[JX] jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình - Trang 11
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 11 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 130
    Thành Viên
    Thanks
    42

Ðề: jx linux của Pgaming share mình dev lại chơi off cho newbie như mình

Trích dẫn Gửi bởi halmyphpo [Only registered and activated users can see links. ]
    Chủ thớt cho hỏi làm sao để bỏ được 3 dòng Chế đồ ở các Thợ rèn thành thị với. Các dòng Tinh sương, Nguyệt Khuyết, Đằng Long ý.
    tải file world hướng dẫn edit có file nói về tìm thông tin NPC ( nhân vật nhấp vào thao tác nói chuyện sau cùng)--- vào file thần hành phù mở chức năng tìm NPC. là biết -------> mình nhớ 3 dòng tạo trang bị này ở phần thợ rèn trong mục các file đã edit ở bước 3 có folder về 3 dòng này đó
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    tải file world hướng dẫn edit có file nói về tìm thông tin NPC ( nhân vật nhấp vào thao tác nói chuyện sau cùng)--- vào file thần hành phù mở chức năng tìm NPC. là biết -------> mình nhớ 3 dòng tạo trang bị này ở phần thợ rèn trong mục các file đã edit ở bước 3 có folder về 3 dòng này đó
    Mình có dùng đoạn code đó, nhưng trích xuất ra thì đường dẫn trên sv nó có chữ tiếng Trung, nhưng dùng WinSCP thì liên kết nó sẽ thành dạng Auiov.v. gì đó, làm sao để mò được cho đúng nhỉ.
    Khách viếng thăm hãy cùng halmyphpo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

Đã tìm được. Dòng 20 của file global.
    EventSys:GetType("AddNpcOption"):OnEvent(szNpcName , tbDailog, nNpcIndex)
    jxser\server1\script\global\global_tiejiang.lua

Thành Viên
    Thanks
    17

Cho mình hỏi vì sao mình đã mở map 193 Vũ Di Sơn rồi, nhưng không thể move qua hay chạy qua từ Ngũ Độc giáo hay Long tuyền thôn được, cứ đến cửa là đứng im luôn ạ.

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi halmyphpo [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi vì sao mình đã mở map 193 Vũ Di Sơn rồi, nhưng không thể move qua hay chạy qua từ Ngũ Độc giáo hay Long tuyền thôn được, cứ đến cửa là đứng im luôn ạ.
    khi bạn qua vũ di sơn.ở gốc phải bên dưới có dấu chấm than ( ghi không có nơi phía trước không) nếu có thì bạn đã sai id map, cách tốt nhất bạn lấy file map bản gốc mà edit, muốn tắt map nào thì xóa vậy là ổn nhất

Thành Viên
    Thanks
    17

khi bạn qua vũ di sơn.ở gốc phải bên dưới có dấu chấm than ( ghi không có nơi phía trước không) nếu có thì bạn đã sai id map, cách tốt nhất bạn lấy file map bản gốc mà edit, muốn tắt map nào thì xóa vậy là ổn nhất
    Nó có cái biển báo, mình thử bấm vào nó ghi là Đi Vũ Di Sơn, nhưng k thể chạy sang được, dùng script move thử sang cũng k được, chắc bỏ làm nhiệm vụ mất, đúng cái map làm 30 của Ngũ độc lấy Sâu T_T

Thành Viên
    Thanks
    42

Nó có cái biển báo, mình thử bấm vào nó ghi là Đi Vũ Di Sơn, nhưng k thể chạy sang được, dùng script move thử sang cũng k được, chắc bỏ làm nhiệm vụ mất, đúng cái map làm 30 của Ngũ độc lấy Sâu T_T
    ý mình nói không phải là cái biển báo. mà là dấu chấm thang( ngay gốc màn hình game - như giao dịch vậy) , khi bạn chạy qua map nào mà nó báo dấu chấm than thì bạn di chuột vào nó báo đường đi phía trước không thông ( tức là bạn chưa mở map đó)

Thành Viên
    Thanks
    17

ý mình nói không phải là cái biển báo. mà là dấu chấm thang( ngay gốc màn hình game - như giao dịch vậy) , khi bạn chạy qua map nào mà nó báo dấu chấm than thì bạn di chuột vào nó báo đường đi phía trước không thông ( tức là bạn chưa mở map đó)
    Không có thông báo đó bạn ạ, chắc map lỗi rồi, không biết có ai bị thế k nữa.

Thành Viên
    Thanks
    42

Không có thông báo đó bạn ạ, chắc map lỗi rồi, không biết có ai bị thế k nữa.
    Giờ mình không chơi và ko có file edit, nên chẳng tìm hiểu gì )) được. bạn chơi phái khác làm nhiệm vụ rồi chuyển phái cũng được mà

Thành Viên
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi zimcy90 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi, nếu muốn chỉnh x2 x4 phần thưởng nhiệm vụ dã tẩu thì mình config ở file nào ạ. Em thích làm nhiệm vụ dã tẫu lắm, mà mặc định thì ít exp quá
    Chỉnh theo cách của tui nè . Vậy là x10 rồi.
    Code:
    function SelectAward_Money(nAward)
    nAward = nAward*10
    -- ·ÀÖ¹¶à¸öÃæ°æµ¯³öÀ´Ë¢½±ÀøµÄ´¦Àí
    if (tl_gettaskcourse() == 3) then
    	Say("Ng­¬i ®· l·nh th­ëng råi! §Þnh g¹t giµ nµy µ?",0);
    	return
    end

Earn(nAward)
    	Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc <color=green>"..nAward.."<color> l­îng  b¹c (x10)");

tl_settaskcourse(3)	
    	PayPlayerLinkAward();

-- Èç¹û½±ÀøµÄ½ðÇ®ÊýÁ¿´óÓÚ 30W£¬Ôò¼ÇLOG
    	if nAward>=300000 then
    		WriteLog(" [Ghi nhí chuçi nhiÖm vô]"..
    				 date(" [%y n¨m %m th¸ng %d ngµy  %H giê %M phót]")..
    				 " [Tµi kho¶n]"..GetAccount()..
    				 " [Nh©n vËt]"..GetName()..
    				 "Trong nhiÖm vô liªn tiÕp nhËn ®­îc<money>"..nAward.."</money>phÇn th­ëng lµ l­îng b¹c!");
    	end;
    	local nBeishu = greatnight_huang_event(4);
    	local nTongValueGift = GetTaskTemp(TASKID_TONG_TASKLINKTEMP);
    	if (nBeishu > 0) then
    		nTongValueGift = floor(nTongValueGift / nBeishu);
    	end;
    	tongaward_tasklink(nTongValueGift);	--¼ÓÉÏÃÅÅɽ±Àø
    	Task_NewVersionAward()
    end

-- Ñ¡ÔñÁ˾­ÑéÖµµÄ½±Àø
    function SelectAward_Exp(nAward)
    nAward = nAward*10
    -- ·ÀÖ¹¶à¸öÃæ°æµ¯³öÀ´Ë¢½±ÀøµÄ´¦Àí
    if (tl_gettaskcourse() == 3) then
    	Say("Ng­¬i ®· l·nh th­ëng råi! §Þnh g¹t giµ nµy µ?",0);
    	return
    end

tl_addPlayerExp(nAward)
    	Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc <color=green>"..nAward.."<color> ®iÓm kinh nghiÖm (x10)");

tl_settaskcourse(3)
    	PayPlayerLinkAward();
    	local nBeishu = greatnight_huang_event(4);
    	local nTongValueGift = GetTaskTemp(TASKID_TONG_TASKLINKTEMP);
    	if (nBeishu > 0) then
    		nTongValueGift = floor(nTongValueGift / nBeishu);
    	end;
    	tongaward_tasklink(nTongValueGift);	--¼ÓÉÏÃÅÅɽ±Àø
    	Task_NewVersionAward()
    end

Trang 11 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Server này là linux hay win vậy mấy ông ơi , có icon con rồng lạ lạ
    Bởi keo_ngot1418 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-04-16, 11:23 PM
  2. Không hiểu BQT tuyển Mod kiểu gì mà lại để cho 1 đứa như mrrainnt làm !
    Bởi southrain1111 trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 02-04-14, 08:25 AM
  3. [MV] Yêu anh của mình làm sau khi nghỉ DEV MU
    Bởi bboyswat trong diễn đàn Phim Ảnh - Video
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-10-12, 08:16 PM
  4. [MU] Lỗi lạ của NBB web hay của hosting ?
    Bởi provn87 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-10-12, 07:52 AM