[JX] jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 130
    Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Ðề: jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình

Trích dẫn Gửi bởi caoanhquan [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bạn
    Bạn có thể dev 1 bản như này được không
    Bỏ hết các map, chỉ làm 1 map để luyện lv, cầy tiền, cầy event. 1 Map để săn boss, làm thẻ boss HK và boss Sát Thủ
    Bỏ hết các sự kiện không quan trọng
    Tạo 1 shop bán đồ bằng tiền vạn, đồ cấp cao yêu cầu thêm nguyên liệu từ event
    Được thế thì mình biết ơn bạn quá
    Gửi tin nhắn cho mình 1 cái giá sinh viên hợp lý mình share link cho tải về đánh.
    - Đầy đủ trang bị, kỹ năng 11 phái gồm Hoa Sơn, tính chuẩn từ cân bằng môn phái lần 1 của Võ lâm miễn phí, nhận làm skill chuyển sinh theo yêu cầu.
    - Tính năng gọi boss muốn con gì hoàng kim hay sát thủ đều được.
    - Map muốn mấy cái mình mở mấy cái.
    - Event: muốn event lớn bé, săn đồ, đập đá, trùng luyện trang bị gì có trang bị đó, trùng sinh, ép đồ tím, thăng cấp bạch kim, lệnh bài trang bị từ thanh câu -> tinh sương, nguyệt khuyết cấp cao có công thức đúc luyện từ event, hoạt động săn boss mở event cho bạn hàng chục năm cho tới khi bạn đánh bay bàn phím event bà boss vẫn còn cho bạn săn.
    - Ấn cường hóa, nhược hóa, giới chỉ hoàng kim, phi phong, đều có công thức ép cấp cao từ event như mô tả.
    - Muốn chơi ép đồ thì nhắn cho mình, hoặc alô trực tiếp cho mình: 0968313880, Minh Đức 27 tuổi, quận 4, TP. HCM.
    Lần sửa cuối bởi minhduc_aa, ngày 27-09-19 lúc 06:23 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhduc_aa vì bài viết này !

duynguyenjx (14-08-20)

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    làm đơn giản mà, nhưng hơi mất thời gian chút bạn tự làm là được:
    dùng tool : mở sever vs geatway

1. map load, file quy định số map chạy trong sever. muốn không chơi map nào thì xóa dòng map đó đi
    gateway/s3relay/settings/worldset.txt ---------- tra id map( tên map) : sever1/setting/maplist.ini ------ ---- chú ý: như nếu bạn tắt bỏ map tống kim, thì nên tắt luôn tính năng tống kim luôn để cho khỏi bị lỗi file tính năng gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini ( file khai báo các hoạt động chạy trong sever muốn tắt thì thêm chữ En....=1 không nhớ, vào dưới là ok, xem trong tasklist.ini là biết ). tương tự cho việc bỏ map vượt ải, công thành .v.v.v

2. trong file maplist.ini , mỗi id map sẽ có dòng đường dẫn drop item của quái trong map đó ---- muốn map đó rớt vật phẩm event gì thì add vào thêm
    --- id item bình thường: sever1/setting/item/004/ magicscript.lua ( hình như thế ----- mỗi dòng id item đều có đường dẫn đến thông tin script của item đó) --- item trang bị : sever1/setting/item/004/ goldenequip.lua -- nói chung trong này chứa các file quy định id đủ loại item, trang bị -- mỗi loại có 1 code khác nhau:
    item bình thường: 6,1,n,1,0,0 (n là id item) hay
    Genre=6
    Detail=1
    Particular= n
    RandRate=300 -- tỷ lệ rớt

item bảo thạch (như thủy tinh.v.vv. -- trong file nén mình có các file excel về id các loại item trang bị đó)
    4,n,1,0,0,0 hay

Genre=4
    Detail=n
    Particular=1
    RandRate=100

item trang bị hoàng kim: 0,n hay
    Genre=0
    Quality=1
    Detail=n
    Particular=0
    RandRate=6

3. file quy định boss HK xuất hiện trong map --- gateway/s3relay/relaysetting/task/makegoldboss_1000.lua ( file gọi boss đại HK lúc 10h00) , cái này mình chưa rõ lắm nên khuyên bạn nên xóa các map trong này mà bạn không muốn boss HK xuất hiện. thê thôi còn muốn hiểu rõ hơn nữa thì tìm trên clbgame -- có bài viết về tạo boss HK đó

4. thẻ boss hoàng kim thì có sẵn Boss triệu hồi phù ( gọi ra boss tiểu + boss đại) -- còn có một loại LB bài trong bang hội không nhớ rõ tên cũng triệu hồi boss Hoàng kim, Kim bài ( gọi ra boss kim quang tướng quân), Ngân bài( gọi ra boss tiểu) ,đồng bài ( gọi ra boss thủy tặc), Mộc bài gọi ra boss ( tương tự boss sát thủ từ 1x đến 9x ) -----------------

5. còn muốn tạo ra một map riêng -- thì xem bài viết của người này
    [Only registered and activated users can see links. ]

6. muốn add vật phẩm vào KTC hay gì đó lên clbgame search tìm kiếm , có nhiều bài viết về cái này rồi

--- trong file nén của mình có nhiều file world hướng dẫn dev một số cái mà, đọc đi mà dev ---- trong file nén của mình có các npc chế tạo item, trang bị .v.v.v bạn muốn thay đổi item yêu cầu, thêm item yêu cầu, thêm ngân lượng.v.v và item được tạo ra thì vào đó thay đổi tên và id là được thôi
    KTC thì vào
    có hướng dẫn nè.
    Khách viếng thăm hãy cùng traminh83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Icon8 Ðề: jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình

Sever của bạn pgaming share trên youtube:
    ---
    file nén dev của mình do newbie nên dev toàn góp nhặt nên không hoàn mỹ cho lắm ---------------- update file hoàn tất cuối cùng sau khi mình dev chỉnh sửa cho hợp lý Xong.------------------------ có thêm event Noel ( đơn giản thôi) cho nó phong phú ))

-- Mình đã tắt Viêm đế và map Viêm đế : ai thích thì vào geatway/.../tasklist , bật lại và add thêm map viêm đế vào -- 851-861 : viem de

-----Download file Pgaming share trên youtube về rồi dùng tool chép đè file dev của mình vào sv.( nếu sever khác thì bị sai xót gì thì chịu )------
    chú ý: copy file đã dev vào sever nhớ vào từng folder copy trực tiếp các file .lua, txt chép đè vào sever1 hay geatway không copy trực tiếp cả ---- folder ( vì folder mình chỉ lưu các file cần dev thôi ).

Mình dev lại chơi off hơi thiên về cá nhân chút ai thích thì dev lại, trong file nén mình có lưu hết file đã dev, hướng dẫn dev và tool rồi xem là hiểu

------- tính năng sever : Bỏ các map thuyền rồng, kiếm gia mê cung , thiên trì, minh nguyệt trấn và tẩy tủy chỉ có Phượng tường .v.v. tắt bớt NPC làm cảnh event năm mới và hộp lễ vật năm mới cho khỏi nặng máy chơi off mà ))

-- Vượt ải, Viêm đế, PLD, TK, vận tiêu, thủ thành, nhiệm vụ bắc đẩu cả tuần(chỉ cần tạo pt 1 hay 2 người là làm ok 20nv/ngày)
    -- Quả HHC ăn max hơn 20 quả/ ngày và mỗi map chỉ ra 3 vị trí -- Thiết La hán dùng tới cấp 190
    -- NPC thay đổi ngoại trang ở Ngọn núi trượng Bạch( tương dương-> thần bí thương nhân ) có thay đổi res giống như item Đằng Long -- để mọi người thay đổi ngoại hình vũ khí cho các item Diệu Dương, Nguyệt Khuyết.v.v. (ko có res Vũ khí )
    -- LB admin tắt hết các chức năng khác, chỉ để lại 1 số hổ trợ nhỏ và đổi set trang bị Diệu dương cần 100kv + 999TD + 5 tr điểm cống hiến ( yêu cầu danh vọng > 1000 )
    -- NPC bang hội mình chơi thấy không nhận Mộc nhân, LB được, và nâng cấp bang cũng ko dc (chắc do thiều ngày hay thiếu nhân số.v.v) nên NPC hổ trợ ở BLH có đổi Mộc nhân.v.v. còn LB ngẫu nhiên bỏ ( vì không chơi đc )

-- Event Socola ( săn boss HK, Đại thủy tặc, sát thủ .v.vv.) - Event Pháo (Săn Map 9x và thôn, thành thị lv10x ) - Event Noel ( săn boss HK, Đại thủy tặc, sát thủ, PLD - ép event cây thông ở Nha Môn Tương Dương) ---- Boss Giáng sinh (do 2 npc A hùng, A sơn bị admin thay bằng 2 NPC làm nhiệm vụ phái hoa sơn nên mình thay = 2 boss thủy tặc canh giữ cây do mình thích thủy tặc nên làm thế ) do không biết tăng số lượng boss lên nên chỉ có 2 con
    -- Nha môn Tương dương : có NPC cãi lão + NPC Mua trang bị hiếm
    -- Ba lăng huyện có 4 NPC chế tạo item .v.v.v.v để chơi off - NPC quản lý bang hội để tìm hiểu thông tin trong sever sau khi dev ( tự làm nhác viết vietkey nên toàn không dấu ) )))
    -- Có riêng file world nói rõ về các item dropt của các loại event, Boss .v.v.v trong file nén
    -- Đổi Lệnh Bài Huyền viên .v.v.v ( Thợ rèn thần bí LA = Tinh Lực + Hành Hiệp Lệnh ở Hàng Rong mình chỉnh số lượng hành hiệp lệnh cần tăng lên khá nhiều)
    -- Sửa lại option của set Diệu dương võ đan không bị diss out game khi mặc nó
    -- Phái Hoa Sơn: Làm nhiệm vụ xuất sư xong hay ký danh đệ tử gì đó là mặc được item môn phái Hoa sơn ( cái này mình không nhớ rõ lắm )
    -- Thay đổi option 1 số item ( hoài niệm võ lâm ngày xưa) chỉnh lại option để chơi cho lâu dài chút và hạ option Item Admin Pgaming xuống bớt -- Bảo rương HKMP không mở ra item trấn bang chi bảo ( trấn bang chi bảo tới BLH ép) để lại mỗi phái chỉ có 1 item trấn bang chi bảo( như thế này mới gọi là trấn Bang chứ ) và thay đổi option của nó = kỹ năng trấn phái + kỹ năng vốn có --> dùng đc cho tất cả các đường
    -- ép đồ tím 6 dòng tới thợ rèn các thành thị - ép trang bị bạch kim để nguyên Admin share không edit vì không thấy cần thiết và lười ))
    -- một số ảnh:do không rõ up url nên để thế này (hình ảnh dưới SL, NL không đúng - mình đã chỉnh lại SL max: 33333, NL max: 3333 - trấn phái SLmax:3333)

Bạn ơi, làm thế nào để sửa lỗi dis game khi chỉ vào trang bị võ đang vậy?????? Chỉ mình với.
    Khách viếng thăm hãy cùng qd3097 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi qd3097 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi, làm thế nào để sửa lỗi dis game khi chỉ vào trang bị võ đang vậy?????? Chỉ mình với.
    trang bị nào bị vậy nói để mình test, sv pgaming hả
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

trang bị nào bị vậy nói để mình test, sv pgaming hả
    Set Diệu Dương Võ Đang khi chỉ vào thì bị dis game ấy.

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi qd3097 [Only registered and activated users can see links. ]
    Set Diệu Dương Võ Đang khi chỉ vào thì bị dis game ấy.
    có bị đâu. bạn chưa chép đè file mình dev vào hả. file mình dev đã sửa lỗi đó rồi @@. trong file world hướng dẫn của mình có ghi cách sửa lỗi đó, hoặc tìm trên clbgamevn có bài viết nói về cách fix đó
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 09-10-19 lúc 12:03 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

có bị đâu. bạn chưa chép đè file mình dev vào hả. file mình dev đã sửa lỗi đó rồi @@. trong file world hướng dẫn của mình có ghi cách sửa lỗi đó, hoặc tìm trên clbgamevn có bài viết nói về cách fix đó
    Mình hiểu rồi, bộ Võ Đang mới thay opt "Phục hồi sinh lực" bằng opt "Nâng cao hiệu suất phục hồi nội lực". Mà opt này ở jx offline chưa có nên bị lag. Thanks bạn nhiều nhé.

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn ơi, mình cũng đang chơi version của pgaming. Nhưng mình chỉnh đồ xanh option kỹ năng vốn có thì nó báo lỗi bên dưới khi mình chọn đồ xanh ngẫu nhiên.

Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0

Bạn biết cách khắc phục này không?
    Khách viếng thăm hãy cùng pandapo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    49

chủ thớt cho mình hỏi file trống khải hoàn bang hội nằm ở đâu vậy . tks ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng laptrinhjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên JXDev's Avatar
    Đang ở
    Ba Lăng Huyện
    Thanks
    220

Trích dẫn Gửi bởi laptrinhjx [Only registered and activated users can see links. ]
    chủ thớt cho mình hỏi file trống khải hoàn bang hội nằm ở đâu vậy . tks ạ
    \\script\\event\\jiefang_jieri\\201004\\triumph_dr um\\npc.lua
    ở đó thì phải
    Khách viếng thăm hãy cùng JXDev xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Server này là linux hay win vậy mấy ông ơi , có icon con rồng lạ lạ
    Bởi keo_ngot1418 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-04-16, 11:23 PM
  2. Không hiểu BQT tuyển Mod kiểu gì mà lại để cho 1 đứa như mrrainnt làm !
    Bởi southrain1111 trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 02-04-14, 08:25 AM
  3. [MV] Yêu anh của mình làm sau khi nghỉ DEV MU
    Bởi bboyswat trong diễn đàn Phim Ảnh - Video
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-10-12, 08:16 PM
  4. [MU] Lỗi lạ của NBB web hay của hosting ?
    Bởi provn87 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-10-12, 07:52 AM