ngày hay thiếu nhân số.v.v) nên NPC hổ trợ ở BLH có đổi Mộc nhân.v.v. còn LB ngẫu nhiên bỏ ( vì không chơi đc )

-- Event Socola ( săn boss HK, Đại thủy tặc, sát thủ .v.vv.) - Event Pháo (Săn Map 9x và thôn, thành thị lv10x ) - Event Noel ( săn boss HK, Đại thủy tặc, sát thủ, PLD - ép event cây thông ở Nha Môn Tương Dương) ---- Boss Giáng sinh (do 2 npc A hùng, A sơn bị admin thay bằng 2 NPC làm nhiệm vụ phái hoa sơn nên mình thay = 2 boss thủy tặc canh giữ cây do mình thích thủy tặc nên làm thế ) do không biết tăng số lượng boss lên nên chỉ có 2 con.
    ---------- Săn quái thuỷ tặc trên thuyền Phong Lăng Độ : sẽ rớt ra ngôi sao giáng sinh --> NPC Nha Môn tương dương đổi hộp quà giáng sinh.
    ----------------------------( các Dropte=rớt item + vật phẩm của ăn event hay boss mình có ghi riêng vào 1 file world: xem là biết )

-- Nha môn Tương dương : có NPC cãi lão + NPC Mua trang bị hiếm + event.v.v.v
    -- Ba lăng huyện có 4 NPC chế tạo item .v.v.v.v để chơi off - NPC quản lý bang hội để tìm hiểu thông tin trong sever sau khi dev ( tự làm nhác viết vietkey nên toàn không dấu ) )))

-- Đổi Lệnh Bài Huyền viên .v.v.v ( Thợ rèn thần bí LA = Tinh Lực + Hành Hiệp Lệnh ở Hàng Rong mình chỉnh số lượng hành hiệp lệnh cần tăng lên khá nhiều)
    -- Sửa lại option của set Diệu dương võ đan không bị diss out game khi mặc nó
    -- Phái Hoa Sơn: Làm nhiệm vụ xuất sư xong hay ký danh đệ tử gì đó là mặc được item môn phái Hoa sơn ( cái này mình không nhớ rõ lắm )
    -- Thay đổi option 1 số item ( hoài niệm võ lâm ngày xưa) chỉnh lại option để chơi cho lâu dài chút và hạ option Item Admin Pgaming xuống bớt -- Bảo rương HKMP không mở ra item trấn bang chi bảo ( trấn bang chi bảo tới BLH ép) để lại mỗi phái chỉ có 1 item trấn bang chi bảo( như thế này mới gọi là trấn Bang chứ ) và thay đổi option của nó = kỹ năng trấn phái + kỹ năng vốn có --> dùng đc cho tất cả các đường
    -- ép đồ tím 6 dòng tới thợ rèn các thành thị - ép trang bị bạch kim để nguyên Admin share không edit vì không thấy cần thiết và lười ))
    =============> nói chung lại mình dev thì có:

1. các item mình thay đổi option là: trang bị Admin, TRấn Bang chi bảo, Ngọc bội Hiệp cốt + áo Nhu Tình + Dây chuyền Động Sát + ( Mũ + ngọc bội Kim quang ) + Nhẫn Thiên tử chi giới + 5 nhẫn Càn khôn Cấp 10 của 5 loại kháng tính + Ngựa Siêu Quang Hoàng Kim.
    2. có thêm các item ( Thiệp) làm Nhanh Nhiệm vụ Môn Phái( trừ phái hoa sơn + nhiệm vụ 9x do mình lười nghiên cứu thêm vì người ta share thiếu) + Hoàng Kim + Nhiệm vụ dã tẩu ( yêu cầu 1 item dạ minh châu/ 1 lần) + item thiệp có thể đổi 1 món đồ xanh có 1 dòng thuộc tính mong muốn ( 1 thiệp/1 món --> ăn event Noel hộp quà giáng sinh ra --->phục vụ cho ép đồ tím + đồ phổ )
    -------những script của các thiệp này mình lấy của bạn này , Ai cần thì tham khảo thêm : [Only registered and activated users can see links. ]
    3. do chơi off mà có nhiều thứ không biết xếp chồng thế nào nên mình cho mấy cái túi máu, mộc bài, LB phong lăng độ.v.v.v ---> mỗi thứ vào 1 hộp event có thể xếp chồng ( NPC chế tạo hộp chứa ở Nha môn Tương Dương) do chơi off nên mình cũng nhác sửa tên các item này -----> ai muốn sửa thì vào file setting/item/004/magicscript.lua thì phải ( ko nhớ nói chung file chứa tên id các vật phẩm ấy- vào đó mà sửa rồi đồng bộ bên Client)
    4. Thần hành phù mình chỉnh sửa bỏ mấy map không cần thiết --- thành các map Làm nhiệm vụ bắc đẩu,vận tiêu .v.v cho tiện
    5. sửa lại lỗi không ra quả HHC ở map Phong lăng độ + Mặc Cao Quật
    6. có thêm 10 mặt nạ phái + .v.v.v đã thay đổi option -------------- có từ ( ăn event hộp quà giáng sinh + Bánh kem dâu + ép )

Ai không thích tính năng nhận EXP free sau khi off: vào đây -----------server1/script/global/offlineaward.lua
    ------------dòng 213: thêm dấu - - vao` là ok
    ------Tắt Ủy Thác Miễn phí ( chỉ giữ lại nhận EXP = 3 loại đan):

===> nói chung sau 1 tháng chơi, mình đã thêm và chỉnh cho nó hợp lý tý và theo ý mình : ai thích thì xem các file hướng dẫn của minh mà sửa lại theo ý thích. tới đây có lẽ xong. chuẩn bị cày cuốc
    Bác thớt cho em hỏi tắt cái nhận 3 loại tiên đơn chỉ để lại nhận ủy thác miễn phí ở file nào ạ

Trang 4 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Server này là linux hay win vậy mấy ông ơi , có icon con rồng lạ lạ
    Bởi keo_ngot1418 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-04-16, 11:23 PM
  2. Không hiểu BQT tuyển Mod kiểu gì mà lại để cho 1 đứa như mrrainnt làm !
    Bởi southrain1111 trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 02-04-14, 08:25 AM
  3. [MV] Yêu anh của mình làm sau khi nghỉ DEV MU
    Bởi bboyswat trong diễn đàn Phim Ảnh - Video
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-10-12, 08:16 PM
  4. [MU] Lỗi lạ của NBB web hay của hosting ?
    Bởi provn87 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-10-12, 07:52 AM